

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI**  
**BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO**  
**KASULU DVTC**  
**2025**

Simu: +255 769561811

Nukushi:



www.veta.go.tz

Kumb. Na;

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA**  
**KASULU** **Mwaka 2025**

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika  
Fani ya Motor Vehicle Mechanics  
Katika ngazi Level One  
mwaka wa 1 Day
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa, Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa
11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo



DHABAHU ZACHARIA MAFWELE  
MKUU WA CHUO

# MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI VETA KASULU

## KASULU DVTC



### MAELEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NGAZI YA KWANZA (LEVEL I)

1. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako chuoni.
  - a. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni/pamba(cotton), Mashati mawili lightblue (Mikono mirefu) ya tetron/pamba(cotton) kwa fani ya uhazili
  - b. Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi
  - c. Viatu vya usalama kwenye karakana isipokuwa fani ya Uhazili na Ushonaji.



- d. Vifaa vya hesabu (mathematical set). Viatu Vyeusi
  - e. Daftari 8 kubwa( QUIRE 2 )
  - f. Nguo za michezo t/shirt na bukta rangi ya blue na raba.
  - g. Unatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, picha izingatie yafuatayo:-
    - i. Shati liwe jeupe
    - ii. iwe na background ya blue bahari.
  - h. Sweta moja rangi ya blue (Takron)
  - i. Ream moja ya karatasi A4 aina ya NOPA au Mondi rotatrim na ikabidhiwe kwa Msajili
2. Gharama nyingine ni kama inavyosomeka kwenye jedwali hapo chini:-

Mwanafunzi wa Kutwa (Day Scholar)				
Namba	Mahitaji	Idadi	Kiasi	Jumla
1.	Ada ya mafunzo	1	60,000	60,000
2.	Nembo	2	3,000	6,000
3.	Fulana	1	20,000	20,000
4.	Kitambulisho (Identity card)	1	10,000	10,000
5.	Fedha za uchakavu	1	20,000	20,000
6.	Michezo	1	10,000	10,000
7.	Suruali mbili	2	20,000	40,000
8.	Overcoat/overall	1	30,000	30,000

9	Bima ya afya(wasiokuwa na kadi ya NHIF)	1	50,400	50,400
<b>JUMLA (Wanachuo wa Kutwa)</b>				<b>246,400</b>
<b>Mwanafunzi wa Bweni (Boarding Scholar)</b>				
1.	Ada ya mafunzo		120,000	120,000
2.	Nembo	2	3,000	6,000
3.	Fulana	1	20,000	20,000
4.	Kitambulisho (Identity card)	1	10,000	10,000
5.	Fedha za uchakavu	1	20,000	20,000
6.	Michezo	1	10,000	10,000
7.	Suruali mbili /Sketi 2 kwa fani ya uhazili	2	20,000	40,000
8.	Overoll/overcoat	1	30,000	30,000
9.	Kukodi godoro (mwanafunzi wa bweni)	1	20,000	20,000
10.	Bima ya afya (wasiokuwa na kadi ya NHIF)	1	50,400	50,400
<b>JUMLA (Wanafunzi wa bweni)</b>				<b>326,400</b>

- MALIPO YOTE YAFANYIKE KWA KUTUMIA MFUMO WA MALIPO WA SERIKALI. CONTROL NUMBER INAPATIKANA OFISI YA VETA KASULU.
  - KUMBUKA KUANDIKA JINA KAMILI LA MWANAFUNZI KWENYE SLIPS YA BENKI.
  - SLIP HIYO LAZIMA IKABIDHIWE KWA MSAJILI MARA TU MWANACHUO ANAPORIPOTI CHUONI.
  - MWANACHUO WA BWENI NI LAZIMA UWE NA KADI YA BIMA YA AFYA YA MATIBABU ILIYO HAI. ENDAPO HUNA, UTALAZIMIKA KUJA NA FEDHA TASLIMU SHILINGI 50,400/- ILI UPEWE KADI YA BIMA YA NHIF KWA MWAKA MMOJA.
  - MWANACHUO ATAPEWA MAHITAJI YOTE YALIYOPO KATIKA JEDWALI MARA BAADA YA MALIPO.
- Kwa mwanachuo aliyepatiwa nafasi ya bweni, aje na mto, shuka, blanketi, chandarua, bakuli, sahani, kikombe na kijiko pamoja na ndoo au beseni la kuogea pamoja na vifaa vya usafi binafsi.
  - Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Fedha ikishalipwa hairudishwi.
  - Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua hii.
  - Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza Mafunzo.
  - Utalazimika kulipia Ada ya mitihani ya Taifa Eifu Ishirini (25,000/-) utakapojulishwa.
  - Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti ndani ya WIKI MBILI baada ya tarehe ya kufungua chuo.
  - Siku unaripoti unatakiwa kuja na cheti chako halisi cha kidato cha nne kwa ajili ya uthibitisho.



Dhabahu Zacharia Mafwele