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MAELEZO MUHIMU YA KUJIUNGA NA CHUO CHA UFUNDI 
STADI VETA ILEJE – MWAKA 2025 

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA UMAKINI NA MZAZI/MLEZI WA 
MWANACHUO 

1. Wanachuo wote zingatieni kufika siku ya jumatatu ya tarehe 13/01/2025 ikiwa kuanza mafunzo 
rasmi kwa mhula wa kwanza wa masomo, unatakiwa kuripoti ndani ya wiki moja muda na siku za 
kazi kutofanya hivyo hautapokelewa na utakuwa umepoteza nafasi ya mafunzo.  

 
2. Gharama za mwanachuo aliyechaguliwa kusoma akiwa anatokea  nyumbani  ( kutwa) ni kama 

ifuatavyo : 

 Fulana ya VETA Tsh.    17,000/= 
 Nembo mbili za VETA Tsh.   4,000/= 
 Fedha za michezo Tsh.    18,000/= 

 Fedha za kitambulisho Tsh.   6,000/= 
 Fedha za tahadhari Tsh.    10,000/= 
 Ada ya mtihani wa Taifa (Level 1)  25,000/= 

 Ada ya mafunzo kwa mwanachuo wa kutwa  kwa mwaka ni Tsh. 60,000/=   
 Jumla ya fedha yote kwa mwanachuo wa kutwa ni Tsh. 140,000/=  kwa mwaka. 

 

 MUHULA WA KWANZA KWA MWANACHUO WA KUTWA ALIPE TSH. 110,000/= TU. 

ILIPWE KABLA YA KUANZA MASOMO MWEZI JANUARI 2025 NA 

 MUHULA WA PILI KWA MWANACHUO WA KUTWA ALIPE TSH. 30,000/= TU. 

ITALIPWA MWEZI JULAI 2025 AU KIASI CHOTE 140,000/= KWA PAMOJA 

 
KABLA YA KULIPA ADA,  FIKA CHUONI  UPEWE NAMBA  YA SERIKALI 

(CONTROL NUMBER ). 

 Baada ya kulipa fedha bank wanachuo wote waje na RISITI YA BENKI iliyoandikwa 
jina la mwanachuo ikabidhiwe ofisi ya msajili.  

 

3. BIMA YA AFYA KILA MWANACHUO LAZIMA ACHAGUE NA AJIUNGE NA MFUKO MOJAWAPO KWA 
AJILI YA MTIBABU KATIKA KIPINDI CHOTE CHA MAFUNZO NA FEDHA HIYO ITALIPWA KWA 

WATOA HUDUMA KAMA IFUATAVYO. 
 Bima ya Matibabu ya Taifa(NHIF) Tsh. 50,400/= kwa mwanafunzi mmoja 

Au 

 Bima ya Wilayani (CHF) 30,000/= kwa wanafunzi Sita(6) 
Yote haya utapata maelekezo yake baada ya kufika chuoni na fedha yako na 
utasaidiwa kupata huduma hizo. 

(***Kama unacho kitambulisho cha BIMA ya afya (CHA NHIF) Ulichopewa kupitia mzazi/mlezi 
hupaswi kulipa  fedha ya Bima ya afya. Uje na kitambulisho chako.) 

 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI -VETA 
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4. TAFADHALI: UFIKAPO CHUONI, FIKA NA NAKALA YA CHETI CHAKO (COPY) CHA KIDATO CHA 
NNE AMA NAKALA YA CHETI CHA DARASA LA SABA AU TAARIFA RASMI YA MKUU WA SHULE YA 
MSINGI ULIYO HITIMU DARASA LA SABA 

 

 

5. Unatakiwa kuwa na  vitu vifuatavyo kwa matumizi yako binafsi na kwa ajili ya matumizi ya ofisi :- 
 Vifaa vya hesabu (mathematical set) Mkebe (NATARAJ) kwa wote 

 Daftari kubwa nane (Counter book Q2) (8)  

 Kalamu za penseli za kuchorea na pen za kuandikia kwa wote. 
 Karatasi nyeupe A4  ream moja. 
 Namba ya Nida au kitamburisho cha Taifa kwa mwanafunzi mwenye umri chini ya 

miaka 18. 
 Jembe na mpini moja kwa wanafunzi wa fani ya umeme au fyekeo moja kwa wanafunzi 

wa fani ya ubunifu na ushonaji wa mavazi. 

 

6. SARE YA CHUO KWA WANAFUNZI WOTE WANATAKIWA WAWE NA MAVAZI 

YAFUATAYO; 

a. Suruali mbili (2) za rangi ya Dark blue isiyo bana na ndefu ukivaa soksi 

isionekane kwa wote. 

b. Mashati meupe mawili (2) yenye mikono Mifupi (Tetron)  

c. Sweta moja la bluu iliyokolea (uzi mwembamba) 

d. Jozi moja ya viatu nyeusi vya ngozi, vya kufunga kamba  visigino vifupi. 

e. Unatakiwa  uje na  viatu  vya usalama kwa ajili ya   karakana (safety boots) kwa 

mwanafunzi wa fani ya UMEME tu. 

f. Ovaroli moja (1) rangi ya dark bluu. 

g. Mkanda mweusi wa Ngozi 

h. Viatu au raba kwa ajili ya michezo. 

 

7. Mwanachuo hatapokelewa chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vifungu vyote vilivyotajwa hapo 

juu AU kushona sare ambayo haiendani kwa kipimo au rangi kama ilivyoainishwa. 
8. Sheria na taratibu zote za chuo zitatolewa utakapofika Chuoni. 
9. Mwanachuo unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo  

 
 
Wako, 

CHUO CHA VETA ILEJE DVTC 

 

Eliud Abel Chifunda 

KAIMU MKUU WA CHUO 

Barua zote za Kiofisi zitumwe kwa Mkuu wa Chuo Ileje DVTC. 
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VET MED FORM – 1E 

 

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

Date ………………………………………… 

 

The Medical Officer 

…………………………………………………. 

…………………………………………………. 

…………………………………………………. 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION: 

Name of trainee …………………………………………………………….. 

Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and subsequently 

work as a/an ……………………………………………………………………………………. 

Eyesight …………………………………………………………………………… 

Hearing ……………………………………………………………………………. 

Asthma ……………………………………………………………………………. 

Other serious diseases ……………………………………………………… 

 

MEDICAL CERTIFICATE: 

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as  

above. 

 

 

 

Date ………………………………………………………….. Designation ………………………………………………… 

 

Signature and Official stamp ……………………………………………… 
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VET DECL FORM -1F 

 

 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

a) MWANACHUO 

Mimi ……………………………………………………………………………………….. ninakubali nafasi ya mafunzo 

katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na 

kuzielewa vizuri. 

Sahihi ………………………………………….. Tarehe …………………………………………… 

 

 

b) MDHAMINI 

Mimi ………………………………………………………………………………. ambaye ………………………… wa mtajwa 

hapo juu nathibitisha kuwa nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni ada na 

gharama nyingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni 

na kurudi nyumbani wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo. 

 

Sahihi ………………………………………….. Tarehe …………………………………………… 

 

 


