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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA KOROGWE DVTC MWAKA 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MAZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI
1. Uongozi wa chuo cha Korogwe DVTC unachukua nafasi hii kukupongeza, na
kukufahamisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Chuo tajwa hapo juu katika

Ngazi ya kwanza (level one), Kutwa/Bweni

2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kimefunguliwa rasmi kwa mafunzo tarehe 13 Januari, 2025
JIANDAE VEMA NA URIPOTI CHUONI MARAMOJA.

4. Unatakiwa kuthibitishwa na Daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu
mafunzo katika fani uliyochagua.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba

unakubali nafasi ya mafunzo uliyochagua.
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa na barua hii.
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo/kusajiliwa.
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama inavyoelekezwa na barua hii.
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu.
Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Unashauriwa Fedha ikishalipwa hairudishwi.

11. Kuripoti Chuoni. Nafasi yako itafutwa Utakaposhindwa kuripoti katika muda wa wiki
mbili baada ya Chuo Kufunguliwa.

JOYCE I. MAKYAO
MKUU WA CHUO


mailto:mkingadvtc@veta.go.tz

12.Mwanzo wa Muhula 2025. Mafunzo yataanza Jumatatu tarehe 13 Januari, 2025.
Nafasi yako atapewa Mtanzania mwingine ukishindwa kufika Chuoni hadi 18 Januari
2025.

13.Muda wa Mafunzo. Mafunzo yamepangiliwa kwa hatua tatu. Hatua ya Kwanza
(Level 1), Hatua ya Pili (Level Il) na Hatua ya Tatu na ya mwisho (Level Il ).

14.Sifa_zako. Unatakiwa kuja na cheti halisi cha kumaliza shule (original academic
certificate/result slip) na nakala yake (photo copy). Baada ya cheti kuthibitishwa na
Msajili/Dawati la Kujiandikisha, utaruhusiwa kuondoka na cheti chako halisi na nakala
kubaki Chuoni kwa kumbukumbu.

15.Usalama. Unatakiwa kujinunulia Safety Boots yenye sifa zifuatazo:- steel toe cap; oil
resistant sole. (Wanafunzi wa Secretarial & Computer na Food Production /Dual Hotel
hawahusiki). lkiwa huna uhakika na Maelekezo yoyote hapa, fika Chuoni Ofisi ya Msajili
kwa Ufafanuzi.

16. Mahitaji Maalum Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako binafsi Ukiwa
Chuoni. Kila mwanafunzi anaelekezwa kuzingatia na kutekeleza maelekezo haya hapa.
a. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni. (Nembo Utapewa Chuoni)
b. Suruali 2pc rangi ya Bluu nyeusi - zingatia vipimo ulivyopewa
(Upana wa chini Inch 15 au Cm 38 na zenye linda)
c. Jozi moja ya viatu vyeusi vya Ngozi na Safety boot kwa ajili ya karakana kwa
fani za uhandisi.
d. Vifaa vya hesabu (mathematical set) Kalamu na penseli
Daftari 10 aina ya counter book 4 quire.
Mavazi ya heshima (No Crazy dress/jeans na mavazi ya hovyo/raruraru
Hayaruhusiwi na vifaa vya usafi binafsi.
Ovaroli - rangi ya blue kwa fani za uhandisi
Kitambulisho cha Bima ya afya NHIF
Photocopy paper ream 1
Fyekeo1, jembe1, reki1,Panga 1 na fagio la chelewa lenye mshikio
WANAFUNZI WA BWENI
Shuka mbili za rangi ya bluu bahari kwa wavulana na Pink kwa wasichana
. Mto wa kulalia.
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17. SHERIA ZA CHUO. Chuo cha VETA KOROGWE DVTC kinazo Sheria na Kanuni kwa Mujibu na
Muongozo Uliotolewa na Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi Tanzania (VETA) Nakala
imeambatanishwa na barua hii..

18. Ada. Ada ya Mafunzo kwa Mwaka Imeambatana na gharama ya mahitaji yaliyo-orodheshwa
kwenye jedwali hapa chini. Yote yanalipwa Pamoja. Tafadhali zingatia maelekezo unayopewa
katika ulipaji wa ada yako.




JEDWALI LA MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE 2024

MWAKA WA KWANZA 2024
ADA KUTWA BWENI MAELEKEZO
PATA CONTROL
ADA YA MAFUNZO 60,000.00 | 120,000.00 | NUMBER
MICHANGO MINGINE
NEMBO YA VETA 2PC 5,000.00 5,000.00 JE
TAHADHARI 20,000.00 | 20,000.00 5 g
KITAMBULISHO 5,000.00 5,000.00 S 3
MICHEZO 10,000.00 10,000.00 > g
PICHA YA KITAMBULISHO 1,000.00 1,000.00 52
FULANA YA CHUO 15,000.00 15,000.00 > § o
< >
JUMLA MICHANGO MINGINE 116,000.00 | 176,000.00 a 2 I
BIMA YA AFYA YA NHIF
BIMA YA AFYA 50,400.00 50,400.00 | LIPA KWENYE
CONTROL NUMBER
UTAKAYOPEWA YA
NHIF UFIKAPO
CHUONI

19. UTARATIBU WA MALIPO

Mwanafunzi afike Chuoni VETA KOROGWE atapewa namba ya malipo kwa serikali (control
number) ya kulipia ADA na michango mingine.

20. ADA ZA MTIHANI. Watakaofanya vizuri katika mafunzo na kufikia viwango/sifa za ufaulu,
wataruhusiwa kufanya Mtihani wa Taifa “Competence Based Assessment” [CBA] na watapaswa
kulipia ada ya mtihani huo. Wazazi/Walezi watataarifiwa Kiasi cha ada wakati wa likizo ndefu,
mwezi Juni/Julai 2025.

21. BIMA YA AFYA. Kila Mwanafunzi Anatakiwa kuwa na Bima ya Afya NHIF. Endapo unayo Bima ya
nyumbani uje nayo La sivyo uje na malipo yake kama inavyoonyeshwa hapo juu.

22. KUPOKELEWA. Waliolipa ada kamili, Kuwa na vifaa vilivyotajwa na kutimiza masharti yote
yaliyoandikwa hapo juu, Ndio Watapokelewa Chuoni. Utatakiwa kuonyesha vitu hivi Kwa
Mwalimu Dawati la kusajiliwa Chuoni Utakaporipoti na Utapewa Kibali cha Usajili Ili kupokelewa
katika Fani yako.

Nakutakia Mafunzo Mema Na Karibu Sana VETA - KOROGWE.



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

To Medical Officer (Government Hospital)

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named candidate to his/her fitness to undergo training and

SUDSEQUENTLY WOTK @S..cviiericrrrereneerenrereeeneeseesessessssessesessessesessessesessessessessssesesssssesasssssssasses
i) EYE STGNT.uiieeeeeetecctretercserreeeeesee e seesesseneseeseseesesessesesassasnensssesesne s s s s s a e e s .
ii) HEANING «evvereeeeereeceeneetenececnneeseesesnesesessessesssssesseseesssnsssessessssssnssssnaes s s s s s s s s ses
T11)  ASTRM@ ettt crecaee s see e e seesesae s sassessessessenassans s s s n n s s snees
iv) Other SerioUs diSEASE.....ccceveeveererrerrerreereseneereeseeessessesseseesessessessn s s s s e e nns .
MEDICAL CERTIFICATE:

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for

training as above.




KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

MIMI ceeeeceeeecreeereceeeeraeeraesseessesanessenns ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa

na nina ahidi kuzingatia sheria na kanuni za Chuo.

SANTNT ettt TArENE..eeiieeccterccttreettsseetses e sasseenne
b) MDHAMINI:
MiMi.erireieeeeceereereeesereereseseeseesesesseeenes S.LPeeeeeeeenen Wilaya/MKoa......cccereereereneerenennennenenns .

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini aliyetajwa hapo juu na nitamlipia ghrarama zote za
mafunzo (ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa

likizo na baada mafunzo.

1 (=) 0 (ST RN SaN NI .,

[NETaa] o= 5 14 B 11V I



LI

SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI

KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI

ANATAKIWA KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO:

1.

MAHUDHURIO:

(a)

(b)

(c)

(d)

Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1.20 asububhi.
Hii inamaana ifikapo saa 1.30 wanafunzi wote wawe wameshafika

chuoni. Adhabu Kkali itatolewa kwa wachelewayji.

Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya Chuo kwenda nyumbani,
Hospitali au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na mwalimu
(mkuu wa sehemu) kwa kujaza fomu maalum.

Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua
mwenyewe ni lazima habari zifike chuoni, kwa ajili ya kumbukumbu na
kukiwezesha chuo kuchukua hatua.

Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hataruhusiwa kufanya mitihani
ya kumaliza masomo/mafunzo hivyo, hatapata cheti cha kuhitimu
mafunzo.

MAVAZI

(a)

(b)

(c)

(d)

Sare ya Chuo ni suruali ya Blue na shati jeupe la mikono mifupi. Sare
hiyo itavaliwa wakati wote na iwe imechomekewa na shati ziwe safi,
aidha sare hiyo itavaliwa wakati mwanafunzi atokapo nje ya chuo kwa
ajili ya utambulisho.

Vazi la ovaroli/aproni litavaliwa tu wakati wa vipindi vya kazi za mikono.

Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu. Viatu vyenye visigino virefu
na kandambili au sandosi (sandles) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

Fulana maalum za chuo zitavaliwa siku ya Jumatano na [jumaa tu. Pia
wakati mwanafunzi atokapo nje ya chuo kwa ajili ya utambulisho.

USAFI WA MWILI

(a)

(b)
(c)

Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile
wakati wa masomo.

Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato wakati wa masomo.

NYWELE KWA WAVULANA:
(i) Zikatwe ziwe fupi na mtindo kama PANKY, AMERICAN BASE na
KIPARA haviruhusiwi kabisa.
(i) Hairuhusiwi kufuga ndevu.
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(d) NYWELE KWA WASICHANA:
Nywele zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari (Utii wa Rhoda)

NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile curl,
raster na golden hair haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha
mafunzo.

WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

(a) Vitendo vyote vya wizi havirusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba
mali ya chuo au mali ya mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo
mara moja na kukabidhiwa kwa vyombo vya dola.

(b) Ukipoteza vifaa vya chuo utatakiwa kulipa sawia, baada ya gharama hizo
kufanyiwa tathimini na Afisa ugavi wa chuo.

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinacho fanana
na vile vilivyoko ndani ya chuo. Kama atakuja nacho akiandikishe getini
na kwa mwalimu husika. Kinyume cha hapo kitatambuliwa kama mali
ya chuo.

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa
kutoka getini.

UGOMVI

Lugha chafu, lugha za mitaani, matusi, kupigana au kushambulia ni makosa
ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na vitendo ya namna hiyo atafukuzwa
chuo mara moja; aidha kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola kwa hatua
nyingine.

ULEVI:

Ulevi, uvutaji wa bangi, sigara, mirungi, ugoro, utumiaji wa madawa ya
kulevya haviruhusiwi. Iwapo itabainika kwamba mwanafunzi analewa, au
kuonekana katika sehemu za vileo anavuta sigara, anavuta bangi au madawa
ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

MAPENZI

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au
kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo
wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa.

MIGOMO
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika.
Atakayeshawishi au kusabibisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.



10.

11.

LUGHA
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila
mwanafunzi kujifunza kiingireza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa udhibitisho na
ajulishwe Mkuu wa chuo mara moja.
Wakati wa masomo mwanachuo haruhusiwi:

(@) Kuendesha baiskeli sehemu za madarasa na karakana ukipatikana na
hatia adhabu kali itatolewa.

(b) Vyombo vyote vya usafiri (baiskeli na pikipiki) zitaegeshwa sehemu moja.
Kila mmoja anapaswa kufunga chombo chake cha usafiri kwa ajili ya
usalama.

(c) Kwa namna  yoyote hairuhusiwi  kutumia simu, ikibainika
utanyang’anywa mpaka siku ya kufunga chuo.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12.

Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:-

(i) Jumapili tangu saa 12 asubuhi hadi saa 11:30 jioni.

(ii) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 11:30 jioni.

(iii) Siku nyinginezo za mapumziko zinazotambulika kitaifa kuanzia saa 3
asubuhi hadi saa 11:30 jioni.

(iv) Waislamu wataruhusiwa kwenda msikitini siku ya [jumaa saa 6:30
adhuhuri na kurudi baada ya ibada saa 7:30 mchana.

(v) Wasabato (SDA) wataruhusiwa kwenda kanisani siku ya Jumamosi

saa 1:00 na kurudi baada ya ibada saa 7:00 mchana.

Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum.

13.

14.

15.

16.

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa
kuvaa sare ya Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje
ya maeneo ya Chuo bila kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua
kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini
na iwapo atakosa sehemu ya kukaa atajifukuzisha chuo.

Mwanachuo atakayethibitika na kosa la kulala nje ya chuo bila ruhusa
atasimamishwa masomo mara moja.

Hairuhusiwi kupika chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa
hatua kali.

(@) Nimarufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana
mabwenini.

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi
wafanyakazi wa chuo bila ruhusa au kibali.



17.

18.

19.

20.

21.

22.

23.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa,
ruhusa maalumu kutoka kwa mwalimu wa zamu au mwalimu mlezi wa bweni
itatolewa.

(a) Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4.00 za usiku.
Ikibainika hatua kali zitachukuliwa ikiwemo ya kunyang’anywa nafasi ya
bweni.

(b) Wanachuo wa bweni hawaruhusiwi kuonekana sehemu ya bweni wakati
wa masomo bila ya ruhusa ikubaiinika adhabu kali itatolewa.

(a) Hakuna ruhusa kumkaribisha wala kumlaza mgeni bwenini.
Ikiwa mwanachuo atatembelewa na mgeni au ndugu siku ya masomo ni
lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika
sehemu maalumu ya mazungumzo.

- Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi
kuanzia saa 7.00 mchana hadi saa 10.30 jioni

- Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 2.00 asubuhi mpaka
10.00 jioni.

)] Wanafunzi wa kutwa hawaruhusiwi kwenda bwenini bila ruhusa
ikibainika adhabu kali itatolewa.

Marufuku kuwa na vifaa vifuatavyo bwenini:

- Heater

- Jiko

- Music System

- Panga

- Kisu na vitu vingine vinavyofanana na hivyo. Vikikamatwa
havitarudishwa na kupewa adhabu kali ikiwemo kunyang’anywa nafasi
ya bweni.

(a) Vyumba/ Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli
zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya
chuo.

(b) Marufuku kupita kwa kuruka kuta za wingo wa chuo. Hatua kali
zitachukuliwa ikiwemo kusimamishwa masomo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo
baada ya mhusika kujaza fomu na kuruhusiwa.

Kila mwanafunzi atakayetoka nje ya chuo ataandika jina kamili, namba ya
kitambulisho katika kitabu cha kutoka, aidha wakati wa kurudi ataweka
sahihi na muda kamili kukamilisha ruhusa hiyo.



