
MAAGIZO YA CHUO - BUSOKELO DVTC 

Zingatia: Mwanachuo aliyechaguliwa KUSOMA KUTWA atapaswa alipie fedha yote kupitia 

control number utakayopata chuoni, fedha taslimu (cash) hazitapokelewa. 

NA 
 
 

MAHITAJI GHARAMA 

UMEME USEREMALA USHONAJI 

1 Suruali mbili (2) 50,000.00 50,000.00 50,000.00 

2 Ovaroli moja(1) bluu kwa wanachuo 
wote(isipokua fani ya ushonaji) 

30,000.00 30,000.00 _ 

3 Fulana ya VETA 20,000.00 20,000.00 20,000.00 

4 Nembo mbili za VETA 3,500.00 3,500.00 3,500.00 

5 Fedha za michezo 30,000.00 30,000.00 30,000.00 

6 Fedha za kitambulisho 7,500.00 7,500.00 7,500.00 

7 Fedha za tahadhari 10,000.00 10,000.00 10,000.00 

8 Ada ya mafunzo kwa wanachuo wa 
kutwa kwa mwaka ni Tsh.60,000/=, 
kwa muhula ni 30,000/= 

30,000.00 30,000.00 30,000.00 

JUMLA 181,000.00 181,000.00 151,000.00 

 

MUHIMU: 

 KWA MUHULA WA KWANZA, MWANAFUNZI ANAPASWA KULIPA FEDHA YOTE 

ILIYOAINISHWA KWENYE JEDWALI MARA TU ANAPORIPOTI CHUONI KWA MARA 

YA KWANZA. 

 MUHULA WA PILI MWANAFUNZI ATALIPIA ADA SHILINGI ELFU THELATHINI 

(30,000/=) NA FEDHA YA MTIHANI WA TAIFA KIASI CHA SHILINGI ELFU ISHIRINI 

NA TANO (25,000/=) 

 KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUWA NA BIMA YA AFYA AMBAYO NI YA TAIFA. 

ALIYE NA BIMA YA TAIFA AJE NA KADI. ASIYE NA BIMA YA AFYA YA TAIFA 

ATAPASWA KULIPIA SH. 50,400/- KUPITIA NAMBA YA MALIPO (CONTROL 

NUMBER) ITAKAYOTOLEWA NA MFUKO WA BIMA YA AFYA YA TAIFA. HAKIKISHA 

UNA CHETI CHA KUZALIWA NA WALIO NA UMRI ZAIDI YA MIAKA 18 ANAPASWA 

KUWA NA NIDA NAMBA. 

 

 

 

 



2. Mwanachuo anatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yake binafsi awapo 

chuoni: 

 Mashati mawili meupe (mikono mifupi ya tetroni) 

 Sweta moja la bluu iliyokolea (uzi wa sweta umeambatanishwa kwenye barua hii). 

 Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi, vya kufunga kamba visigino vifupi  na soksi 

nyeusi zenye urefu wa kawaida. 

 Mkanda mweusi wa ngozi  

 Wanachuo wa useremala na umeme waje na viatu vya karakana (industrial boots) 

na zitakaguliwa  

 Daftari kubwa (10) kwa wote 

 Mkebe (mathematical set) pamoja na kikokotoo (Scientific Culculator) 

 Drawing pencil (kalamu ya penseli ya kuchorea) kwa wote 

 Karatasi nyeupe A4 (VISTA PLUS) AU (NOPA) ream moja kwa kila mwaka( ni muhimu 

sana kwa ajili ya matumizi yako ya darasani) kwa wanachuo wote. 

 Unatakiwa uje na Tsh. 3,000/= ya picha (2) za paspoti size kwa ajili ya 

kumbukumbu za ofisi na faili la mwanachuo. Picha utapigwa hapa hapa chuoni. 

 Wanachuo wote wanapaswa kuja na kwanja pamoja na jembe lenye mpini wake. 

 Mwanachuo atapaswa kuhudhuria mafunzo kwa vitendo awapo mwaka wa pili kwa 

muda wa wiki nane(8), hivyo mzazi anapaswa kulipia malazi na chakula kwa kipindi 

chote awapo katika mafunzo. 

 Wanachuo hatapokelewa chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vifungu vyote 

vilivyotajwa hapo juu. 

 Mwanachuo unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizo ambatanishwa 

kwenye barua hii. 

 Wanachuo wote wanatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuripoti kabla ya 

saa 9:30 alasiri kwa siku za kazi. 

MAELEKEZO MENGINE UTAPEWA UFIKAPO CHUONI . 

Nakutakia maandalizi  mema.  

KARIBU SANA. 



MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

  

 

 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

a) MWANACHUO  

 Mimi ………………………………………………………………………… ninakubali nafasi ya mafunzo 

katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na taratibu za chuo ambazo 

nimezisoma na kuelewa vizuri. 

Saini……………………………………………………. Tarehe…………………………………………………………. 

 

b) MZAZI / MLEZI/MDHAMINI 

Mimi……………………………………………………… ambaye ni mzazi / Mlezi  mdhaminiwa mtajwa 

hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa 

ni ada na michango mingine wakati wote wa mafunzo kama ilivyoelezwa katika fomu ya 

kuniunga na chuo. 

Saini …………………………………………………………. Tarehe…………………………………………………… 

Namba ya simu……………………………………………………………………………………………………………. 

  


