MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

CHUO CHA VETA WILAYA YA IKUNGI
S.L.P 313
IKUNGI SINGIDA

Email: ikungidvtc@veta.go.tz

TAREHE 20/12/2025

BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO

Ndugu: Hongera sana kwa kuchaguliwa.

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI KATIKA CHUO
CHA VETA IKUNGI KWA MWAKA WA MASOMO 2025/2026

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA UMAKINI.

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
FaNT YA ettt ettt

Katika ngazi ya 1 (LEVEL ONE) na utakuwa mwanafunzi wa BWENI /KUTWA.

2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili.

Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025.

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo
katika fani uliyopangiwa.

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali

nafasi ya mafunzo uliyopangiwa.

Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa na barua hii.

Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo.

Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni.

Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii.

10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa
mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikilipwa hairudishwi.

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo.
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MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

CHA WILAYA YA IKUNGI (VETA IKUNGI).

1. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO

CHUONI.

1.1.  Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni(yasiwe ya kubana wala mafupi)

1.2.  Suluari mbili rangi ya dark blue upana usiwe chini ya 14’isiwe ya kubana na iwe na
turn up

1.3.  Sweta rangi ya dark blue

1.4, Mashuka mawili rangi ya bluu bahari a

1.5.  Neti kwa ajili ya kujikinga na mbu

1.6.  Sahani, bakuli,kijiko na kikombe kwa ajili ya chakula

1.7.  Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi ——»

1.8.  Vifaa vya hesabu (mathematical set). Mfano wa Vitu vyeusi vya ngozi

1.9. Daftari 10 kubwa. vyenye visigino vifupi.

1.10. Nguo za michezo (Raba, Traki suti bluu bahari).

1.11. Overall kwa fani ya umeme wa majumbani na over coat kwa fani ya ubunifu
mavazi,ushonaji na teknolojia ya nguo (DSCT)

1.12. Unatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya blue bahari

1.13. Unatakiwa kuja na RIMU moja ya karatasi( A4) pamoja na ndoo ya lita kumi.

GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO

CHINI. (KWA FANI YA UMEME WA MAJUMBANI)).

2.1. KWA MWANAFUNZI WA BWENI.

Na. | Mahitaji Gharama Kiasi Jumla
y |Adayamafunzo 60,000 1 60,000
kwa Mwaka
Ada ya bweni
2 kwa Mwaka 60,000 1 60,000
g | Suruali (dark 27000* 2 54000
blue)
Overcoat/Overoll
4 | (dark blue) 0 0 0
5 Sweta (dark 0 0 0
blue)
6 | Nembo 2,500 2 5,000
7 | Fulana 17,000 1 17,000
8 | Kitambulisho 5,000 1 5,000
9 | Bimaya Afya 50,400 1 50,400
Fedha ya
10 Tahadhari 20,000 1 20,000
11 | Michezo 10,000 1 10,000
JUMLA 281,400




2.2. KWA MWANAFUNZI WA KUTWA.

Na. | Mabhitaji Gharama | Kiasi Jumla
1 fv(\j/: m:/‘;i?”zo 60,000 1 60,000
2 | Suruali 27000* 2 54000
3 | Overcoat/Overoll 0 1 0
4 | Sweta 0 1 0
5 | Nembo 2,500 2 5,000
6 | Fulana 17,000 1 17,000
7 | Kitambulisho 5,000 1 5,000

Fedha ya

8 | Toha dﬁ’ari 20,000 1 20,000
9 | Bimaya Afya 50400 1 50400
10 | Michezo 10,000 1 10,000
JUMLA 221,400

NB: Penye alama *.unashauliwa kuja kushona chuoni

SHERIA ZA CHUO:
Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-
1. MAHUDHURIO:
@ Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana
ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni, adhabu kali itatolewa

kwa wachelewaji.
(b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemu
nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu

wa darasa.

(© Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima

habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.

(d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.



(e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi

kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

MAVAZI:

(@) Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA.
Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja
chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.

(b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

(© Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi

kuvaliwa chuoni wakati wa masomo.

USAFI WA MWILI:
(@) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi
chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
(b) NYWELE KWA WAVULANA:
I.  Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.

ii.  Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.

(© NYWELE KWA WASICHANA:
i.  Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.

ii.  Kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi

WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

@ Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya
chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.

(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue
kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile
vilivyoko ndani ya chuo.

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na
matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.
ULEVI:

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au

madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.
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10.

11.

MAPENZI:

@) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi

bila ya kibali au ruhusa.

MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au
kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiswahili na kiingereza hivyo, ni wajibu wa kila
mwanafunzi kujifunza Kiswahili na Kiingereza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu
wa Chuo mara moja.

Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12.

13.

14.

15.
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Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

Q) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni

(i) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni

(iii)  Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.

NB: Mahudhurio yatachukuliwa siku za mapumziko saa 12 kamili jioni

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na
kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha lango kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi
atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za
kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa
chuoni.

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali
atasimamishwa masomo.

Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.

@ Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.
(b) Hairuhusiwi kabisa kwa mwanachuo kuingia katika eneo au nyumba wanamoishi

wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali maalumu.
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19.

20.

21.
22.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini, madarasani au karakana. Endapo kuna mgonjwa,
ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu/mlezi itatolewa.

Taa za madarasani na mabwenini zitamwa saa 4:00 za usiku.

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na mgeni

au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha

katika sehemu ya mazungumzo.

= Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana
hadi saa 12:00 jioni.

= Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.

Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au

kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili na

siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha

kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

MEDICAL EXAMINATION FORM

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:
NAME OF tFAINEE ... v,

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently work

Eyesight. ..o

Hearing. ..o,

Asthma. ... ...

Other serious diSeases.........ovveeviriiirieiiiieineennnannn.

MEDICAL CERTIFICATE:

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.



b)

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
MWANACHUO
MM ceiiiiiiteititeeeeeeeeetenseneeansansenscansenssnsansensssnsennsansansannns wa Fani vya

................................................... ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani

niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na

kuzielewa vizuri.

SaNiNT cevininiiiiiiiiiir e Tarehe coceeveveieinininiinininenenns
MDHAMINI

MIMI iiiiiiiiiieiiiietieteteetsesessnssnsesssssesonsosssssnssnsssssssnsansonss ambaye ni
(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada 1K) ....ooiiiiiiii e wa mtajwa

hapo juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni ada
na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo wakati wote

wa mafunzo.



