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MAELEZO YA MAZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZ!I WA BWENI

Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako

1.1 Mashati mawili meupe (mikono mifupi ) ya Tetroni

1.2 Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi (visigino vifupi) vya darasani.

1.3 Sweta moja la rangi ya “Dark Blue”mikono mirefu

1.4 Picha tatu (passport size)

1.5 Vifaa vya hesabu na kuchorea (mathematical set)

1.6 Daftari nane (8) kubwa (COUNTER BOOK Q3)
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1.7 Rimu moja ya karatasi nyeupe A4 size na rimu ya mistari kwa ajili ya mitihani.

1.8 Fyekeo moja

1.9 Mashuka mawili (rangi ya pink kwa wasichana na laiti bluu kwa wavulana),
kikombe, kijiko, sahani, neti ya kuzuia mbu na ndoo ya lita kuni

1.10 Suruali mbili (rangi ya dark blue)yenye upana wa chini inchi 14 na iwe na rinda
mbili.Inatakiwa iwe na mfuko nyuma pia ivaliwe na mkanda.

1.11 Sare ya karakana (Overall) rangi ya “dark blue”, kwa fani ya ushonaji (DSCT) sare

ya karakana ni overcoat la rangi ya“dark blue” .

1.12 Viatu vya usalama (Safety boot).

1.13 Godoro lenye upana futi 2% kwa inchi 4 (Liwe na foronya).

2. Jedwali la gharama za chuo

Na | MUHULA| Na| MUHULA WA 11
1 | Bima ya afya (NHIF) 50,400/= 1 | Ada ya mafunzo 60,000/=
2 | Ukarabati 10,000/= 2 | Mahafali 20,000/=
' 3 | Kitambulisho cha Chuo 5,000/= 3 | Ada ya mtihani 25,000/=
' 4 | Michezo 10,000/= -
5 | Nembo ya VETA 5,000/= -
6 | Ada ya mafunzo 60,000/= -
7 | T-shirt 20,000/= -
Jumia kuu 160,400/= 105,000/=




3. Namna ya kulipa
a) Fedha zote kiasi cha shilingi 110,000/= utapewa namba maalumu ya kulipia
malipo ya serikali (control number) kulipia muhula wa kwanza (1).
b) Kama huna bima ya afya utapewa namba maalumu ya kulipia malipo ya serikali
(control number) kutoka Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya ili uweza kulipia kiasi

cha shilingi 50,400/= ,unapaswa kuwa na kitambulisho au namba ya kitambulisho
cha taifa.

¢) hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu

4. unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo kabla saa 9:30 jioni.

5. nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti kabla ya tarehe 27/01/2025

Viambatisho:-

1. Sheria Za Chuo

2. Medical Examination Form
3. Kiapo



SHERIA ZA CHUO KWA WANACHUO WA KUTWA NA BWANI

Ili kufanikisha mafunzo ya ufundi stadi kila mwanachuo anapaswa kufuata sheria zifuatazo

1.0 Mahudhurio :

1.1 kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni saa 1: 15 asubuhi na awe amesimama
foleni ifikapo saa 1:30 adhabu kali itatolewa kwa wachelewaiji

1.2 mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au
sehemu nyingine yoyote bila kuruhusiwa na mwalimu (mkuu wa karakana)

1.3 mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba , kuugua au kuuguliwa ni lazima taarifa
zifikishwe ofisini vinginevyo atahusishwa na kosa la utoro ambalo litafuatiwa na
adhabu

1.4 mahudhurio chini ya 85%mwanafunzi atanyimwa cheti ¢ha kuhitimu mafunzo

2.0 Mavazi:
2.1 sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi ambalo wakati wote
liwe limechomekewa
2.2 ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono (practical) tu.
2.3 Viatu vyenye visigino virefu (raison) na kandambili (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa
chuoni
2.4 Hairuhusiwi kwenda na sare za chuo sehemu za starehe kama vile baa, kumbi
za miziki na sehemu nyingine zinazolingana na hizo.

3.0 Usafi wa mwili
3.1 Hairuhusiwi kuvaa heren,pete, bangili na mapambo ya aina yoyote katika kipindi
chote cha mafunzo.
3.2 Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kiasi cha
kusumbua watu wengine na kushindwa kufuata masomo. Kupaka rangi mdomo
(lip stic) na kupaka rangi kucha hairuhusiwi kabisa

3.3 Nywele kw awavulana
3.3.1 Zikatwe fupi na mitindo kama PANK, AMERICAN BASE na KIPARA
haviruhusiwi kabisa
3.3.2Ndevu haziruhusiwi

3.4 Nywele kwa wasichana
3.4.1Zikatwe / ziwe fupi au zisukwe kwa mistari (twende kilioni)

NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile curl, rsata na golden hair
haziruhusiwi kabisa kwakipindi chote cha mafunzo.
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4.0 wizi wa mali
4.1 vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi,pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali
ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake au mfanyakazi wa Chuo , basi
atafukuzwa chuo mara moja
4.2 ukipoteza vifaa vya chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa ua ukanunue
kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichopoteza.
4.3 Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa kutoka karakana na wakati wa kutoka
getini
4.4 Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini
5.0 Ugomvi
5.1 Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai,atakayepatikana
akijihusisha na mtendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa
vyombo vya dola.
6.0 Ulevi
6.1 Iwapo itabainika kuwa mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za
vileo ,anavuta sigara, bangi au anatumia madawa ya kulevya adhabu yake ni
kufukuzwa chuo mara moja.
7.0 Mapenzi
7.1 Uhusiano wa kimapenzi kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
7.2 Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kabisa kuingia katika maeneo
wanamoishi watumishi bila kibali au ruhusa.
8.0 Migomo
8.1 migomo ni marufuku : na kuchochea migomo ni kosa lisilostahilimika hivyo
atakayehusika au kusababisha migomo atafukuzwa chuo mara moja.
9.0 Lugha
9.1 Lugha inayotumika kuendeshea maosmo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila
mwanachuo kujifunza kiingereeza kwa bidii.
10.0 Kubadilisha jina

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu za kutosha na hati maalum kwa uthibitisho
ymkuu wa chuo ajulishwe mara moja hatua zote za kubalisha jina la mwanafunzi.

10.1 hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na simu darasani au karakana.



r VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

The medical officer,

--------------------------------------------------

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named candidate to his /her fitness to undergo training
and subsequently work as

i) Eyesight

ii) Hearing

iii) Asthma

iv) Other SErIOUS BISEASE....crimsseesmsssrmsmssesissssissb s sssissssirs S
MEDICAL CERTIFICATE

| exanimated the above named and consider that he/she is physically / unit for

training. Date..............‘...................,.................Designation....................

KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
a) MWANACHUO

MM covesveerenrerseraemmssnsnnsssssasassnamressssstnssssnes ninakubali nafasi ya mafunzo niliyopangiwa pamoja na
kuzingatia sheria na kanuni za chuo.
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1.

MAELEZO YA MAZAZI/ MLEZI WA MWANAFUNZI WA KUTWA /\/@/

Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako chuoni;
1.1 Mashati mawili meupe (mikono mifupi ) ya Tetroni QW{VQ ‘
1.2 Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi (visigino vifupi) vya darasani. éum

1.3 Sweta moja la rangi ya “Dark Blue”mikono mirefu

1.4 Picha tatu (passport size)

1.5 Vifaa vya hesabu na kuchorea (mathematical set)

1.6 Daftari nane (8) kubwa (COUNTER BOOK Q3)

1.7 Rimu moja ya karatasi nyeupe A4 size na rimu ya mistari kwa ajili ya mitihani.

1.8 Fyekeo moja

1.9 Suruali mbili (rangi ya dark blue)yenye upana wa chini inchi 14 na iwe na rinda
mbili.Inatakiwa iwe na mfuko nyuma pia ivaliwe na mkanda.

1.10 Sare ya karakana (Overall) rangi ya “dark blue”, kwa fani ya ushonaji (DSCT) sare
ya karakana ni overcoat la rangi ya“dark blue” .

1.11 Viatu vya usalama (Safety boot).

Jedwali Ia gharama za chuo

Na | MUHULA | Na | MUHULAWAII

1 | Bimaya (NHIF) 50,400/= 1 | Ada ya mafunzo 30,000/=
2 | Ukarabati 10,000/= 2 | Mahafali 20,000/=
3 | Kitambulisho cha Chuo 5,000/= 3 | Ada ya mtihani 25,000/=
4 | Michezo ~ 10,000/= -

5 | Nembo ya VETA 5,000/= -

6 | Ada ya mafunzo 30,000/= -

7 | T-shirt 20,000/= -

Jumlia kuu 130,400/= 75,000/=




3. Namna ya kulipa

a) Fedha zote kiasi cha shilingi 80,000/= utapewa namber maalumu ya kulipia
malipo ya serikali (control number) kulipia muhula wa kwanza (1).

b) Kama huna bima ya afya utapewa namba maalumu ya kulipia malipo ya serikali
(control number) kutoka Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya ili uweza kulipia kiasi
cha shilingi 50,400/= ,unapaswa kuwa na kitambulisho au namba ya kitambulisho
cha taifa.

c) hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu

4. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo kabla saa 9:30 jioni.

5. nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti kabla ya tarehe 27/01/2025

Viambatisho:-

1. Sheria Za Chuo

2. Medical Examination Form
3. Kiapo



SHERIA ZA CHUO KWA WANACHUO WA KUTWA NA BWANI

ili kufanikisha mafunzo ya ufundi stadi kila mwanachuo anapaswa kufuata sheria zifuatazo

1.0 Mahudhurio :

1.1 kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni saa 1: 15 asubuhi na awe amesimama
foleni ifikapo saa 1:30 adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji

1.2 mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyu mbani, hospitali au
sehemu nyingine yoyote bila kuruhusiwa na mwalimu (mkuu wa karakana)

1.3 mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba , kuugua au kuuguliwa ni lazima taarifa
sifikishwe ofisini vinginevyo atahusishwa na kosa la utoro ambalo litafuatiwa na
adhabu

1.4 mahudhurio chini ya 85%mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo

2.0 Mavazi:
2.1 sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi ambalo wakati wote
liwe limechomekewa
2.2 ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono (practical) tu.
2.3 Viatu vyenye visigino virefu (raison) na kandambili (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa
chuoni
2.4 Hairuhusiwi kwenda na sare za chuo sehemu za starehe kama vile baa, kumbi
za miziki na sehemu nyingine zinazolingana na hizo.

3.0 Usafi wa mwili
3.1 Hairuhusiwi kuvaa heren,pete, bangili na mapambo ya aina yoyote katika kipindi
chote cha mafunzo.
3.2 Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kiasi cha
kusumbua watu wengine na kushindwa kufuata masomo. Kupaka rangi mdomo
(lip stic) na kupaka rangi kucha hairuhusiwi kabisa

3.3 Nywele kw awavulana
3.3.1 Zikatwe fupi na mitindo kama PANK, AMERICAN BASE na KIPARA
haviruhusiwi kabisa
3.3.2Ndevu haziruhusiwi

3.4 Nywele kwa wasichana
3.4.1Zikatwe / ziwe fupi au zisukwe kwa mistari (twende kilioni)

NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile curl, rsata na golden hair
haziruhusiwi kabisa kwakipindi chote cha mafunzo.




4.0 wizi wa mali
4.1 vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi,pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali
ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake au mfanyakazi wa Chuo , basi
atafukuzwa chuo mara moja
4.2 ukipoteza vifaa vya chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa ua ukanunue
kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichopoteza.
4.3 Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa kutoka karakana na wakati wa kutoka
getini
4.4 Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wa kati wa kutoka getini
5.0 Ugomvi
5.1 Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai,atakayepatikana
akijihusisha na mtendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa
vyombo vya dola.
6.0 Ulevi
6.1 Iwapo itabainika kuwa mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za
vileo ,anavuta sigara, bangi au anatumia madawa ya kulevya adhabu yake ni
kufukuzwa chuo mara moja.
7.0 Mapenzi
7.1 Uhusiano wa kimapenzi kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
79 Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kabisa kuingia katika maeneo
wanamoishi watumishi bila kibali au ruhusa.
8.0 Migomo
8.1 migomo ni marufuku : na kuchochea migomo ni kosa lisilostahilimika hivyo
atakayehusika au kusababisha migomo atafukuzwa chuo mara moja.
9.0 Lugha
9.1 Lugha inayotumika kuendeshea maosmo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila
mwanachuo kujifunza kiingereeza kwa bidii.
10.0 Kubadilisha jina

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu za kutosha na hati maalum kwa uthibitisho
mkuu wa chuo ajulishwe mara moja hatua zote za kubalisha jina la mwanafunzi.

10.1 hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na simu darasani au karakana.



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

The medical officer,

..................................................

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named candidate to his /her fitness to undergo training
and subsequently work as
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iiii) Asthma
iv) Other serious dis€ase..........courvsiruines
MEDICAL CERTIFICATE
| exanimated the above named and consider that he/she is physically / unit for
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KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

MM covciieeeecinnine e sesas s eeeeneeneneeeeee-NiNakubali nafasi ya mafunzo niliyopangiwa pamoja na
kuzingatia sheria na kanuni za chuo.
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