



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TECHNOLOJIA
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI DAKAWA



NDUGU

.....
.....
.....

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI KATIKA CHUO CHA VETA DAKAWA. NGAZI YA KWANZA JANUARI 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo Mafunzo ya Ufundi Stadi DAKAWA (DAKAWA VTC) katika fani ya katika Ngazi ya kwanza (Level One).
2. Mafunzo yatachukua muda wa mwaka (2).
3. Chuo kitafunguliwa tarehe **13/01/2025 fika bila kukosa.**
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu Mafunzo katika fani uliyopangiwa.
5. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua.
6. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.
7. Unatakiwa kujaza na kuwasilisha fomu zote zilizoambaishwa na barua hii wakati wa kulipoti chuoni
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni.
9. Unatakiwa kuonesha risiti za malipo mara tu ufikapo chuoni ili uweze kusajiliwa.
10. Fedha za tahadhali (caution Money) zitarudishwa endapo hutafanya uharibifu wa aina yeyote wakati wote wa Mafunzo.
11. **Mzazi/Mlezi unasisitizwa kuhakikisha kwamba kijana wako anapata namba ya NIDA na kuja nayo Chuoni.**
12. Nafasi yako itapotea baada ya wiki mbili tangu Chuo kufunguliwa.

13. Gharama zifuatazo zilipwe kwa utaratibu uliooneshwa kwenye jedwali

Maelezo	MUHULA WA KWANZA		MUHULA WA PILI	
	BWENI	KUTWA	BWENI	KUTWA
Ada	120,000.00	60,000.00		
Michezo	10,000.00	10,000.00		
Tahadhali/Ukarabati	10,000.00	10,000.00		
Huduma ya Kwanza	15,000.00	15,000.00		
Serikali ya wanafunzi	5,000.000	5,000.000		
Mahafali			20,000.00	20,000.00
Ada ya Mtihani wa CBA			20,000.00	20,000.00
JUMLA	160,000.00	100,000.00	40,000.00	40,000.00

Unatakiwa kuja na risiti ya malipo ya serikali na kuonesha chuoni ili uweze kusajiliwa.

Ili kuweza kupata Namba ya malipo wasiliana na ofisi ya uhasibu kwa namba 0713 545 715 Kuluthumu Msuya na 0712 889 049 Venance Minja. (Kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa Saa moja Kamili Asubuhi hasi Saa Tisa na Nusu Alasiri).

14. Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na Tsh 50,400/= kwa ajili ya bima ya Afya ambayo italipwa katika mfuko wa bima ya Afya ya NHIF baada ya kufika chuoni .Kwa mwanafunzi aliye na bima ya Afya ya NHIF atatakiwa kuionesha pindi afikapo Chuoni.

N.B: Kila mwanafunzi mwenye umri wa miaka 18 na zaidi anatakiwa kuja na Namba ya NIDA Itakayomuwezesha kupata huduma ya Matibabu ya Bima ya Afya ya NHIF.

15. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako ya chuoni:

- i. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya Tetrone. (wanafunzi wa Fani ya Uhaziri wanatakiwa kuja na Mashati ya Mikono mirefu).
- ii. Viatu Vyeusi vya kufunika (Closed shoe) vya Ngozi vya kamba
- iii. Mkanda Mweusi wa Ngozi
- iv. Raba (rangi yoyote)kwa ajili ya Michezo
- v. Fulana ya (Light blue) nyepesi isiyona kola (Mviringo) kwa ajili ya Kazi za nje na wakati wa mazoezi ya Vitendo (Practical). Inapatikana duka lililopo Chuoni Kwa Tsh 5000/=
- vi. Suruali mbili “rangi ya dark blue” Yenye malinda mawili mbele, upana wa miguu isipungue 16” na isiwekwe ‘turnup’, Zinapatikana kwenye duka lililopo chuoni kwa Tsh. 59,000/=
- vii. Overoli (rangi ya Blue Masai) lenye ‘reflector’ kwa ajili ya vipindi vya Vitendo (Practical). Linapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa Tsh 33,000/=
- viii. Fulana moja ya Darasani yenye namba ya VETA. Inapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa Tsh 15,000/=

- ix. Ovakoti moja (nyeupe) kwa wanachuo wa fani za Uhazili, Inapatikana kwenye dula lililopo Chuoni kwa gharama ya **Tsh. 33,000/=**.
- x. Kaunta book '2Quire' (7). Zinapatikana kwenye duka la chuo kila moja @ **Tsh 35000/=**
- xi. Mkebe (Mathematical Set) **NATAJI** kwa ajili ya somo la Mchoro ya kiufundi. Unapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 7000/=**
- xii. Kitambulisho cha Chuo **Tsh 6000/=**
- xiii. Nembo mbili za shati za **VETA** Zinapatikana kwenye duka lilipo chuoni Kwa **Tsh 8000/=**
- xiv. 'Rain boot' kwa ajili ya kazi za nje. Zinapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 15000/=**
- xv. Ream Paper nyeupe A4. linapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 14,000/=**
- xvi. **Safety booty** kwa wanafunzi wa fani ya Umeme, Ujenzi, Uselemala, Ufundi Viatu, Ufundi Bomba na Ubunifu, Ushonaji na Teknolojia ya Nguo. Zinapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 60,000/=**
- xvii. Ovaroli moja lenye '**reflector**' (Dark bluu) kwa **wanachuo wote isipokuwa kwa wanachuo** wa fani za uhazili na Mapishi Linapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa gharama ya **Tsh. 33,000/=**.
- xviii. Rula inapatikana duka lililopo chuoni kwa **Tsh 1000/=**
- xix. Fulana ambayo utaikuta chuoni kwa gharama ya **Tsh.20,000/=**.
- xx. Mavazi ya Karakana kwa ajili ya fani ya **Mapishi** yanapatikana duka lililopo chuoni kwa **Tsh 50,000/=**
- xxi. Track Suit rangi ya Blue yenye mistali meupe. Zinapatikana duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 25,000/=**
- xxii. Ndoo mbili za maji Lita 10. Zinapatikana duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 6000/= kila moja**.
- xxiii. Jembe na Mpini wake. Linapatika Chuoni kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 10,000/=**
- xxiv. Kwa mwanafunzi wa **Bweni** Godoro 2.5 x 4x6 (**Jipya**) Kwa mwanafunzi wa Bweni. Linapatikana kwenye duka lililopo Chuoni kwa **Tsh 65,000/=**
- xxv. Vyombo vya chakula (Vya Mifupa) **kwa wanafunzi wa Bweni**. (Sahani, Kijiko, Kikombe na Bakuli Zinapatikana kwenye duka lililopo Chuoni Kwa **Tsh 5,600/=**
- xxvi. Shuka mbili za kujifunika na foronya mbili za kutandika rangi ya blue bahari kwa wanafunzi wa **bweni** Zinapatikana kwenye duka lililopo chuoni kwa **Tsh 25,000/=**
- xxvii. Kwa wanafunzi wa fani ya **uhaziri (secretarial)** wanatakiwa kuja na **suti** ya rangi ya **light blue** ambapo inapatikana kwenye duka lililopo chuoni kwa **TSH 100,000/=**



.....

Luka C. Mkini
Mkuu wa Chuo

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

DAKAWA VTC

MEDICAL EXAMINATION

TO BE COMPLETED BY GOVERNMENT MEDICAL OFFICER

MEDICAL EXAMINATION FORM

PART I: PERSONAL PARTICULARS (To be filled by the candidate)

Surname.....Other names.....
Age..... Sex.....Combination.....School.....

PART II: PERSONAL HISTORY (To be filled by medically qualified and registered professional)

Are you suffering of have you suffered from any of the following? indicate Yes or No

1. Tuberculosis.....Epilepsy.....
2. Asthma.....Deformity.....
3. Rheumatic fever.....Mental illness.....
4. Allergic disorders..... Eye disorder.....
5. Heart disease Ear, Nose, Throat disorder.....
6. Gastric or duodenal ulcers.....Skin disease.....
7. Jaundice.....Anemia.....
8. Dysentery..... Varicose veins.....
9. Kidney diseaseDiabetes.....
10. Gynecological disorder..... Any other serious disorder (specify).....

PART III: PHYSICAL EXAMINATION

1. Height (cm).....
2. Skin.....
3. Weight (kg).....
4. Eyes: Conjunctive.....Pupil.....Vision

Right.....Left.....

1. Ears (state if any discharge).....Mouth / throat
2. NoseRespiratory system.....
3. Abdomen.....Any abnormality.....
4. Cardiovascular system.....Blood pressure.....

Systolic.....Diastolic.....

Heart: Any murmur.....Arteries veins.....

PART IV: PHYSICAL EXAMINATION

- 1. Urine: Albumin.....Sugar.....Leucocytes.....
Schistosoma.....
 - 1 Stool: Special emphasis on hookworms or schistosoma.....
 - 2 Blood examination
 - 3 Hb level.....
 - 4 Neutrophil.....
 - 5 Eosinophils.....
 - 6 Basophiles.....
 - 7 Lymphocytes.....
 - 8 Monocytes.....
 - 9 ESR.....
- 1. X- ray examination: Chest (include Radiologist’s report)
 - 2. Serology widal test.....VDRL.....
 - 3. Pregnancy test.....

PART V: CONCLUSION

I have examined miss.....and consider that she is physically and mentally fit/ not to be admitted for secondary education.

Name..... Title.....

Qualification..... SignatureDate.....

Address

.....

DESIGNATION/ STAMP

DATE



FORM YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

A: MWANACHUO

Mimi.....ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyo niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Sahihi..... Tarehe.....

B: MDHAMINI

Mimi.....S.L.P.....SIMU.....
.....

Mzazi/mlezi wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama

Zote za mafunzo ikiwa ni ada na gharama nyingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.

Sahihi.....Tarehe.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TECHNOLOJIA
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA – DAKAWA

FOMU YA TAARIFA YA MWANACHUO (Itakabidhiwa Chuoni wakati wa usajiri)

MAELEZO KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A: (Ijazwe na mwanafunzi)

1. Jina la mwanafunzi (majina matatu).....
2. TaifaTarehe ya Kuzaliwa.....
3. Elimu.....
4. Kata.....Wilaya.....
5. Mkoa.....
6. Namba ya Nida:.....
7. Namba ya simu.....
8. Sahihi.....Tarehe.....

SEHEMU B: (Ijazwe na mzazi / mlezi)

1. Jina la mzazi / mlezi (majina matatu).....
2. Mahali unapoishi Kata.....Kijiji.....
3. Wilaya anayoishi.....Mkoa.....
4. Anuani ya mzazi / mlezi.....Namba ya simu.....

Ndugu wawili wa karibu (unaowaelewa badala ya mzazi/ mlezi)

1. Jina
Anwani.....
Simu namba.....
Uhusiano wake na mzazi / mlezi.....
Mahali anapoishi.....Kata.....Wilaya.....
Mkoa.....
Tarehe..... Sahihi ya Mzazi/mlezi.....

2. Jina
Anwani.....
Simu namba.....
Uhusiano wake na mzazi / mlezi.....
Mahali
anapoishi.....Kata.....Wilaya.....
Mkoa.....

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI DAKAWA
SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

1.MAHUDHURIO

a.Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni siku za masomo kwa wakati kulingana na ratiba ya Chuo. Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.

b.Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu nyingine yoyote wakati wote wa vipindi bila ya kuruhusiwa na mwalimu wa somo, mwalimu wa zamu na Mkuu wa Mafunzo).

c.Endapo mahudhurio ya mwanafunzi ya darasani yatakuwa chini ya 85%, mwanafunzi atanyimwa kufanya mtihani wa mwisho (CBA).

d.Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa mwenyewe ni lazima habari/taarifa kutoka kwa Mzazi/Mlezi ifike ofisi ya Mkuu wa Chuo.

2.MAVAZI

A. WAKATI WA VIPINDI/MASOMO

i.Sare ya chuo ni suruali ya 'Dark Blue' na shati Jeupe mikono mifupi yenye nembo ya VETA na viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba soksi kwa siku ya Jumatatu, Jumanne na Alhamis.

ii. Sare ya chuo ni suruali ya 'Dark Blue' na T-shirt nyeupe mikono mifupi yenye nembo ya VETA Dakawa(Ambayo inapatikana hapa Chuoni) viatu vyeusi vya ngozi vya kamba kwa siku ya Jumatano na Ijumaa.

iii. Ovaroli ya 'Dark Blue' na 'Ti-shirt' ya bluu ya mviringo(Isiyo na kola) mikono mifupi na viatu vya usalama (Safety Boot) wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.(Practical works).

iv.Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa wakati wote wa Masomo.

v.Wakati wote wa vipindi anatakiwa awe amechomekea shati.

vi.Kwa wenye shida ya baridi,wakati wa vipindi Sweta litakalotumika ni la Dark blue.

vii. Simu haziruhusiwa wakati wote wa vipindi simu.

B. MAVAZI AMBAYO HAYARUHISIWI KUVALIWA WAKATI WOTE HAPA CHUONI

- i. Nguo zinazobana.
- ii. Nguo ambazo zinaacha sehemu ya mwili wazi kama vile kitovu na kifua.
- iii. Nguo ambazo zina picha, michoro na maandishi ambayo hayaendani na maadili.

- iv. Kaptula aina yeyote kama vile pedo na Pensi haziruhusiwi.
- v. Nguo zinazoonesha maungo ya mwili (Transparent)
- vi. Suluari yeyote iliachwa kupindwa hairuhusiwi
- vii. Kikoi au Msuli.
- viii. Nguo yeyote inayopingana na maadili hairuhusiwi.
- ix. Nguo ambazo ni za kazi maalum kama vile michezo (Hizi zivaliwe wakati wa shughuli hiyo tu.)
- x. Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
- xi. Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- xii. Nywele kwa wavulana** Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
- xiii. Mitindo mbalimbali ya kunyoa kama vile denge, kiduku na kusokota nywele hairuhusiwi
- xiv. Ndevu haziruhusiwi**
- xv. Nywele kwa wasichana** Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma (Twende Kilioni)
- xvi. Kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi.**

3. WAKATI WA KUINGIA NA KUTOKA NJE YA CHUO.

- i. Mwanafunzi atapekuliwa/kukaguliwa wakati wa kuingia na kutoka karakana na getini wakato wowote aingiapo ama atokapo eneo la Chuo.
- iii. Wanafunzi wa Kutwa watatakiwa kusaini kitabu kila wanapoingia na kutoka getini na kuonesha kitambulisho getini.

4.WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

- a.Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.
- b.Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
- c.Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.

5.UGOMVI: Matusi, Ugomvi, kupigana na kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.

6.ULEVI: Iwapo itabainika mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za kileo, anavuta Sigara, bangi au madawa ya kulevya hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.

7.MAPENZI:

(a).Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b).Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa.

(c). Mwanafunzi wa kiume haruhusiwi kuonekana ama kuingia maeneo ya mabweni ya wanafunzi wa kike.

(d). Mwanafunzi wa kike haruhusiwi kuonekana ama kuingia maeneo ya mabweni ya wanafunzi wa kiume.

8.MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.

10.KUBADILISHA JINA.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja.