

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI- VETA

FOMU YA KUJIUNGA NA CHUO CHA VETA GEITA-2025

Simu: 0767044704

Barua Pepe:
geitarvtsc@veta.go.tz



S L.P 455
GEITA

geitarvtsc@veta.go.tz

www.veta.go.tz

Ndugu

.....

.....

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA VETA MWANZA - MWAKA 2025

Mkuu wa chuo pamoja na uongozi wa chuo unapenda kukupongeza kwa kupata fursa hii adimu ya kuchaguliwa kujiunga na chuo cha VETA Mwanza.

MAELEZO YAFUATAYO YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI:

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo cha VETA Mwanza katika fani ya
Katika ngazi ya
Mwaka wa 1
2. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe **13 January, 2025.**
3. Mwanafunzi wa **BWENI** hatapewa chumba kabla ya malipo.
4. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili hadi mitatu kwa baadhi ya fani.
5. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa.
6. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa na kwamba huruhusiwi kubadili fani utakapoanza masomo.
7. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua hii.
8. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.
9. Unatakiwa kununua vifaa vyote vilivyoambatanishwa na barua hii.
10. Unatakiwa kujiunga na Bima ya Afya (Kama hujajiunga utalipia Chuoni Tshs. 50,400/=).
11. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii, kupitia ACCOUNT iliyoambatanishwa tuu! na ulete "Pay in Slip. Viwango vimeonyeshwa kwenye Jedwali A na B.
12. Mwanafunzi hatapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa.
13. Fedha ikishalipwa hairudishwi.

14. Kama fedha za tahadhari (Caution Money) hazikutumika zitarudishwa na kwamba mwanafunzi hatarudishiwa fedha hizo endapo atapoteza au kuharibu mali za chuo.
15. Fedha zote zilipwe kwenye namba ya malipo ya serikali (*Control number*) uatakayopatiwa Chuoni hapa. Usilipe fedha taslimu kwa mtu yeyote bila kibali/maelekezo ya Mkuu wa Chuo.
16. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti “**Wiki Moja**” baada ya tarehe ya kufungua chuo.
17. Hutaruhusiwa kujiunga na Chuo kama hutakamilisha malipo yote kama yanavyoonekana kwenye majedwali yaliyoambatanishwa.
18. Mwanafunzi wa **Bweni** anatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo: - Mto, Shuka mbili, Godoro la ft2½ x ft6 x inch4, blanketi, chandarua, bakuli, sahani, kijiko, kikombe, ndoo au beseni la kuogea pamoja na vifaa vya usafi binafsi.
19. Unatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo ambavyo ni sehemu ya sare za chuo kwa matumizi yako uwapo chuoni: -
- 19.1 Mashati Mawili (2) Meupe mikono mifupi yasiyobana ya “Tetron” ambayo yataonyeshwa chuoni kwa Msajili, Mwalimu wa Zamu/Darasa/Matron/Warden siku ya kuripoti.
- 19.2 Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi, visigino vifupi ambavyo vitakaguliwa chuoni, kwa ajili ya darasani.
- 19.3 Vifaa vya hesabu (Mathematical Set)
- 19.4 Daftari kumi (10) kubwa (2Quire).
- 19.5 Picha mbili (Passport Size) kwa ajili ya kumbukumbu (Personal records).
- 19.6 Viatu vizito vya karakana vyeusi (Safety boots) isipokuwa fani ya upishi na uhazili.
- 19.7 Ream moja A4 [Double A]
- 19.8 Drawing pens [kalamu za wino za kuchorea] -0.25, 0.35, 0.5, 0.7, set square 45/60* na lettering stencil.

ANGALIZO:

Mwanafunzi atanunua sweta la rangi ya “**dark blue**” yenye mistari meupe katikati.

SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI: ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO:

1. MAHUDHURIO:

[a] Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.

[b] Mwanafunzi hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na mwalimu wa zamu/mwalimu wa darasa/Matron/Warden na Msajili. Hivyo wakati wa kutoka mwanafunzi sharti awe na kibali (gate pass) ya kutoka nje ya chuo iliyosainiwa na walezi tajwa.

[c] Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivo ni kosa na kwamba adhabu kali itatolewa ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa chuo.

[d] Mahudhurio chini ya asilimia 85% ya masomo yatapelekea mwanafunzi kunyimwa cheti cha kuhitimu.

2. MAVAZI

[a] Sare za chuo ni suruali ya Blue na shati jeupe mikono mifupi na fulana t-shirt. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.

[b] Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya mafunzo ya vitendo na kazi za mikono tu.

[c] Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi [sandals] haviruhusiwi kuvaliwa darasani au kwenye karakana.

3. USAFI WA MWILI

[a] Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili, mkufu na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo. Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali .

[b] Nywele kwa wavulana

[i] Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hakiruhusiwi kabisa.

[ii] Ndevu haziruhusiwi

[c] Nywele kwa wasichana

[i] Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.

[c] Kucha zisifugwe kabisa wala kupakwa rangi.

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI BINAFSI

[a] Vitendo vyovyote vya wizi haviruhusiwi na kwamba ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake, atafukuzwa chuo mara moja.

[b] Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa kwa kukinunua au kukileta.

[c] Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.

[d] Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana au getini.

5. UGOMVI:

Matukio ya ugomvi, kupigana, na kushambuliana ni makosa ya jinai na kwamba atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo, atafukuzwa chuo mara moja.

6. ULEVI:

Mwanafunzi atakayebainika kuwa na tabia za ulevi, uvutaji sigara, bangi na mihadarati ya aina yoyote au kuonekana sehemu kama hizo, atafukuzwa chuo mara moja.

7. MAPENZI:

[a] Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.

[b] Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi wafanyakazi wa chuo bila kibali au ruhusa.

(c) Wanafunzi wa kiume hawaruhusiwi kuingia bweni la wanafunzi wa kike hali kadhalika wanafunzi wa kike hawaruhusiwi kuingia bweni la wanafunzi wa kiume bila ruhusa na sababu maalumu.

8. MIGOMO NA UVUNJIFU WA AMANI:

Mwanafunzi atakayesababisha na kuchochea mgomo au uvunjifu wa amani chuoni atafukuzwa chuo bila kusita kwani ni kinyume na taratibu za chuo na nchi kwa ujumla.

9. LUGHA YA KUFUNDISHIA

Lugha inayotumika kufundishia masomo darasani ni kiingereza, hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza kukidhi mahitaji ya Mitaala ya VETA.

10. KUSAJILI MAJINA SAHIHI NA HALALI

Mwanafunzi atapaswa kusajili majina sahihi na halali kama yanavyoonekana kwenye vyeti vya kuzaliwa/shule ya msingi/ sekondari au chuo. Siyo ruhusa mwanafunzi kubadilisha jina bila hati maalumu ya kiapo kutoka Mahakamani kwa uthibitisho na taarifa kupelekwa kwa Mkuu wa Chuo mara moja.

11. MATUMIZI YA SIMU ZA KIGANJANI:

Mwanafunzi haruhusiwi kutumia simu wakati wa vipindi vya masomo darasani yaani kuanzia saa 1:30 asubuhi mpaka saa 8:30 mchana. Adhabu zitatolewa kwa mwanafunzi atakayekiuka kanuni hii ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo.

12. KULALA NJE YA CHUO:

Mwanafunzi wa **bweni** haruhusiwi kulala nje ya chuo bila ruhusa kutoka kwa Mkuu wa chuo na kwamba atakayekiuka kanuni hii atafukuzwa chuo bila kusita.

13. SIKU ZA KUTOKA NJE YA CHUO:

Mwanachuo wa **bweni** ataruhusiwa kutoka nje ya chuo akiwa amevaa sare (uniform) za chuo siku zifuatazo tuu!:

(i) Jumamosi saa 5.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni

(ii) Jumapili saa 5.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni

Aidha wakati wa kutoka nje ya chuo mwanafunzi ataandika jina lake kwenye kitabu getini na atasaini wakati wa kurudi chuoni.

13. KITAMBULISHO CHA CHUO

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka eneo la chuo anapaswa kuwa na kitambulisho cha chuo na atajiandikisha lango kuu akiwa amevaa sare ya chuo. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya chuo bila kuwa na kitambulisho atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuo.

15. KUPIKA NA KULA BWENINI

Mwanafunzi haruhusiwi kupika au kula chakula bwenini na kwamba si ruhusa kuwa na vifaa vya kupikia au kuchemshia maji vya aina yoyote ile. Atakayekiuka kanuni hii atatolewa bwenini au kufukuzwa chuo.

16. MATUMIZI YA UMEME NA MAJI

Mwanafunzi atapaswa kutumia umeme na maji kwa matumizi sahihi na kwamba mwanafunzi wa **bweni** atapaswa kuzima taa darasani, bwenini na bwaloni ifikapo saa 4.00 za usiku na siyo vinginevyo. Adhabu kali itatolewa kwa atakayekiuka kanuni hii.

17. WAGENI:

Mwanafunzi wa **bweni** haruhusiwi kumkaribisha/ kutembelewa na mgeni bwenini, darasani au bwaloni na kwamba wageni wote watafikia ofisi ya mapokezi na kuelekezwa utaratibu wa kuonana na mwanafunzi. Adhabu kali itatolewa kwa atakayekiuka kanuni hii. Aidha mwanafunzi wa **bweni** atatembelewa na mzazi/ mlezi au ndugu kwa siku za:

(a) Jumamosi kuanzia saa 7.00 mchana mpaka saa 10.00 jioni.

(b) Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 7:00 mchana mpaka 10.00 jioni.

18. MATUMIZI YA MADARASA NA SAMANI:

Mwanafunzi atatumia vyumba/madarasa na vifaa kufuatana na shughuli zake na kwamba siyo ruhusa kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo. Adhabu kali itatolewa kwa atakayekiuka agizo hili.

19. ITIKADI ZA KISIASA:

Mwanafunzi haruhusiwi kuonyesha kuwa mkereketwa au mfurukutwa wa chama chochote cha siasa awapo chuoni na kwamba hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa kwa atakayebainika kufanya siasa katika eneo la chuo.

20. ITIKADI ZA DINI:

Chuo cha VETA Geita hakiendesawi kwa itikadi ya Dini yoyote, hivyo masuala yote yanayohusu imani za Dini mbalimbali hayataratibiwa na chuo na kwamba mwanafunzi atakayesabisha uvunjifu wa amani kwa sababu za udini atachukuliwa hatua kali za nidhamu.

MWISHO:

Nakupongeza tena kwa kuchaguliwa kujiunga na mafunzo ya ufundi stadi katika chuo cha VETA Geita. **“Karibu sana”**.

KWA NIABA YA MAMLAKA YA MAFUNZO NA UFUNDI STADI:

Wako;

**THADEUS D.PANGA
MKUU WA CHUO**