JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

* MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

1. Unatakiwa kununua vifaa na mabhitaji yafuatayo kwa matumizi yako ukiwa chuoni;-
A. Sare ya chuo
(i) Mashati mawili meupe ya mikono mfupi kitambaa cha tetroni.

(ii) Suruali mbili za rangi ya bluu iliyokoza (dark blue). Mfano wa kitambaa umeambatanishwa
na fomu hii, utashona kabla ya kuja chuoni kwa vipimo cha upana wa miguuni wa inchi 18
kwa wavulana na inchi 17 kwa wasichana.

(iii) Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vitakavyovaliwa wakati wa
mafunzo ya nadharia madarasani.

(iv) Jozi ya viatu vya usalama (Safety Boots) vitakavyovaliwa wakati wa mafunzo ya vitendo
ndani ya karakana za mafunzo.

(v) Ovaroli Moja ya rangi ya bluu iliyokoza ( dark blue).

(vi) Soksi ndefu Jozi mbili za rangi NYEUSI.

(vii) Nguo za michezo - fulana na Suruali ya truck suit vya rangi ya bluu na raba nyeusi.
(viii) Sweta ya rangi ya bluu iliyokoza (dark blue).

B. Vifaa vingine

(i) Madaftari makubwa manane (8) ya 4Q

(i) Daftari Moja la Somo la Uchoraji Sanifu. Hili utalitengeneza kwa kutumia karatasi nyeupe
za A4 , 200 au zaidi na kuzifunga pamoja kwa spriral binding.

(iif) Seti ya vifaa vya hesabu (Mathematical set).
(iv) Kalamu za wino na penseli(2B na HB) za kutosha
(v) Fyekeol/Jembe/Reki kwa ajili ya usafi wa mazingira.

(vi) Rimu moja ya karatasi za A4 aina ya Nopa au Mondi (itakabidhiwa ofisini).



2. Unatakiwa kuja na kiasi cha fedha za kulipia mabhitaji yaliyoorodheshwa hapa chini na
ufikapo chuoni utapewa namba ya malipo ya serikali (Control number) utalipia na
kuwasilisha stakabadhi ya malipo kwenye ofisi ya mhasibu. isipokuwa namba (xi). Hii
italipwa mwanafunzi anapokamilisha usaijili na control namba itatolewa na mfuko wa bima

ya afya (NHIF).
C.VIGEZO VYA KUPATA BIMA YA AFYA (NHIF) KWA WASIO NA BIMA YA AFYA.

lli kupata bima ya afya unapaswa kuwa na vigezo vifuatavyo.
i. Unatakiwa kuja na copy ya cheti cha kuzaliwa
ii. Unatakiwa kuja na Copy ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au number ya NIDA.

MUHIMU: KUKAMILISHA USAJILI NI LAZIMA UWE NA VIGEZO VYA KUPATA BIMA AU
KUWA NA BIMA YA AFYA.

JEDWALI A (Control number itatolewa chuoni isipokuwa namba xi)

KIASI (TSHS)
SNO. AINA YA MALIPO
AWAMU YA | AWAMU YA i
i Ada ya mafunzo (KUTWA) 30,000/= 30,000/=
il Ada ya mafunzo (BWENI) 60,000/= 60,000/=
i | Mahafali 10,000/=
iv | Kitambulisho (ID) 5,000/=
Vv Fulana ya VETA (T-Shirt) 18,000/=
Vi Nembo (Emblem) 5,000/=
vii | Fedha ya Ukarabati 20,000/=
viii | Fedha ya Michezo 10,000/=
ix | Godoro 10,000/=
x | Ada ya mtihani (Life Skills) 25,000/=
xi | Bima ya Afya (NHIF) 50,400/=
JUMLA(KUTWA) 173,400/= 30,000/=
JUMLA(BWENI) 213,400/= 60,000/=




3. Wanafunzi wa Bweni wanatakiwa kuja na vifaa vifuatavyo vitakavyowawezesha kuishi
chuoni;

(i) Vyombo vya chakula - sahani, bakuli, kikombe na kijiko.
(il) Shuka mbili, blanketi, chandarua na Nguo nyingine za kubadilisha inapohitajika.

(iii) Ndoo na beseni vya kuchotea maji na kuogea pamoja na vifaa vingine vya usafi
binafsi kama sabuni, miswaki na dawa za meno.

KARIBU SANA
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1.

SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA
KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO:

MAHUDHURIO:

(a)

(b)

Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana
ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. ADHABU KALI
ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au
sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa
mwalimu wa darasa.

(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni
lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.

(d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.

MAVAZI:

(a)

(b)
(c)

Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA.
Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya
kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.

Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi

kuvaliwa chuoni.

USAFI WA MWILLI:

(a)

(b)

(c)

Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi
chote cha mafunzo. Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu
kali.

NYWELE KWA WAVULANA:

i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.

ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
NYWELE KWA WASICHANA:

(i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.

(i) kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi.



10.

11.

WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

(a)  Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya
chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja. "
(b)  Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue

kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza. _ '
(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile

vilivyoko ndani ya chuo. N
(d)  Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha
na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya
dola.

ULEVI:

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo, anavuta
bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

MAPENZI:

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi
watumishi bila ya kibali au ruhusa.

MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi
au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila
mwanafunzi kujifunza kiingereza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe
Mkuu wa Chuo mara moja.

Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

SHERIA ZA NYONGEZA KWA WANACHUO WA BWENI
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Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

(i) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
(ii) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12.00 jioni
(iii) Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na
kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha langu kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi
atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za
kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa

chuoni

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali
atasimamishwa masomo.

Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.
(a)  Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.

(b)  Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi
wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka
kwa mwalimu wa zamu itatolewa.

Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwva mwanachuo atatembelewa na
mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya
kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.

= Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00

mchana hadi saa 12:00 jioni.
= Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.

Vlyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora
au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni.
Jumapili na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina
yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka
na kusaini arudipo.



UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND
TECHNOLOGY
VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

~ KAGERA REGIONAL VOCATIONAL TRAINING AND SERVICES CENTRE

THE MEDICAL OFFICER

..........................................................................................................................................................................

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF .......coceeteeeeeemseeeoeoeeoeeeeeeeeeess oo

Please examine the above named candidate to his/her fitness to undergo training and
subsequently work as/an artisan in ...

() ST oo ———————

(i) s

(i) Asthma ..o

(iv)  Other serious disease................ccc..ccooovrvi..
MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/ until for training as
above.
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FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

b)

MWANACHUO

ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na
kanuni za chuo.

ST Ly | [P TArehe ceveecieeveennnnerenannnneens

WIBYE voovonss musvansssonsmass masssmssmasssigs BB ....ccosmaasnnmosmmumnmesn wen

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mwanachuo aliyetajwa hapo juu na nitamlipia gharama
zote za mafunzo (Ada na michango mingine) pamoja na nauli wakati wote wa kwenda na
kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya mafunzo ya awali.




