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Ref. VETA/KRT/T.02/06

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUND STADI CHUO CHA VETA
KARATU

Husika na mada tajwa hapo juu
2. Hongera kwa kuchaguliwa kwa kujiunga na Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
Karatu (KARATU DVTC).

3.Umechaguliwa kujiunga na fani iliyowekwa vema hapo chini
1. Plumbing and Pipe Fittings (PPF) D
2. Electrical Installation (EL) D
3. Design, Sewing and Cloth Technology (DSCT) | |
4, Chuo kitafunguliwa rasmi mnamo tarehe 13/01/2025 na utapaswa kufika chuoni

saa mbili kamili asubuhi (02:00) ukiwa na mahitaji muhimu kama yalivyoonyeshwa
kwenye kiambatanisho 1 - 7.

5 Tafadhali fuata maelekezo yote yaliyoelekezwa kwenye viambatanisho.

6. Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Chuo cha VETA cha Wilaya ya Karatu

Stanslaus Ntibara
MKUU WA CHUO

Barua zote rasmi zipitie kwa Mkuu wa Chuo cha VETA Wilaya ya Karatu

Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya Karatu Karatu District Vocational Training Centre - KDVTC
40 Kitongoji cha Umbe S.LP 352 KARATU-ARUSHA. TANZANIA Simu: +255 755 000 040
Kijiji cha Bashay Barua pepe: karatudvio@veta.go.tz, Tovuti: www.veta.go.tz
23609 Qurus

Karatu, Arusha



CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

1.0 MAHALLI KILIPO NA NAMNA YA KUFIKA CHUONI

1.1 Chuo cha Ufundi Stadi cha VETA Wilaya ya Karatu, (KARATU DVTC) ni taasisi

Bashay. Chuo kipo chini ya Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi.

1.2 Karatu DVTC, kipo Mkoa wa Arusha katika Wilaya ya Karatu. Chuo Kipo katika
Kijiji cha Bashay takriban Kiomita sita (06) kutoka Karatu mijini uelekeo wa lilipo geti la
Mamlaka ya Hifadhi ya Taifa ya Ngorongoro.

1.3  Kutoka Karatu mjini unaweza kufika Karatu DVTC KWA USAFIRI WA GARI

BINAFSI, bajaji n ahata pikipiki (bodaboda)

1.4 Endapo utahitaji msaada au maelezo zaidi tafadhali wasiliana na Mratibu wa

Mafunzo kwa namba 0673 466 030 au ‘Matron’ kwa namba 0758 701 163

Karibu sana Chuo cha Ufundi Stadi Wilaya ya Karatu
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

2.0 MAHITAJI MUHIMU

e Cheti halisi cha kidato cha nne au Cheti cha Darasa la Saba kwa ambao
hawakufanikiwa kufika kidato cha nne (Original academic certificate /
Results slip) na nakala yake (photocopy). Baada ya cheti kuthibitishwa na
Msajili/Dawati la kujiandikisha , utaruhusiwa kuondoka na cheti chako
halisi na nakala kubaki chuoni kwa kumbukumbu . Kumbuka: Living
Certificate / copy havikubaliwi.

e Zingatia usalama . Unatakiwa kujinunulia” safety Boots” yenye sifa
zifuatazo - Slip toe cap: oil resistance sole. (Wanafunzi wa ushonaji nguo
hawahusiki) ' Ikiwa huna uhakika na maelezo yoyote, fika chuoni Ofisi ya
msajili kwa ufafanuzi.

e Mashati mawili meupe (Mikono mifupi) ya Tetroni

e Suruali mbili (02) rangi ya Dark Blue - zingatia vipimo ulivyopewa.

e Jozi moja (01) ya viatu vyeusi vya ngozi

e Vifaa vya hesabu (Mathematical set) Kalamu na panseli

e Daftari kumi (10 )aina ya ‘counter book quire four ‘(4)

e Sweta moja (01) ya Dark Blue Mavazi ya heshima na vifaa vya usafi
binafsi

e Ovaroli kwa fani ya electrical Installation, Plumbing and pipe fittings na
ovakoti kwa fani ya ushonaji - Rangi ya Dark Blue

¢ Bimaya afya (NHIF) unapaswa kuja na kitambulisho chako cha bima ya
afya kama una bima au kiasi cha shilingi 50,400 kwa wasio na bima.

e Godoro kwa wanafunzi wa Bweni (kipimo mita 2.5)

e Phocopy paper ream 1

e Fyekeo 1, Jembe1, Reki1

e Blanket, Mashuka mawili rangi ya Blue, Neti ya Mbu, Ndoo ya
Kuogea/kufulia, kikombe na kijiko.
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

(FEE STRUCTURE)
3.1 UTANGULIZI

Ada kwa mwanachuo wa bweni ni shilingi laki moja na elfu ishirini tu (120,000/=) kwa
mwaka na mwanachuo wa kutwa ni shilingi elfu sitini tu (60,000/=) kwa mwaka. Yapo
mabhitaji mengine ya muhimu ya kila mwanachuo ili kushiriki vyema katika mafunzo kwa
kila mwanachuo anapowasili/kuripo chuoni. Tafadhali zingatia maelezo unayopewa
katika ulipaji wa ada yako.:-

3.2 JEDWALI LA MALIPO

NAMBA | MAHITAJI KUTWA BWENI MAELEZO
(MWAKA WA 1) (MWAKA WA I1)
Awamu Awamu Awamu | Awamu
ya ya pili ya ya pili
kwanza kwanza
01 ADA YA MAFUNZO 30,000 30,000 60,000 60,000 Malipo ya ada
yafanywe
kwa control
namba
utakayopewa
na ofisi ya
uhasibu
02 NEMBO YA VETA 1PC 5,000 ) 5,000
03 TAHADHARI 10,000 - 10,000
04 KITAMBULISHO 5,000 - 5,000 | - Malipo haya
05 MICHEZO 10,000 - 10,000 | - yanatakiwa
06 | TISHETI 18,000 - 18,000 | - kulipwa kwa
07 | MAHAFALI 25,000 : 25.000 | - C°“t|;°‘
namba.
SERIKALI YA -
08 WANAFUNZ| 5,000 5,000
09 FEDHA YA GODORO - 25,000
108,000 | 30,000 163,000 | 60,000
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

3.4 UTARATIBU WA MALIPO

Ada italipwa kwa awamu mbili. Awamu ya kwanza itafanyika Januari, 2025. Nusu ya
Ada unapoingia na nusu iliyobakia muhula wa pili Julai, 2024 kwa bweni au kutwa. Au
ada yote unapoingia chuoni 2024. Gharama kwa mahitaji mengine zitalipwa

NB: Mwanafunzi hatopokelewa kama hakutimiza kiasi hicho.

3.5 ' NAMNA YA KULIPA ADA
Mwanachuo afike Chuoni VETA Karatu na atapewa namba ya Malipo ya serikali (control

number) ya kulipia

3.6 BIMA YA AFYA.

Kila mwanachuo anatakiwa kuwa na bima ya afya ya NHIF. Endapo atakuwa ana Bima
yake ya afya aje nayo, na kama hatakuwa hana Bima ya Afya aje na fedha Tshs
50,400/= kwa ajili ya kukatiwa Bima ya afya ya NHIF, na endapo hatotekeleza hayo,

mwanafunzi hatopokelewa hapa Chuoni. Zingatia kwa wanafunzi wa bweni pekee.

3.7 KUPOKELEWA.

Waliolipa Ada kamili, bima ya afya na vifaa vilivyotajwa na kutimiza masharti yote
yaliyoandikwa hapo juu, NDIO WATAPOKELEWA CHUONI. Utatakiwa kuonyesha vitu
hivi kwa Walimu wa dawati la usajili wa wanachuo utakaporipoti na utapewa kibali cha

usajili ili kupokelewa katika fani yako na Bwenini.

Kiambatisho Na. 4
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

4.1 KUFIKA CHUO KWA WAKATI

Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:00 asubuhi. Hii inamaana
ifikapo saa 1:00 asubuhi wanafunzi wote wanatakiwa wawe wameshafika chuoni.
Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.

4.2 RUHUSA YA KUWA NJE YA CHUO

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu
nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa
darasa.

Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima
habari au taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.

Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.

Vyumba au Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi
kuchora/kuandika kuta, au kuweka miguu kwenye kuta za majengo ya chuo.

4.3 MAVAZ|

Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare
hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni
nakurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.

Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi
kuvaliwa chuoni.

4,4 USAFI WA MWILI

Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi
chote cha mafunzo. Pia hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu
kali.

4,5 NYWELE KWA WAVULANA:
Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hakiruhusiwi kabisa. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina
zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.

4,6 NYWELE KWA WASICHANA:
Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma. Kucha zisifugwe kabisa wala
kupakwa rangi.
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

4.5 WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE

Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika kuwa mwanafunzi ameiba mali ya
chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.

Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa
chenyewe au ulete mbadala ya ulichokipoteza.

Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko
ndani ya chuo.

Mwanafunzi atapekuliwa wakati wakutoka karakana na getini.

4.6 UGOMVI
Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na
matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni nakukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

4.7 ULEVI
Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu ya vileo, anavuta
bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

4.8 MAPENZI

Mahusiano ya kimapenzi chuoni kati ya mwanachuo na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

Mwanachuo wa kiume au wakike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bila
ya kibali au ruhusa.

4,9 MIGOMO
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilo stahimilika. Atakayeshawishi
au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

4,10 LUGHA

Lugha inayotumika kuendesha masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanachuo
kujifunza kiingereza. Jina libadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa
uthibitisho na ajulishwe mkuu wa chuo mara moja. Ni marufuku kuwasha simu za
mkononi wakati wote wa vipindi.



CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

4.11 ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

Mwanachuo ataruhusiwa kutok anje ya chuo siku zifuatazo tu:-

Jumapili kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni. Jumamosi kuanzia saa 7:30
mchana mpaka 12:00 jioni. Hairuhusiwi kutoka nje ya chuo wakati wowote bila kibali
maalum. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la chuo anapaswa kuwa
na kitambulisho cha chuo na atajiandikisha lango kuu akiwaamevaa sare ya chuo.
Mwanachuo atakayeonekana maeneo ya nje ya chuo bila kitambulisho atachukuliwa
hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au
kufukuzwa chuoni.

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya chuo bila kibali
atasimamishwa masomo.

4.12 KUPIKA CHAKULA BWENINI
Hairuhusiwi kupika chakula bwenini, na atakayekiuka 'hatua kali za sheria
zitachukuliwa.

4,13 KUTEMBELEANA BWENINI NA NYUMBA ZA WAFANYAKAZI

Ni marufuku wanachuo wa kiume na wa kike kutembeleana mabwenini. Hairuhusiwi
KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wachuo bila
ruhusa au kibali.

4,14 CHAKULA BWENINI
Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalumu kutoka
kwa mwalimu wa zamu itatolewa.

4.15 TAA ZA DARASANI NA BWENINI
Taa za madarasani na mabwenini zizimwesaa 4:00 za usiku.

4,16 MGENI BWENINI

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na
mgeni au Ndugu siku ya masomo ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya
kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.

Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00
mchana hadi 12:00 jioni.

Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 za jioni.
Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya chuo itatolewa na ofisi ya mkuu wa chuo.



CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

4.17 RUHUSA YA KULALA NJE YA CHUO

Ruhusa ya kutoka chuoni Jumamosi ni kuanzia saa 7:30 mchana hadi 12:00 jioni.
Jumapili na siku za sikukuu saa12:00 asubuhi hadi 12:00 jioni.

Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka
na muda wa kurudi ,na ahakikishe amesainiwa mara tu anaporudi.



CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

MEDICAL EXAMINATION FORM

---------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
NAME Of EFATNEE ettt vtre s st sessssssesssssssessessssssessssssssssssssesssssssssesssnean s .

Please examine the above named trainee to his/her fithess to undergo training and

SUDSEQUENTLY WOIK @S @7 @N ..uieeeeeeicreeieeeseneesessesseeessesssesessssssessassessssssssasssessssssssessessessessassessssaass
EYE SIGNT ettt sne e e enee s .

HEAMNG eereeeeeeeeeeeeeceecenesseeseeseeeeecsesseesaessnssnssssssnasnnns .

ASTAMA .ottt .

Other Serious diSEASES .......icvrenininuirenrnnisnisesscstsesessseessssssessenes .

MEDICAL CERTIFICATE

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for

training as above

DAte oot Designation ........cccceeeerrenrenenesseneeseesessessesnenns Signature
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CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA KARATU (KARATU DVTC)

5.0 KUKUBALI KUJIUNGA NA CHUO

Tafadhali jaza fomu ya kuridhia kujiunga na mafunzo hapo chini kisha ikabidhi kwa

Msimamizi wa Mafunzo wakati wa usajili

Ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sharia na

kanuni za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Sahihi oot . Tarehe ...

MDHAMINI

MIMIT ettt srere st e st e et e e saesanes ambaye ni (Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada
NLK)  ceeeeteeeeereecesesresaeeeesesnesaeesesnessessassaeneesassaenesnesaees Wa mtajwa hapo juu nathibitisha

kuwa ninamdhamini nanitalipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada pamoja na
michango mingine kama ilivyoelezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo wakati wote
wa mafunzo.

SIMU NAMDA ..eeevreeeeeeneenenceeeeneseenenes

Sahihi ceeeeeceeeeeeeeeeeaeneees . Tarehe ...
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