
 

 
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 

CHUO CHA UFUNDI STADI VETA CHATO 
 
 

                                    
REF. NO. CDVTC/CT/TG.60/15/02                                                     Tarehe: 05/12/2024   
 
 
…………………………………………. 
 
 

YAH:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI  STADI 
CHUO CHA UFUNDI STADI CHATO – 2025 – (LEVEL I) 

 
1. UTANGULIZI 

Uongozi wa chuo na jumuiya yote ya chuo cha ufundi stadi VETA CHATO, unakupongeza na 
kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Chuo cha ufundi stadi VETA CHATO, katika 
fani ya ………………………………………………………… ambapo utaishi ………………………(KUTWA/BWENI). 
Nafasi hii ni adimu Sana, hata hivyo wewe umekuwa miongoni mwa vijana wachache 
waliobahatika kupata nafasi miongoni mwa wengi walioomba. Ni matumaini yetu kuwa 
utaitumia vema nafasi hii, katika kipindi chako cha mafunzo ili uweze kujijengea maarifa, 
stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya kuwa fundi stadi wa sasa na baadae. 
 
Mafunzo ya ufundi stadi yameandaliwa kwa lengo la kuwajengea umahiri kitaaluma, na 
katika stadi za kazi katika misingi ya kwenda kuajiriwa au kujiajiri baada ya kuhitimu. 
 

2. MAHALI CHUO KILIPO NA JINSI YA KUFIKA CHUONI 
a) Mahali chuo kilipo 

Chuo cha ufundi stadi VETA CHATO, kipo Mkoani Geita, Wilaya ya CHATO katika kijiji 
cha ITALE, pembezoni mwa barabara iendayo Geita ukitokea Bukoba, umbali wa 
kilometa nne kutoka CHATO mjini. 
 

b) Jinsi ya kufika chuoni 
Kama utakuwa unatokea barabara itokayo Geita unaweza kushukia chuoni moja kwa 
moja au kushuka stendi ya mabasi Chato na kisha ukakodi usafiri wa pikipiki au bajaji 
kufika Chuoni. 

 
 

c) Hali ya hewa na mazingira ya chuo. 
Mazingira na hali ya hewa Chuoni CHATO ni ya joto la wastani mchana, na baridi 
kidogo nyakati za jioni. Kwa hali hii wanachuo hawalazimiki kubeba nguo za kujikinga 
na baridi kali wajapo chuoni. Pia mwanafunzi hawapaswi kuja na nguo nyingi ambazo 
sio sare (zisizidi mbili), nguo za kubana(skin tight) haziruhusiwi kabisa. 
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3. MAELEKEZO KWA AJILI YA USAJILI 
 

I. Chuo kitafunguliwa tarehe 13/01/2025. Mafunzo yatachukua muda miaka miwili 
kwa (level I) na miaka mitatu kwa atakayesoma hadi (level III). Mwisho wa kuripoti 
chuoni ni tarehe 27/01/2025 baada ya hapo nafasi itachukuliwa na mtu mwingine.   

II. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na kitambulisho, nakala ya cheti cha kuzaliwa 
na nakala za vyeti vyako vya kitaaluma, pamoja na barua hii. 

III. Unatakiwa uje na cheti cha Daktari wa hospitali inayotambuliwa na Serikali 
kuthibitisha kuwa una afya njema ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa.  
(Fomu ya vipimo imeambatanishwa). 

IV. Unatakiwa ufike na picha tatu za pasipoti (Passport size) 
V. Unatakiwa kuthibitisha wewe pamoja na mdhamini wako kwamba unakubali nafasi 

ya mafunzo katika fani uliyo pangiwa. 
VI. Mwanachuo hatapokelewa Chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vipengele II-V 

vilivyotajwa hapo juu. 
 

4. ADA 
Ada ya mafunzo ni Tshs. 120,000/= kwa Mwanafunzi wa BWENI au Tshs. 60,000/= kwa 
Mwanafunzi wa KUTWA kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa mara moja au kwa awamu 
kulingana na mhula ya masomo. Malipo haya yafanyike kwa kutumia control number ambayo 
utaipata ofisi ya Mhasibu utakapofika chuoni. Au wasiliana na Mhasibu kwa namba 0755 265 
308 kwa ajili ya kupatiwa Control number. Malipo yanaweza kufanywa kupitia Mawakala wa 
mitandao ya simu au benki yeyote.  
Baada ya malipo uje na nakala ya malipo (Pay Slip) yenye majina yako kamili wakati wa 
kuripoti chuoni. 
 
N.B 
Malipo yote yafanyike kwa kutumia CONTROL NUMBER uliyopewa na ofisi ya uhasibu ISIPOKUWA Tsh 

50,400/= ya Bima ya Afya utajulishwa utaratibu wa kulipa siku ya kuripoti.  

ZINGATIA, Ada na malipo mengineyo yote ya muhula wa kwanza yaliyoainishwa hapo chini yanalipwa 

kwa pamoja kwa kutumia control number uliyopewa na si vinginevyo. 

 

5. SARE YA CHUO KWA WAVULANA NA WASICHANA 
i. Suruali dark blue (utapewa chuoni) 
ii. Mashati mawili meupe (Mikono mifupi aina ya tomato) ya tetron, jozi ya viatu  vya 

ngozi vyeusi vyenye kamba utapaswa kuvinunua mwenyewe.  
 
HATA HIVYO, Suruali,sweta na tisheti na utapatiwa chuoni baada ya kulipia. 

Kwa wanafunzi wa fani ya UVUVI watalazimika kununua gumboot za rangi nyeupe.  
 

Kwa wanafunzi wa fani za bomba,umeme ,magari na uashi watalazimika kununua safety 
boot za rangi nyeusi.  

 
 

6. MAVAZI/ SARE YA MICHEZO 
i. Truck suit ya rangi nyeusi au bluu, na Tshirt yenye nembo ya VETA inapatikana chuoni 
ii. Raba rangi yoyote. 
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7. MAHITAJI KWA AJILI YA TAALUMA 
i. Mwanafunzi anahitajika kuja na daftali kubwa (8) nane (Counter book Q2) 
ii. Set ya vifaa vya kuchorea 
iii. Rimu moja ya karatasi nyeupe A4 

 
 
8. MAHITAJI KWA AJILI YA MALAZI NA CHAKULA 

i. Wanachuo wa bweni wafike na, mto, shuka mbili za rangi ya bluu au 
pink/blanketi jepesi, chandarua, bakuli, sahani, kikombe na kijiko, pamoja 
na ndoo ya kuogea. 

 
9. MAHITAJI KWA AJILI YA USAFI WA MAZINGIRA 

i. Jembe na mpini  kwa fani za umeme na Ujenzi   
ii. Fyekeo (slasher) kwa fani za bomba, magari na uvuvi  
iii. Fagio na raster mopa/rubber squeezer kwa fani za upishi (FP), FBSS na 
      ushonaji 
 

10. MAELEKEZO YA ZIADA 
1. Ada ikishalipwa haitarudishwa.  
2. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyo ambatanishwa 

kwenye barua hii. 
3. Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo. 

Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uamzi wa kukusimamisha kuendelea na 
mafunzo ndani ya kipindi cha miezi mitatu ya mwanzo, iwapo itathibitika kuwa 
uwezo wako kimasomo ni mdogo. 

4. Wazazi/ Walezi watunze kumbukumbu za malipo ya ada na mahitaji mengine (Risiti) 
za malipo hayo na kuziwasilisha (au kumkabidhi Mwanafunzi husika aziwasilishe chuoni 
siku ya kuripoti chuoni). 

5. Muda wa kuripoti chuoni ni siku za kazi Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 1:30 
asubuhi hadi saa 9:30 alasiri. 
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JEDWALI LA MCHANGANUO WA MALIPO KWA WANAFUNZI WA FANI ZA FOOD PRODUCTION 

(FP) NA FOOD AND BEVERAGE SERVICES AND SALES (FBSS)  
NA 

 
MAHITAJI 

 
KWA WANAFUNZI WA 

KUTWA (DAY) 
KWA WANAFUNZI WA BWENI 

(BOARDING) 

MUHULA 
WA I 

MUHULA WA II MUHULA WA I MUHULA WA II 

1.  Karo ya mafunzo 30,000 30,000 60,000 60,000 

2.  Fedha ya matengenezo 20,000  20,000  

3.  Kitambulisho 5,000  5,000  

4.  Nembo ya VETA 5,000  5,000  

5.  Ada ya mtihani wa Taifa 0 30,000 0 30,000 

6.  Mchango wa mahafali 0 10,000 0 10,000 

7.  Sare za shule (Suruali mbili) 50,000  50,000  

8.  Michezo 10,000  10,000  

9.  T-shirt 20,000  20,000  

10.  Picha (Passport size) 3,000  3,000  

11.  Chai 20,000  0  

12.  Kukodisha godoro 0  10,000  

13.  Sare ya mafunzo ya Huduma kwa 
wanafunzi wa (FOOD PRODUCTION-
FP NA FOOD AND BEVERAGE 
SERVICES AND SALES-FBSS) 

75,000  75,000  

 JUMLA KUU  238,000 70,000 258,000 100,000 

 
 

JEDWALI LA MCHANGANUO WA MALIPO KWA FANI ZA  
MAGARI,UMEME ,UJENZI,USHONAJI NA BOMBA. 

 
NA 

 
MAHITAJI 

 
KWA WANAFUNZI WA KUTWA 

(DAY) 
KWA WANAFUNZI WA BWENI 

(BOARDING) 

MUHULA WA I MUHULA WA II MUHULA WA I MUHULA WA II 

1. Karo ya mafunzo 30,000 30,000 60,000 60,000 

2. Fedha ya matengenezo 20,000  20,000  

3. Kitambulisho 5,000  5,000  

4. Nembo ya VETA 5,000  5,000  

5. Ada ya mtihani wa Taifa 0 25,000 0 25,000 

6. Mchango wa mahafali 0 10,000 0 10,000 

7. Sare za shule (Suruali mbili) 50,000  50,000  

8. Overcoat/overall 30,000  30,000  

9. Michezo 10,000  10,000  

10. T-shirt 20,000  20,000  

11. Picha (Passport size) 3,000  3,000  

12. Chai 20,000  0  

13. Kukodisha godoro 0  10,000  

14. JUMLA KUU 193,000 65,000 213,000 95,000 
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JEDWALI LA MCHANGANUO WA MALIPO KWA FANI YA UVUVI NA UCHAKATAJI SAMAKI. 
 

NA 
 

MAHITAJI 
 

KWA WANAFUNZI WA KUTWA 
(DAY) 

KWA WANAFUNZI WA BWENI 
(BOARDING) 

MUHULA WA I MUHULA WA II MUHULA WA I MUHULA WA II 

1. Karo ya mafunzo 30,000 30,000 60,000 60,000 

2. Fedha ya matengenezo 20,000  20,000  

3. Kitambulisho 5,000  5,000  

4. Nembo ya VETA 5,000  5,000  

5. Ada ya mtihani wa Taifa 0 30,000 0 30,000 

6. Mchango wa mahafali 0 10,000 0 10,000 

7. Sare za shule (Suruali mbili) 50,000  50,000  

8. Overcoat 30,000  30,000  

9. Michezo 10,000  10,000  

10. T-shirt 20,000  20,000  

11. Picha (Passport size) 3,000  3,000  

12. Chai 20,000  0  

13. Kukodisha godoro 0  10,000  

 JUMLA KUU 193,000 70,000 213,000 100,000 

 
Malipo hayo yanalipwa kwa Control namba utakayopewa Chuoni na si vinginevyo. 

 
 
KARIBU CHUO CHA VETA- CHATO 
 
  
………………………………………. 

        LILIAN MLIMIRA 
   KAIMU MKUU WA CHUO 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 

CHUO CHA UFUNDI STADI VETA CHATO 
 

TARATIBU NA SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI 
 

Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu 
zifuatazo.  
 
MUHIMU 

(a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.30 
asubuhi. 

(b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya 
Mwalimu wa zamu. 

(c) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu 
mlezi (Matron /Warden) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Msajili. 

(d) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima 
habari zifike chuoni za kutoa taarifa hiyo bila kufanya hivyo ni kosa. 

(e) Mahudhurio chini ya 85%  yatamsababishia mwanafunzi kukosa  cheti cha kumaliza 
mafunzo (leaving certificate). 

 

1. MAVAZI 
a) Sare ya Chuo ni suruali ya rangi ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare 
hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni, wakati wa kuja Chuoni na 
kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa. 
b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 
c) Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au sandozi (sandals)   

haviruhusiwi kuvaliwa chuoni. 
 

2. USAFI WA MWILI 
a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi 

chote mwanafunzi awapo chuoni. 
b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali 
c) Nywele kwa wavulana 

 Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama PANKY, AMERICAN BASE NA KIPARA hairuhusiwi 
kabisa. 

 Ndevu haziruhusiwi. 
 

d) Nywele kwa wasichana 
 Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari (twende kilioni). 

NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile carl, raster na golden 
hair haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo. 

 
3. WIZI  
(a) Wizi au vitendo  vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika  

kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni 
kufukuzwa chuo. 

(b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa  
kilichopotea ndani ya siku kumi na nne. 
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(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko 
ndani ya karakana za chuo. 

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini 
 

 
 

4.      UGOMVI 
Ugomvi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai.  Mwanachuo atakayepatikana 
akijihusisha na vitendo vya nanma hiyo atafukuzwa Chuo na kukabidhiwa kwenye vyombo vya 
vya mamlaka za kisheria. 
 

5. ULEVI: 
Iwapo itathibitika  kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo, anavuta 
bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja. 

 
6. MAPENZI 
(a) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya 

mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa. 
(b) Mwanachuo akipata  mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo. 

 
7. MIGOMO: 

Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki.  
Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo. 

 
8. LUGHA 

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza na Kiswahili hivyo ni wajibu wa kila 
Mwanafunzi kuzifahamu lugha hizo. 

 
9. KUBADILI JINA 

Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina ispokuwa pale itkapothibitika kuwa ni lazima kufanya 
hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.  
 
 
ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI: 
Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi na mbili asubuhi na kufanya usafi wa mazingira 
wanamoishi. 

10. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo: 
(i) Jumapili tangu saa 12:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. 
(ii) Jumamosi tangu saa 7:00 mchana hadi saa 11:00 jioni. 

            Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum. 
 

11. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuvaa sare ya 
Chuo yenye nembo ya VETA.  Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila 
kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni 
pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuoni. 

 
12. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kubali 

atafukuzwa chuo. 
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13.  Hairuhusiwi kulala au kuwa ndani ya bweni wakati wa parade asubuhi au wakati wote 
wa masomo. Ukikutwa bwenini kwa muda huo bila kuwa na kibali adhabu kali 
itatolewa ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya bweni. 

 
14. Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa 

itatolewa na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa 
hatua za kinidhamu. 

 
15. (a)   Ni marufuku Wanachuo wa Kiume na Wakike kutembeleana mabwenini. 

(b)   Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi 
wa Chuo bila ya ruhusa. 

 
16. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:30 usiku. 
17. Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini. 
(a) Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 

mchana hadi saa 11:00 jioni baada ya kutoa taarifa kwa walezi. 
(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka 11:00 jioni. 

 
18. Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa.  

Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo. 
 
19. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo. 

 
20. Ruhusa ya kutoka Chuoni ni: Jumamosi saa 7:00 mchana hadi saa 11.00 jioni.  Jumapili 

na siku za Sikukuu saa 1.00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni.  Majina yaandikwe kwenye 
kitabu cha kutoka na kuingia.  Mwanachuo atapaswa kuandika katika daftari la walinzi 
getini muda wa kutoka na kusaini arudipo chuoni. 
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 
CHATO DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTER (CHATO DVTC) 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 
Admission to CHATO DVTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The 
practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to 
his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an…………………................... 
(Trade) 
 

The Medical Officer     

………………………………. 

………………………………. 

………………………………. 

………………………………. 

Please examine …………………………………………….... (candidates name) 

 

(i) Eyesight……………………………………………… 

(ii) Hearing………………………………………………. 

(iii) Height……………………………………………..….. 

(iv) Allergies……………………………………………… 

(v) Weight………………………………………………. 

(vi) Asthma………………………………………………. 

(vii) Epilepsy……………………………………………… 

(viii) Other serious diseases………………………………. 

 

 MEDICAL CERTIFICATE 

I have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for 

training as above. 

TITLE…………………………………………SIGNATURE………………………… 

Official Stamp………………………………… Date……………………………. 
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TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARS) 

SEHEMU (A) 
 

Ijazwe na mwanafunzi (tumia herufi kubwa) 

1. Jina la ukoo Bw./Bibi/Bi………………………………………………………………. 

2. Majina mengine……………………………………………………………………………. 

3. Mahali ulipozaliwa (Wilaya)……………………………..Mji/Kijiji…........ 

4. Kiwango cha elimu……………………… 

4. Tarehe na mwaka wa kuzaliwa…………………………………………………….. 

5. Hali ya ndoa……………………….(umeoa/olewa) 

6. Anuani ya makazi ya kudumu……………………………………………………….. 

7. Jina la mzazi/mlezi………………………………………………………………………. 

8. Anuani ya mzazi/mlezi……………………………………………………………..... 

9. Namabri ya simu ya mzazi/mlezi…………………………………………………. 

 

Uthibitisho 

Mimi ……………………………………………………. Nathibitisha kwamba, ninaikubali nafasi hii, na 

kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni sahihi na za kweli.  

Sahihi………………………………….    Tarehe…………………………………. 

 

 

 

SEHEMU (B) 

Ijazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini 

Mimi …………………………………….    S.L.P. …………………………………………… 

Simu ya mkononi……………………………………………. 

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini  mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo 

(ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na 

baada ya mafunzo. 

Tarehe……………………………...  Sahihi……………………………………. 

Uhusiano………………………………………………………………. 

AFFIX YOUR 

PASSPORT SIZE 

HERE 

 

BANDIKA PICHA 

YAKO HAPA 

(Mwanafunzi) 

 

 

 


