

FOMU YA KUJIUNGA KWA MWANAFUNZI WA KUTWA

1. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako Chuoni;
 - i. Mashati mawili meupe ya tetroni (mikono mifupi).
 - ii. Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi (viatu vya usalama vya karakana ni bora Zaidi “**Safety Boot**” kwa fani ya Ufundi Bomba na Umeme wa majumbani).
 - iii. Soksi nyeupe kwa wasichana na soksi nyeusi na mkanda wa suruali mweusi kwa wavulana
 - iv. Vifaa vya hesabu (mathematical set) moja.
 - v. Daftari 10 kubwa (Quire 2 - Quire 3).
 - vi. Drawing pencils (penseli za kuchorea).
 - vii. Nguo za michezo (t-shirt na bukta rangi ya blue na raba nyeusi).
 - viii. Unatakiwa kuja na “ream paper” moja A4
 - ix. Unatakiwa kuja na jembe moja lenye mpini na kwanja moja.

2. Gharama nyingine zitakazolipwa Chuoni ni kama inavyosomeka kwenye jedwali hapo chini;

Na.	Mahitaji	Bei	Kiasi	Jumla
1	Ada ya Mafunzo	60,000	1	60,000
2	Suruali	25,000	2	50,000
3	Overall / Overcoat	30,000	1	30,000
4	Sweta	20,000	1	20,000
5	Nembo ya VETA	2,500	2	5,000
6	Kitambulisho (ID)	5,000	1	5,000
7	T-Shirt	20,000	1	20,000
8	BIMA (NHIF)	50,400	1	50,400
9	Fedha ya Tahadhari	20,000	1	20,000
10	Michezo	15,000	1	15,000
JUMLA				275,400

Mwanafunzi wa kutwa atatakiwa kulipa jumla ya Tshs. 275,400/= kwa mara moja na hatapokelewa ikiwa hajatimiza kiasi hicho cha fedha. Aidha nafasi yake atapewa muombaji mwingine.

NB:

- I. FEDHA HIZO ZILIPWE KWENYE MFUMO WA MALIPO WA SERIKALI (CONTROL NUMBER) UTAKAZOPATIWA CHUONI.
- II. KUMBUKA KUANDIKA JINA KAMILI LA MWANAFUNZI NA KOZI HUSIKA KWENYE RISITI YA MALIPO.
- III. RISITI YA MALIPO IWASILISHWE OFISI YA MSAJILI MARA TU MWANAFUNZI ANAPO RIPOTI CHUONI.
- IV. MUOMBAJI HATAPOKELEWA CHUONI IWAPO UTAFIKA BILA KUTEKELEZA VIFUNGU VILIVYOTAJWA HAPO JUU. FEDHA IKISHALIPWA **HAIRUDISHWI**.
- V. UNATAKIWA KUFUATA SHERIA NA TARATIBU ZOTE ZA CHUO ZILIZOAMBATISHWA KWENYE BARUA HII.
- VI. UNATAKIWA KUFIKA CHUONI NA BARUA HII SIKU YA KUANZA MAFUNZO.
- VII. NAFASI YAKO ITATOLEWA KWA **MUOMBAJI MWINGINE** ENDAPO UTASHINDWA KURIPOTI NDANI YA KIPINDI CHA **WIKI MBILI** BAADA YA TAREHE YA KUFUNGUA CHUO.

Kwa niaba ya,

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA HUDUMA- VETA GOROWA DVTC

.....
Joshua B. Matagane

MKUU WA CHUO

SHERIA ZA CHUO:

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

1. MAHUDHURIO:

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika Chuoni kabla ya saa 1:00 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:00 asubuhi wanafunzi wote wawe wameshafika Chuoni. **ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.**
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya Chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa darasa.
- (c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike Chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.
- (d) Mahudhurio chini ya asilimia themanini na tano (85%) mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.
- (e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

2. MAVAZI:

- (a) Sare ya Chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo Chuoni na wakati wa safari ya kuja Chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa Chuoni.

3. USAFI WA MWILI:

- (a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- (b) **NYWELE KWA WAVULANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
 - ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
- (c) **NYWELE KWA WASICHANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
 - ii. kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi

4. **WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:**

- (a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya Chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa Chuo mara moja na kufikishwa kwenye vyombo vya dola.
- (b) Ukipoteza kifaa cha Chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya Chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

5. **UGOMVI:**

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa Chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

6. **ULEVI:**

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.

7. **MAPENZI:**

- (a) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.
- (b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa.

8. **MIGOMO:**

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa Chuoni mara moja.

9. **LUGHA:**

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kiingereza.

10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja.

11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

.....
Joshua B. Matagane
MKUU WA CHUO

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY



MEDICAL EXAMINATION FORM

Date:.....

THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name of trainee:

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an:

Eyesight:

Hearing:

Asthma:

Other serious diseases:

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

Date: Designation:

Signature and official stamp:

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

Mimi
Fani yaninakubali nafasi ya Mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za Chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Sahihi Tarehe

b) MDHAMINI

Mimiambaye
(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k)wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo wakati wote wa mafunzo.

Simu.....

Sahihi Tarehe