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MAELEZO YA KUJIUNGA NA CHUO CHA WILAYA CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUNYA 

(CHUNYA DVTC) KWA MWAKA 2025 
 

UTANGULIZI 
Hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na chuo cha VETA Chunya! 
 
Chuo cha Wilaya cha Mafunzo ya Ufundi Stadi Chunya (Chunya DVTC) ni chuo cha serikali 
kinachomilikiwa na Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, yaani VETA. Chuo kipo katika 
Halmashauri ya Wilaya ya Chunya, Kata ya Mbugani, karibu na Mizani; umbali wa Kilomita 1, kutoka 
Barabara Kuu ya Mbeya-Chunya-Makongolosi; na umbali wa kilomita 10 kufika Chunya mjini 
unapotokea Mbeya.  
 
Tafadhali, yeyote unayehusika, yaani Mwanafunzi, Mzazi au Mlezi soma kwa umakini maelezo 
haya ili kutekeleza mahitaji mbalimbali kuhusiana na kujiunga na chuo cha Chunya DVTC kwa 
Mwaka 2025. 
 
MAELEZO 
1. Katika kipindi hiki cha Semista ya Kwanza (Januari – Juni 2025), kutokana na sababu za msingi, 

wanafunzi wote wamechaguliwa kwa nafasi ya Kutwa au “Day”. Hata hivyo, kwa kuzingatia 
umbali wa baadhi ya wanafunzi, kutoka katika mikoa mingine, na hata wa ndani ya Chunya 
kuhitaji kufanya mafunzo wakiwa wanaishi chuoni, Chuo kimeweka utaratibu na gharama za 
huduma za hosteli, ambapo chakula mwanafunzi atajitegemea. 
 

2. Wanachuo wote wanasisitizwa kuzingatia kufika Chuoni, siku ya kufungua chuo kama ilivyoelezwa 
katika Barua ya Kujiunga na chuo, yaani tarehe 13 Januari 2025. Usiporipoti ndani ya siku 14, toka 
tarehe ya ufunguzi, itahesabika hutaweza kufika chuoni, na nafasi uliyopewa, atapewa mtu 
mwingine. 

 
3. Tafadhali: ufikapo chuoni, fika na cheti halisi pamoja na kivuli cha cheti au taarifa rasmi ya 

Mkuu wa Shule uliyohitimu.  
 

4. Jedwali hapa chini ni mchanganuo wa ada, michango na mahitaji mbalimbali ya mwanachuo: - 

 
Na MAELEZO Semista ya 1 (Mac – Juni) Semista ya 2 (Jul-Dis) 

a) Ada na michango   

1 Ada   30,000 30,000 

2 Mahafali   

3 Serikali ya wanafunzi    5,000  

4 Michezo  20,000  

5 Ada ya mtihani   

6 Uchakavu  10,000  

7 Godoro  20,000 20,000 

Jumla ya ada na michango 85,000 50,000 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 



2 
 

(b) Sare ya Chuo   

1 Suruali mbili  Atajishonea  

2 Overall/overcoat” moja  Atajishonea   

3 Fulana (T-shirt) ya VETA  Ataelekezwa rangi na 
maandishi 

 

4 Nembo mbili za VETA   Ataaweka mwenyewe  

5 Kitambulisho    6,000  
Jumla ya gharama za sare za chuo   

Bima ya afya (kwa ambao hawana) NHIF NHIF 

Jumla (a+b+c) 6,000  

 
5. Utaratibu wa kulipa ada na gharama za mahitaji mengine utakuwa kama ifuatavyo: - 

 
Semista ya 1 Semista ya 2 

91,000/= 50,000/= 

 
6. Utaratibu wa kulipia ada pamoja na hela ya mahitaji mengine utafanyika kwa “Control Number” 

maalumu utakazopewa na Uongozi wa Chuo 
7. Baada ya kufanya malipo wasilisha risiti ofisi ya uhasibu ili ukatiwe na kupewa risiti ya VETA.  
8. Wasilisha nakala ya risiti ya VETA katika ofisi ya Msajili ili irekodiwe na baada ya hapo ni jukumu 

la mwanachuo kutunza risiti zake zote za malipo kwa muda wote wa mafunzo.  
9. Lipa fedha kiasi ulichoelekezwa tu. Malipo yakifanyika hayarudishwi 

10. Sare na vifaa vya masomo: - 

 Vifaa vya hesabu, “Mathematical set” yenye vifaa vyake muhimu. 

 Kalamu ya mkaa/penseli zenye ubora kwa ajili ya kuchorea. 

 Daftari kubwa 8, “Counter Books”, “Three” au “Four Quires”, na daftari za ziada 4. 

 “Drawing pens”, kalamu za wino za kuchorea – 0.25, 0.35, 0.5, 0.7, na “Set square” 450/600 
isipokuwa fani ya Uhazili na Kompyuta 

 Kila mwanafunzi anatakiwa kuleta “Ream” moja ya karatasi nyeupe (A4) yenye ubora 
unaokubalika. 

 Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetron, yawe yanazidi sm 20 kutoka kwenye kiuno ili 
kuweza kuchomekea vizuri. 

 Jozi mbili ya viatu vyeusi, vya ngozi visigino vifupi na vyenye kamba. 

 Jozi moja ya viatu vya michezo   

 Sweta rangi ya bluu iliyokolea 

 Jozi moja ya viatu vya usalama kwenye karakana (safety boot), isipokuwa kwa wale wa Uhazili 
na Komputa wanatakiwa kuwa na viatu nyenye visigino vifupi na vyenye kamba. 

 Jozi nne (4) za soksi kwa wanawake ziwe nyeupe na kwa wanaume ziwe nyeusi. 

 Jozi moja ya soksi za michezo. 

 “Rain boots”, ziwe za rangi nyeusi. 
11. Vifaa vya usafi. 

 Kwa ajili ya usafi wa mazingira ya nje: kwanja, jembe lenye mpini, reki na ufagio wa “chelewa” 
wenye mshikio. 

 Kwa ajili ya usafi binafsi: sabuni za kufua na kuoga za kutosha, dawa za meno, ndala, ndoo  ya 
Lita 20 moja, na ndoo ya lita 10 moja.  

 Kwa ajili usafi wa hosteli, madarasa na bwalo la chakula: ufagio laini wenye mshikio (soft broom) 
na ufagio mgumu wenye mshikio (hard broom), pamoja na kaushio la maji (rubber squeezer)  

12. Vifaa vya chakula (watakaoishi hosteli) 

 Sahani ya chakula “material” ya mfupa au kontena yenye vyumba vyumba. 

 Bakuli ya mboga “material” ya mfupa au plastiki nzuri. 

 Kijiko cha chakula 

 Kikombe cha chai 
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13. Vifaa vya kulalia 

 Shuka mbili za rangi ya bluu, size 4 x 6 

 Blanketi isiyo nzito sana, ya wastani, size 4 x 6 

 Mto 1, na foronya yake, rangi ya bluu 

 Net ya mbu, pembenne, 4 x 6, nyeupe 

 Godoro itapatikana chuoni. 

14. Maelekezo mengine 

 Mwanachuo unatakiwa kujaza fomu ya uchunguzi wa matibabu (Medical Examination Form) 
pamoja na fomu ya kukubali nafasi ya mafunzo ya ufundi stadi. 

 Mwanachuo hatapokelewa chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vifungu vyote vilivyotajwa hapo 
juu.  

 Sheria za chuo zimeambatanishwa, mwanachuo na mzazi mnatakiwa kusoma kwa makini. 
Taratibu zingine za chuo zitatolewa utakapofika chuoni.  

 Mwanachuo unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo. 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 

Anuani: Chunya DVTC, Barabara ya VETA, Mbugani, S. L. P 117, Chunya - Tanzania;  

Simu: +255 717 119560; +255 745 177 588; Baruapepe: chunyadvtc@veta.go.tz; Tovuti: www.veta.go.tz  

mailto:chunyadvtc@veta.go.tz
http://www.veta.go.tz/
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VET DECL FORM - IF 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

 

 

 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

a) MWANACHUO  

Mimi ………………………………………………… nakubali nafasi ya mafunzo katika fani 

niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na 

kuzielewa vizuri.  

Namba za simu ya mwanachuo 1: ………………………… 2: ………………………………. 

Saini ya mwanachuo …………………………………… tarehe …………………………………. 

b) MDHAMINI  

Mimi …………………………………ambaye ni …………………………………………………… 

wa mtwaja hapo juu, nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo 

ikiwa ni ada na gharama nyingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo 

na nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.  

Namba za simu ya mdhamini 1: ………………………………. 2: ………………………………. 

Saini ya mdhamini ………………………………………… tarehe ………………………………. 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

 

 

 

CHUO CHA WILAYA CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUNYA 

 

SHERIA, TARATIBU NA MAELEKEZO KWA WANACHUO WOTE 

 
Ili kufanikisha mafunzo ya ufundi stadi kufanyika kwa ufanisi kila mwanachuo anatakiwa 
kufuata sharia, taratibu na miongozo mbalimbali ya nchi na chuo. Kutofanya hivyo kunaweza 
kupelekea hatua mbalimbali za kinidhamu kuchukuliwa dhidi ya mwanafunzi husika. Zifiatazo 
ni taratibu na sheria za chuo: - 
 
1. MAHUDHURIO 

a) Kila mwanachuo anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi.  
b) Mwanachuo hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu 

nyingine yoyote kwa sababu ya msiba, kuuguliwa au kuugua ni lazima apate kibali cha 
Mkuu wa chuo.  

c) Mahudhurio chini ya 85% mwanachuo hataruhusiwa kufanya mtihani.  
d) Ni marufuku kwa mwanachuo kuingia au kutumia simu ya mkononi sehemu yoyote 

inayohusiana na mafunzo ikiwa ni darasani au kwenye karakana.  
2. MAVAZI NA USAFI WA MWILI  

a) Mwanachuo unatakiwa kuvaa sare ya chuo ambayo ni suruali ya “Blue” yenye vipimo 
vilivyothibitishwa na chuo wakati wote unapokuwa katika mazingira ya chuo. Shati jeupe 
la mikono mifupi lenye nembo ya VETA lililochomekewa vizuri ndani ya suruali. 
Mwanachuo atakayevaa sare ya chuo isiyokidhi vipimo atalazimika 
kushona/kununua nyingine. 

b) Sare ya chuo itavaliwa wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Ovaroli 
litavaliwa wakati wa vipindi vya mazoezi kwa vitendo.  

c) Viatu vyenye visingino virefu, kandambili na viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi 
kuvaliwa chuoni wakati wa mafunzo.  

d) Hairuhusiwi kuvaa mapambo ya aina yoyote ile mfano hereni, pete, bangili, mkufu kwa 
kipindi chote cha mafunzo.  

e) Mwanachuo huruhusiwi: kupaka rangi za midomo, kuweka dawa/rangi za nywele, 
manukato yanayotoa harufu kali, kufuga kucha au kuzipaka rangi, kuvaa bangili, hereni, 
mkufu, au urembo wowote.  

f) Nywele kwa wavulana:  
g) Zikatwe ziwe fupi na isiwe kipara. Hairuhusiwi kunyoa mitindo mingine na kufuga 

Sharubu au Ndevu.   
h)  Nywele kwa wasichana.  
i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma (twende kilioni). Hairuhusiwi 

kunyoa au kusuka mitindo nje ya iliyoruhusiwa.  
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3. USAFI WA MAZINGIRA YA CHUO. 
a) Mwanachuo unatakiwa kutunza usafi wa mazingira ya chuo ikiwa ni pamoja na 

kutoandika katika kuta za majengo na kutokukatisha katika sehemu isiyoruhusiwa.  
b) Mwanachuo huruhusiwi kubandika tangazo lolote katika kuta na mbao za matangazo, 

wala kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.  
c) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake, hairuhusiwi kupeleka 

meza au viti mabwenini.  
4. WIZI, UPOTEVU NA UHARIBIFU WA VIFAA  

a) Vitendo vyovyote vinavyohusisha wizi ni kosa la jinai.  
b) Ukipoteza au kuharibu kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au 

ukakinunue kifaa chenyewe.  
c) Hairuhusiwi mwanachuo kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko 

ndani ya chuo bila idhini ya Mkuu wa Chuo.  
d) Mwanachuo atapekuliwa au kukaguliwa wakati wa kutoka au kuingai karakana na 

getini.  
5. UGOMVI: Kupiga, kupigana na kushambuliana kwa maneno ni makosa ya jinai.  
6. ULEVI: Mwanachuo haruhusiwi kulewa au kuonekana katika sehemu za vileo, kuvuta bangi 
au kutumia madawa ya kulevya.  
7. MAPENZI 

a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya wanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi 
na mwanachuo hairuhusiwi kabisa.  

b) Mwanachuo yeyote haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi wafanyakazi wa chuo bila 
kibali au ruhusa.  

8. MIGOMO: Kushiriki, kushawishi au kuchochea migomo ni kosa la jinai.  
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JEDWALI LA MAKOSA MBALIMBALI NA ADHABU ZAKE 

KUFUKUZWA CHUO KUSIMAMISHWA MASOMO/ 
KUNYANG’ANYWA NAFASI 

YA BWENI 

KUPEWA ADHABU 

a) Wizi, rushwa na utapeli  
b) Ulevi, matumizi ya 

madawa ya kulevya na 
uvutaji bangi.  

c) Kupiga au kupigana 
d) Ubakaji usagaji na 

ushoga chuoni  
e) Kudharau itifaki za 

Taifa ikiwepo Bendera 
ya Taifa, Wimbo wa 
Taifa, Wimbo wa 
VETA, n.k. 

f) Kugoma, kuchochea 
na kuongoza mgomo, 
kuvuruga amani na 
usalama wa chuo na 
watu.  

g) Kufanya jaribio lolote la 
kujiua/kuua 

h) Kushiriki vitendo vya 
ugaidi.  

i) Utoro uliokithiri.  
j) Kumlaza mgeni 

bwenini.  
k) Kupika 

chakula/kutumia 
“heater” bwenini. 

a) Kukataa adhabu halali  
b) Kuharibu mali ya chuo  
c) Uasherati.  
d) Kutofanya mitihani/mazoezi 

bila sababu  
e) Kufanya biashara na 

kujihusisha na siasa chuoni.  
f) Kuingia na 

mgeni/kumkaribisha mgeni 
bwenini.  

g) Kutumia vifaa 
visivyoruhusiwa bwenini. 

h) Kulala nje ya chuo bila 
ruhusa ya Mkuu wa Chuo.  

i) Kutumia lugha ya matusi.  
j) Kutovaa sare ya chuo 

awapo nje ya chuo.   

a) Kuingia maeneo 
yasiyoruhusiwa.  

b) Kuingia na kifaa chochote 
kile kinacho fanana na 
vilivyoko ndani ya chuo bila 
ruhusa.  

c) Kupeleka meza au viti 
bwenini.  

d) Kubandika tangazo lolote 
katika kuta na mbao za 
matangazo, kuchora au 
kuandika kwenye kuta za 
majengo ya chuo.  

e) Kutotunza usafi wa 
mazingira ya chuo. 

f) Kukatisha katika sehemu 
isiyoruhusiwa.  

g) Kutozingatia usafi wa mwili.  
h) Kutoka nje ya chuo bila 

ruhusa.  
i) Kuchelewa kuripoti chuoni 

kabla ya 1:30 asubuhi.  
j) Kupoteza kifaa cha chuo.  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 

Anuani: Chunya DVTC, Barabara ya VETA, Mbugani, S. L. P 117, Chunya - Tanzania;  

Simu: +255 717 119560; +255 745 177 588; Baruapepe: chunyadvtc@veta.go.tz; Tovuti: www.veta.go.tz 

mailto:chunyadvtc@veta.go.tz
http://www.veta.go.tz/
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VET MED FORM – 1E 

 

VOCATIONAL EDUCATION ANDA TRAINING AUTHORITY 

 

 

 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

Date …………………… 

 

The Medical Officer  

…………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………… 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION  

Name of trainee 

………………………………………………………………………………………………………. 

Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and 

subsequently work as a/an…………………………………………………………………………. 

Eyesight ……………………………………………………………………………………………… 

Hearing ………………………………………………………………………………………………. 

Asthma ………………………………………………………………………………………………. 

Other serious diseases.……………………………………………………………………………. 

 

MEDICAL CERTIFICATE  

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training 

above.  

 

Date ……………………  Designation ……………………………………………… 

 

Signature and Official Stamp …………………………………………………………………. 

 


