JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO
i YA UFUNDI STADI

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA NEWALA

MAELEKEZO KWA WANACHUO.

1. Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo.
Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uamuzi wa kukusimamisha kuendelea na mafunzo
katika kipindi cha miezi mitatu, iwapo itathibitika kuwa uwezo wako kimasomo ni
mdogo.

2. Ada ya mafunzo ni Tshs. 60,000/= kwa mwaka kwa wanafunzi wa kutwa na Tshs.
120,000/= kwa mwaka kwa wanafunzi wa bweni malipo haya ya ada tu yafanyike
kupitia namba ya malipo “control number” uliyopewa chuoni siku ya kuchukua
fomu ya maelezo ya kujiunga na chuo namba hii utaiwasilisha benki au kwa wakala wa
benki yoyote wakati wa kulipia ada yako ya mwaka (ada hizi zinaweza kubadilika
wakati wowote na mtapewa taarifa ikitokea hivyo)

Malipo ya ada pekee pamoja na michango mingine yote yatalipwa katika mihula miwili
kama inavyoonekana kwenye karatasi ya jedwali hapo iliyoambatishwa.

3. Vifaa vifuatavyo vitalipwa na kupatikana hapa Chuoni:
(1) Fulana moja kwa gharama ya Tsh. 15,000/=
(11) Suruali mbili za bluu zote kwa gharama ya Tshs. 45,000/=
(111) Ovaroli moja khaki rangi ya bluu kwa gharama ya Tshs. 35,000/= kwa fani
ya UMEME tu.
(iv) Overcoat moja rangi nyeupe kwa fani ya USHONAUJI tu Tsh. 30,000/=
(v) Nembo za VETA shs.5,000/=
(vi) Fedha za tahadhari (caution money) kwa mali za Chuo Tshs. 20,000/=
(vil) Mchango kwa ajili ya michezo Tshs. 10,000/=
(viii)  Chai ya asubuhi Tsh. 25,000/= (Kwa wanafunzi wa kutwa tu)
(ix) Bima ya afya NHIF Tshs. 50,400/= (Kwa wanafunzi wote bweni na kutwa)
(x) Gharama ya Kitambulisho Tsh. 5,000/=
(xi) Gharama za shughuli za mahafali ni Tsh. 20,000/=
(xi1l) Mchango kwa ajili ya serikali ya wanafunzi ni Tsh. 5,000/=
(xiii) Ada ya mtihani wa Taifa kwa hatua ya kwanza (Level 1) ni Tshs 30,000/=
4. Malipo ya ada tu yafanyike kupitia namba ya malipo ya serikali “control number”
uliyopewa siku ya kuchukua fomu ya maelezo ya kujiunga na chuo, pesa ya vifaa
vingine vyote vinavyopatikana hapa chuoni kama vilivyoorodheshwa hapo juu malipo
yake pia yafanyike kupitia namba ya malipo ya serikali “control number”
ulivopewa VETA.
Jumla ya malipo yote ya muhula husika yatakayolipwa yapo kwenye jedwali
maalumu la malipo iliyoambatanishwa. Kwa malipo mengine nje ya ada zingatia
kulipa katika muhula husika.
Zingatia:
i. Jedwali katika karatasi iliyoambatanishwa limebeba gharama zote za ada na

vifaa vitakavyolipiwa na kupatikana chuoni katika fani husika. Kwa wale wenye kadi



ya bima ya afya ya NHIF watapunguza Kkiasi cha Tsh. 50,400/= katika kiwango
kilichotajwa. Kadi ya bima ya afya ya CHF hairuhusiwi.

Vifaa vifuatavyo vinunuliwe na ajenavyo mwanachuo mwenyewe:

5. Karatasi nyeupe A4 (Ream moja) (Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya
tetron,Sweta la rangi damu ya mzee(maruni) Jozi ya viatu vya ngozi vyeusi vya
kufunga na kamba na visiwe aina ya “moccasin” au “four angles”, Vifaa vya hesabu
(Mathematical set), daftari 8 (Counter type), Kalamu ya wino(Nyeusi au bluu),
penseli(HB na 2H), Buti za usalama rangi nyeusi zenye Chuma vildoleni (fani ya
umeme tu)

6. Wanachuo wa Bweni wafike na Godoro la futi mbili na nusu, mto pamoja na foronya
2, shuka 2, blanketi 1(kwa msimu wa baridi), taulo, soksi nyeusi jozi 4, Chandarua,
Bakuli, Sahani, Kikombe na Kijiko, pamoja na Ndoo ya kuogea, Kandambili, Sabuni
ya kuogea/kufulia(mche na ya unga), Dawa ya meno, mavazi na vifaa vya usafi binafsi.

7. Zana za usafi kila mwanafunzi ataleta aina moja kulingana na fani yake (Fani ya
UMEME - Fyekeo 1, Fani ya USHONAJI panga 1 na kwa fani ya UHAZILI NA
KOMPYUTA Jembe 1.)

8. Wakati wa kusajiliwa unatakiwa ufike na stakabadhi ya malipo ya ada kutoka benki
(Bank pay in slip) vivuli halisi vya vyeti vyako vya shule, picha (nane) 8 (passportsize)
na fomu ya uthibitisho wa afya yako kutoka kwa daktari wa hospitali ya serikali (Fomu
imeambatanishwa)

0. Mwanachuo hatapokelewa Chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vipengele vilivyotajwa
hapo juu.

10. Ada ikishalipwa haitarudishwa. Endapo fedha ya tahadhari (caution money) haitatumika
katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni, fedha hiyo atarejeshewa mwanafunzi
amalizapo masomo.

11.  Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyoambatanishwa kwenye
barua hii.
12. Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni wiki mbili

zaidi baada ya tarehe ya kufungua chuo.
13.  Fika na barua hii siku ya kuripoti Chuoni

Muhimu: mwanafunzi hatopokelewa chuoni iwapo hatakamilisha malipo ya muhula wa
kwanza kama ilivyooneshwa kwenye jedwali lililoambatishwa na barua hii.

Uongozi wa Chuo unakupongeza kwa kupata nafasi hii.
KARIBU CHUO CHA VETA- KITANGALI DVTC



TARATIBU NA SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI
Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu
zifuatazo.

MUHIMU

(a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.30 asubuhi.

(b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya
Mwalimu wa zamu. Atayebainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja
na kusimamishwa masomo na kugharamia uharibifu uliojitokeza kutokana na kutoroka
kwake.

(c) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu mlezi
(matron /Patron) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Mratibu wa mafunzo.

(d) Mahudhurio chini ya 85% yatamsababishia mwanafunzi kukosa cheti cha kumaliza
mafunzo (leaving certificate).

(e) Mwanafunzi hatoruhusiwa kuendelea na mafunzo iwapo hatofikisha wastani wa alama
60 katika kila somo linalofundishwa chuoni.

() Iwapo mwanafunzi ataonesha udhaifu katika masomo ndani ya miezi mitatu ya
mwanzo atasimamishwa kuendelea na masomo mara moja.

(2) Mwanafunzi hatasajiliwa kufanya mtihani wa mwisho (CBA) akishindwa kufikisha
wastani wa alama 60 kwenye somo lolote.

(h) Mwanafunzi atayetoroka bila kibali

1. MAVAZI
(a) Sare ya Chuo ni suruali ya rangi ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare
hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni, wakati wa kuja Chuoni na
kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
(b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
(c) Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au sandozi (sandals)
haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

2. USAFI WA MWILI
a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi
chote cha mwanafunzi awapo chuoni.
b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali
¢) Nywele kwa wavulanaana
® Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama “PANKY”, “AMERICAN BASE” NA KIPARA
hairuhusiwi kabisa.
® Ndevu haziruhusiwi.

d) Nywele kwa wasichana
® Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari (twende kilioni)
NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile “carl”, “raster” na
“golden hair” haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo.
3. WIzZI
(a) Wizi au vitendo vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika
kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni
kufukuzwa chuo.



(b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa
kilichpotea ndani ya majuma mawili.

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko
ndani ya karakana za chuo.

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini

4. UGOMVI
Ugomvi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Mwanachuo atakayepatikana
akijihusisha na vitendo vya nanma hiyo atafukuzwa Chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya
dola.

5. ULEVI:
Iwapo itathibitika kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta
bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.

6. MAPENZI
(a) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
(b) Mwanachuo akipata mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo.
7. MIGOMO:
Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki.
Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo.

8. LUGHA
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza na Kiswahili kwa baadhi ya fani hivyo ni
wajibu wa kila Mwanafunzi kujifunza Kiingereza pia.

9. KUBADILI JINA
Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina ispokuwa pale itkapothibitika kuwa ni lazima kufanya
hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI:
Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi nambili asubuhi na kufanya usafi wa mazingira
wanamoishi.
10. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo:
(1) Jumapili tangu saa 12 asubuhi hadi saa 11 jioni.
(1) Jumamosi tangu saa 4.30 mchana hadi saa 11 jioni.
Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum.

11. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuvaa sare ya
Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila
kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja
na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuoni.

12. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kubali atafukuzwa
chuo na kugharamia uharibifu wowote uliotokana na kosa hilo.



13. Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa
itatolewa na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa
hatua za kinidhamu.

14. (a) Ni marufuku Wanachuo wa Kiume na Wakike kutembeleana mabwenini.
(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi
wa Chuo bila ya ruhusa .

15. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:30 za usiku.

16. Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini.

(a) Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana
hadi saa 11:00 jioni.

(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka 11:00 jioni.

17. Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa .
Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

18. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo.

19. Ruhusa ya kutoka Chuoni, Jumamosi saa 4:00 mchana hadi saa 11.00 jioni. Jumapili na
siku za Sikukuu saa 1.00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu
cha kutoka na kuingia. Mwanachuo atapaswa kuandika katika daftari la walinzi getini
muda wa kutoka na kusaini arudipo



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
NEWALA DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTER

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Admission to NEWALA DVTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The
practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to his/her fitness

to undergo training and subsequently Work as a/an ..........cccccccooviiiiiiiiiiniienie s
(Trade)

The Medical Officer

Please eXxamine ...........ocoviiiiiiiiiiiiiiiiii e (Candidates name)

(1) Eyesight......coooiiii

(11) Hearing.........ooviiiiiii e

(i)  Height. ..o

(1V)  ALLRTEICS. ..ot

(v) Weight. ..o

(Vi) Asthma..........oooiiiii

(Vil)  Epilepsy..ceeeriiiiii e

(viii)  Other serious diS€ases..........ccovvvieiriiiiieieennnnnn.

MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for training as

above.

TITLE. ... SIGNATURE.............coeni




TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARYS) AFFIX YOUR
Part (A) PASSPORT SIZE

To be completed by the student (use block letters) HERE

1. Last name MR/MRS/MISS ... ..o i

2. Other NAIMES. ...

3. Place of birth (District)..........cccoevviiiiiiiniiininn.. Village/town...........

4 Education level................Name of school studied..........c....ccoovririiiiiiieeiie e,

5. Occupation Selected ........ccccoeviirciieciieniecie e,

6. Date and year of birth.............c.ooiiiiiii i

7. Marital status................ceeeennnnn. (single/married)

8. Permanent home address..............ooeiiiiiiiiiii i

9. Name of Guardian/Parent..............c.coooiiiiiiiiiiiiiiii e
10. Postal address. .. ...o.ueneinii i
L1, Mobile Phone. ....cooviiii e e
Declaration

here by certify that, 1 accept this offer, and
that the foregoing information, I have given is correct to the best of my knowledge.
Signature...........coovviiiiininnn. Date...................

Part (B)

[jazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini

MIMI e S L P
Simu ya mkononi............................

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo (ada)
n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya
mafunzo ya awali.

Tarehe....................



MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE

WANAFUNZI WA BWENI (BOARDING)
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UMEME
60,000 | 10,000 | 50,400 | 45,000 35,000 | 15,000 | 5,000 5,000 | 5,000 230,400 | 60,000 | 20,000 25,000 | 30,000 135,000 | 365,400
USHONAJI
60,000 | 10,000 | 50,400 | 45,000 30,000 | 15,000 | 5,000 5000 | 225400 | 60,000 | 20,000 25,000 | 30,000 | 135,000 | 360,400
5,000
UHAZILI NA -
KOMPYUTA | 60,000 | 10,000 | 50,400 | 45,000 15,000 | 5,000 | 5,000 | 5000 | 195400 | 60,000 | 20,000 25,000 | 30,000 135,000 | 330,400

MUHIMU: ZINGATIA KULIPA JUMLA YA MUHULA WA KWANZA TU.




MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE

WANAFUNZI WA KUTWA (DAY)

MUHULA 1 MUHULA 11
s
z
s S <
_ S N = N
z z =
S g = < Z > =
& < =
: : s |3 |5 |g | _ B |2
g O S < < < z < =
S = = = < =
) < & = 5 =
= [ § — - E = = = = =
= < o = - = < = = =)
Q — < 2 = = < - < = = ¥
s N N = > = A E > <
2 o - = é = o § < g =< < - < <
= = = < = = =) % = = = = = =
Z s | g > = | |E |8 |g |E |8 |§ |8 |z |§ |2 |z
[ < @) = = »n =) = Z X 7 E < = = i E E
UMEME
30,000 25,000 10,000 50,400 45,000 | 35,000 15,000 | 5,000 | 5,000 | 5,000 | 225,400 | 30,000 | 20,000 | 25,000 | 30,000 | 105,000 | 330,400
USHONAJI
30,000 | 25,000 10,000 50,400 45,000 | 30,000 | 15,000 | 5000 | 5000 | 5000 | 220,400 | 30,000 | 20,000 | 25,000 | 30,000 | 105,000 | 325,400
UHAZILI NA -
KOMPYUTA | 30,000 | 25,000 10,000 50,400 45,000 15,000 | 5,000 | 5,000 | 5,000 | 190,400 | 30,000 | 20,000 | 25,000 | 30,000 | 105,000 | 295,400

MUHIMU: ZINGATIA KULIPA JUMLA YA MUHULA WA KWANZA TU.




