MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
(VETA)

55 p. 0. BOX 590 VETA BAHI - DODOMA
Email: bahidvtc@veta.go.tz

TAREHE:

BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO

Ndugu: Hongera Sana kwa kuchaguliwa.

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI KATIKA CHUO
CHA VETA CHA WILAYA YA BAHI KWA MWAKA 2024

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA UMAKINI.

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
Fani ya

Katika ngazi ya I (LEVEL ONE) na utakuwa mwanafunzi wa BWENI (Boarding).

2. Mafunzo yatachukua muda wa mwaka mmoja.

Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025.

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu
mafunzo katika fani uliyopangiwa.

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba

unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa.

Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa na barua hii.

Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.

Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni.

Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii.

10 Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa
mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikilipwa hairudishwi.

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua
chuo.
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1.

MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
CHA WILAYA YA BAHI (VETA BAHI).

UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI.

— &8

1.1.
1.2.
1.3.
1.4.
L.5.
1.6.

Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi
Vifaa vya hesabu (mathematical set).

Daftari 10 kubwa.

Nguo za michezo (viatu,Traki suti bluu bahari).

Mfano wa Viatu vyeusi vya ngozi
vyenye visigino vifupi.

Unatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya blue bahari.

GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO CHINI.
(KWA FANI YA UHAZILI).

2.1. KWA MWANAFUNZI WA BWENI.

Na. Mabhitaji Gharama Kiasi Jumla
1 Ada ya mafunzo kwa Mwaka 60,000 1 60,000
2 Ada ya bweni kwa Mwaka 60,000 1 60,000
3 Suruali 20,000 2 40,000
4 Overcoat 30,000 1 30,000
5 Sweta 15,000 1 15,000
6 Nembo 2,500 2 5,000
7 Fulana 15,000 1 15,000
8 Kitambulisho 5,000 1 5,000
9 Bima ya Afya 50,400 1 50,400
10 | Tahadhari 20,000 1 20,000
11 | Michezo 10,000 1 10,000
JUMLA 310,400
2.2. KWA MWANAFUNZI WA KUTWA.
Na. Mabhitaji Gharama Kiasi Jumla
1 Ada ya mafunzo kwa Mwaka 60,000 1 60,000
2 Suruali 20,000 2 40,000
3 Overcoat 30,000 1 30,000
4 Sweta 15,000 1 15,000
5 Nembo 2,500 2 5,000
6 Fulana 15,000 1 15,000
7 Kitambulisho 5,000 1 5,000
8 Tahadhari 20,000 1 20,000
9 Michezo 10,000 1 10,000
JUMLA 200,000




. Mwanafunzi wa Bweni katika fani Ujenzi na Uchomeleaji anatakiwa kulipia jumla ya Tshs.
310,400/- kwa mkupuo.

. Mwanafunzi wa Kutwa katika fani Ujenzi na Uchomeleaji anatakiwa kulipia jumla ya Tshs.
200,000/- kwa mkupuo.

. Kwa mwanafunzi wa bweni aje na mto, shuka, blanketi, chandarua, bakuli, sahani, kikombe,
kijiko, ndoo au beseni la kuogea pamoja na vifaa vya usafi binafsi.

Wako,

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI - VETA BAHI

DAUDI JACKSON LYANGA ~ 0769895643

VETA BAHI



SHERIA ZA CHUO:

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria

zifuatazo:-

1. MAHUDHURIO:

(@) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina
maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni, adhabu
kali itatolewa kwa wachelewaji.

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au
sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia
kwa mwalimu wa darasa.

(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni
lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.

(d)  Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.

(e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi
kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

2. MAVAZI:

(@)  Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya
VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa
safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe
limechomekewa.

(b)  Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

(c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals)
haviruhusiwi kuvaliwa chuoni wakati wa masomao.

3. USAFI WA MWILI:
(@) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa
kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
(b) NYWELE KWA WAVULANA:
i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
ii.  Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
() NYWELE KWA WASICHANA:

(a)
(b)
(c)
(d)

i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
ii. Kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi

WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali
ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.
Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na
ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile
vilivyoko ndani ya chuo.
Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.
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10.

11.

UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha

na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya

dola.

ULEVI:

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta

bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

MAPENZI:

(@) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi
watumishi bila ya kibali au ruhusa.

MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika.
Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiswahili na kiingereza hivyo, ni wajibu
wa kila mwanafunzi kujifunza Kiswahili na Kiingereza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe
Mkuu wa Chuo mara moja.

Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12.

13.

14.

15.

16

17

18

Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

(i) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
(i) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni

Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na

kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha lango kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi

atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za

kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa

chuoni.

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali

atasimamishwa masomo.

Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua

kali.

(@)  Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.

(b) Hairuhusiwi kabisa kwa mwanachuo kuingia katika eneo au nyumba
wanamoishi wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali maalumu.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini, madarasani au karakana. Endapo kuna

mgonjwa, ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu/mlezi itatolewa.

Taa za madarasani na mabwenini zitamwa saa 4:00 za usiku.



19.

20.

21.
22,

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na

mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya

kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.

= Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00
mchana hadi saa 12:00 jioni.

= Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.

Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi
kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili
na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye
kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI — VETA BAHI.

DAUDI JACKSON LYANGA ~ 0769895643
VETA BAHI



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
MEDICAL EXAMINATION FORM

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name Of train€e ..........covvviie i

Please examine the above named trainee to his/her fithess to undergo training and
subsequently WOrK @S @/an..........cooceeiiiie i
Eyesight........ooooiiei e,

HEaring......ccccovveiieieeeeeeeceee e

ASENMA......eiiie

Other serious diSeases...........ccvrerrerineeiieniienns

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for

training as above.



MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
a) MWANACHUO

] wa Fani ya
................................................... ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani
niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na
kuzielewa vizuri.

NS Y= | 1] L Tarehe icviveresesssrararesasnnans

b) MDHAMINI
1] ambaye ni
(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada N.K) .......cccccomieeeiiiiieee e wa mtajwa hapo
juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni

ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo
wakati wote wa mafunzo.

Y= 1011 TAr€he weceseessesssnnnsssnnnnsnnnnnes



