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Ndugu

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA

LINDI RVTSC Mwaka 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika

Fani ya

Katika ngazi
Level One

mwaka wa ]

2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika
fani uliyopangiwa

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali
nafasi ya mafunzo uliyopangiwa

6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua

7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii

10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili
uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money)
hazikutumika zitarudishwa

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo k
ma utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo

Harry Mmari
MKUU WA CHUO
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MAELEKEZO KWA WANACHUO.

1.

vi.
vii.

viii.

Xi.
Xii.
xiii.
Xiv.
XV.
Xvi.

Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo.
Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uamuzi wa kukusimamisha kuendelea na
mafunzo katika kipindi cha miezi mitatu, iwapo itathibitika kuwa uwezo wako
kimasomo ni mdogo.

Ada ya mafunzo ni Tshs. 60,000/= kwa mwaka kwa wanafunzi wa kutwa na Tshs.
120,000/= kwa mwaka kwa wanafunzi wa Bweni malipo yote vyafanyike kupitia
namba “control nhumber” uliyopewa chuoni siku ya kuchukua fomu ya maelezo ya
kujiunga na chuo namba hii utaiwasilisha benki wakati wa kulipia ada na michango
yako ya mwaka (ada hizi zinaweza kubadilika wakati wowote na mtapewa taarifa
ikitokea hivyo)

Malipo ya ada pekee yanaweza kufanyika kwa awamu mbili muhula wa kwanza na
muhula wa pili,michango mingine yote ifanyike muhula wa kwanza (ada ya mitihani
wa taifa italipwa muhula wa pili baada ya kupewa Control Number kutoka Ofisi ya
Kanda)

Wakati wa kusajiliwa mwanafunzi anatakiwa afike na stakabadhi ya malipo ya ada na
michango mengine kutoka benki (Bank pay in slip) vivuli (Nakala) ya vyeti, picha nne 4
(passportsize) za hivi karibuni na fomu ya uthibitisho wa afya yako kutoka kwa daktari
wa hospitali ya serikali.

Mwanafunzi atapaswa kuja na vifaa vifuatavyo siku ya kuripoti chuoni:

Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.

Shati moja jeupe la mikono mirefu kwa wanafunzi wa FBSS tu.

Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kufunga na kamba na visiwe
aina ya “moccasin” au “four angles”

Buti za usalama rangi nyeusi zenye Chuma mbele kwa fani za WF,CJ,RAC,MB,MVM,EL,
PPF

Tape measure (Kwa fani za CJ, WF na PPF tu).

Vifaa vya hesabu (Mathematical set).

Daftari 8.

Drawing pencils (Penseli za kuchorea).

Karatasi nyeupe (Photocopy paper) Rimu moja A4 kwa wanafunzi wote

Karatasi ya mistari (Ruled paper) Rimu moja kwa wanafunzi wote.

Jembe 1 na mpini kwa fani za WF, DSCT, BOA

Sururu 1 na Mpini kwa fani ya PPF na MB

Sepetu (Chepe) 1 kwa fani ya LAB

Kwanja 1 kwa fani za EL, RAC na MVM.

Panga 1 kwa fani za CJ, BOA, FBSS na FP

Wanafunzi wa Bweni wafike na Vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binafsi mto 1
pamoja na foronya 2, shuka 2, taulo 1, soksi jozi 4, Chandarua 1, Bakuli 1, Sahani 1,
Kikombe 1 na Kijiko, Ndoo ndogo 1, Kandambili, Sabuni ya kuogea na kufulia, Dawa ya
meno, mavazi na vifaa vingine muhimu kwa ajili ya usafi binafsi.



5. Malipo kwa ajili ya Vifaa/huduma vinavyopatikana chuoni yafanyike kupitia namba
“control number” uliyopewa siku ya kuchukua fomu ya maelezo ya kujiunga. Vifaa
hivyo ni kama ifuatavyo:

i. Fulana(tisheti) moja
ii. Suruali mbili za bluu
iii. Ovaroli moja khaki rangi ya bluu kwa fani za WF,CJ,RAC,MB,MVM,EL
iv. Overcoat moja rangi nyeupe kwa fani ya DSCT na Maabara (LAB)
v. Mavazi maalum kwa faniya za FP na FBSS
vi. Nembo za VETA
vii. Fedha za tahadhari (caution money) kwa mali za Chuo
viii. Mchango kwa ajili ya michezo
ix. Chai ya asubuhi kwa wanafunzi wa kutwa
X. Bima ya afya NHIF (kwa wasionayo)
xi. Gharama ya kukodi godoro kwa mwaka (Kwa wanafunzi wa bweni tu)
xii. Gharama ya Kitambulisho
xiii. Gharama za shughuli za mahafali
xiv. Mchango kwa ajili ya serikali ya wanafunzi
xv. Ada ya mtihani wa Taifa ambayo italipwa katika muhula wa pili baada ya
mwanafunzi kujisajili kufanya mtihani.

NB: Gharama kwa ajili ya Vifaa vilivyoorodheshwa hapo juu zimechanganuliwa vizuri kwenye
majedwali hapo chini:

MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE KWA MWAKA 2025

WANAFUNZI WA BWENI

WF,CJ,RAC,MB,MVM,EL, PPF | DSCT,LAB | FP,FBSS | SC, BOA
ADA YA MAFUNZO MUHULA | 60,000 60,000 60,000 60,000
GODORO 20,000 20,000 20,000 20,000
MICHEZO 10,000 10,000 10,000 10,000
BIMA YA AFYA 50,400 50,400 50,400 50,400
SEKIKALI YA WANAFUNZI 2,000 2,000 2,000 2,000
NEMBO YA VETA 5,000 5,000 5,000 5,000
SURUALI 2 50,000 50,000 50,000 50,000
OVERALL(NGUO ZA KAZI) 40,000 35,000 90,000 -
TISHETI 20,000 20,000 20,000 20,000
KITAMBULISHO CHA CHUO 5,000 5,000 5,000 5,000
FEDHA YA TAHADHARI (CAUTION) 20,000 20,000 20,000 20,000
MAHAFALI 15,000 15,000 15,000 15,000
JUMLA MICHANGO MINGINE 297,400 292,400 347,400 257,400
JUMLA° KUU MUHULA WA 357,400 352,400 407,400 | 317,400
KWANZA




ADA YA MTIHANI 25,000 25,000 30,000 30,000
ADA YA MAFUNZO MUHULA I 30,000 30,000 30,000 30,000
JUMLA KUU MWAKA MZIMA 352,400 347,400 407,400 | 317,400
MCHANGANUO WA ADA NA MICHANGO MINGINE KWA MWAKA 2025
WANAFUNZI WA KUTWA

WF,CJ,RAC,MB,MVM,EL, PPF | DSCT,LAB | FP,FBSS | SC, BOA
ADA YA MAFUNZO MUHULA | 30,000 30,000 30,000 30,000
CHAI 25,000 25,000 25,000 25,000
MICHEZO 10,000 10,000 10,000 10,000
BIMA YA AFYA 50,400 50,400 50,400 50,400
SEKIKALI YA WANAFUNZI 2,000 2,000 2,000 2,000
NEMBO YA VETA 5,000 5,000 5,000 5,000
SURUALI 2 50,000 50,000 50,000 50,000
OVERALL(NGUO ZA KAZI) 40,000 35,000 90,000 -
TISHETI 15,000 15,000 15,000 15,000
KITAMBULISHO CHA CHUO 5,000 5,000 5,000 5,000
FEDHA YA TAHADHARI (CAUTION) 20,000 20,000 20,000 20,000
MAHAFALI 15,000 15,000 15,000 15,000
JUMLA MICHANGO MINGINE 267,400 262,400 317,400 | 227,400
JUMLA° KUU MUHULA WA 297,400 292,400 347,400 | 257,400
KWANZA
ADA YA MTIHANI 25,000 25,000 30,000 30,000
ADA YA MAFUNZO MUHULA I 30,000 30,000 30,000 30,000
JUMLA KUU MWAKA MZIMA 322,400 317,400 377,400 | 287,400

Kielelezo:

EL- Umeme, RAC- Viyoyozi na Majokofu, MVM- Magari, WF- Uchomeaji na Uungaji vyuma, CJ-
Useremala, MB- Uashi, PPF- Ufundi bomba, SC- Uhazili, BOA- Biashara, FBSS- Uhudumu wa
Hoteli na Vinywaji, FP- Upishi, DSCT- Ushonaji na Ubunifu wa Nguo, LAB- Maabara

6.

10.

Mwanachuo hatapokelewa Chuoni
vilivyotajwa hapo juu.

Ada ikishalipwa haitarudishwa. Endapo fedha ya tahadhari (caution money)
haitatumika katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni, fedha hiyo atarejeshewa
mwanafunzi amalizapo masomo.

Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyoambatanishwa
kwenye barua hii.

Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni wiki
mbili zaidi baada ya tarehe ya kufungua chuo.

Fika na barua hii siku ya kuripoti Chuoni

iwapo atafika bila kutekeleza vipengele




Muhimu: mwanafunzi hatopokelewa chuoni iwapo hatakamilisha malipo ya muhula wa
kwanza kama ilivyooneshwa kwenye majedwali yaliyoambatishwa.

Uongozi wa Chuo unakupongeza kwa kupata nafasi hii.
KARIBU CHUO CHA VETA- LINDI
TARATIBU NA SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI
Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu
zifuatazo.

MUHIMU

(a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.30
asubuhi.

(b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya
Mwalimu wa zamu. Atayebainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja
na kusimamishwa masomo na kugharamia uharibifu uliojitokeza kutokana na
kutoroka kwake.

(c) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu mlezi
(matron /Patron) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Msajili..

(d) Mahudhurio chini ya 85% yatamsababishia mwanafunzi kukosa cheti cha kumaliza
mafunzo (leaving certificate).

(e) Mwanafunzi hatoruhusiwa kuendelea na mafunzo iwapo hatofikisha wastani wa
alama 60 katika kila somo linalofundishwa chuoni.

(f) Iwapo mwanafunzi ataonesha udhaifu katika masomo ndani ya miezi mitatu ya
mwanzo atasimamishwa kuendelea na masomo mara moja.

(g) Mwanafunzi hatasajiliwa kufanya mtihani wa mwisho (CBA) akishindwa kufikisha

wastani wa alama 60 kwenye somo lolote.

1. MAVAZI

(a) Sare ya Chuo ni suruali ya rangi ya Bluu na shati jeupe la mikono mifupi. Sare
hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni, wakati wa kuja Chuoni na
kurudi nyumbani kwa wanafunzi wa kutwa na siku za mapumziko kwa wanafunzi
wa Bweni na Hosteli wanapotoka nje ya chuo. Wakati wote shati liwe
limechomekewa.

(b) Ovaroli/nguo za kazi livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

(c) Wanafunzi wa kike watakaovaa hijabu inapaswa isivuke mfuko wa shati ili
nembo ya chuo ionekane vizuri.

(d) Viatu vyenye visigino virefu na kandambili au sandozi (sandals) haviruhusiwi
kuvaliwa chuoni.

2. USAFI WA MWILI
a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi
chote cha mwanafunzi awapo chuoni.
b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali
c¢) Nywele kwa wavulana



® Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama “PANKY”, “AMERICAN BASE” NA KIPARA hairuhusiwi
kabisa.
® Ndevu haziruhusiwi.

d) Nywele kwa wasichana
® Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari (twende kilioni)
NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile “carl”, “raster” na
“golden hair” haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo.
3. wizi
(a) Wizi au vitendo vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika
kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni
kufukuzwa chuo.
(b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa
kilichpotea ndani ya majuma mawili.
(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko
ndani ya karakana za chuo.
(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini
4, uGomvi
Ugomvi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Mwanachuo atakayepatikana
akijihusisha na vitendo vya nanma hiyo atafukuzwa Chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya
dola.
5. ULEVL:
Iwapo itathibitika kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta
bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.

6. MAPENZI
(@) Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
(b) Mwanachuo akipata mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo akiwa kwenye hali
hiyo.
7. MIGOMO:
Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki.
Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo.

8. LUGHA
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza hivyo ni wajibu wa kila Mwanafunzi
kujifunza Kiingereza.

9. KUBADILI JINA
Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina ispokuwa pale itkapothibitika kuwa ni lazima kufanya
hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI:
Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi nambili asubuhi na kufanya usafi wa mazingira
wanamoishi.

10. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo:



11.

12.

13.

14.

15.
16.

(i) Jumamosi tangu saa 4:30 asubuhi hadi saa 11:00 jioni.
(ii) Jumapili tangu saa 12:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni.
(iii) Siku za sikukuu saa 1:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni

Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati mwingine wowote bila kibali maalum.

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuvaa sare ya
Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila
kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja
na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa Chuoni.

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kubali
atafukuzwa chuo na kugharamia uharibifu wowote uliotokana na kosa hilo.

Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa
itatolewa na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa
hatua za kinidhamu.

(a) Ni marufuku Wanachuo wa Kiume na Wakike kutembeleana mabwenini.
(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika makazi ya wafanyakazi wa
Chuo bila ya ruhusa ..

Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:30 za usiku.
Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini.

(a) Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00

mchana hadi saa 11:00 jioni.

(b) Kila Jumapili na siku za Sikukuu kuanzia saa 1:00 asubuhi mpaka 11:00 jioni.

17.

18.

19.

Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa .
Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni, Jumamosi saa 4:00 asubuhi hadi saa 11.00 jioni. Jumapili na
siku za Sikukuu saa 1:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu
cha kutoka na kuingia. Mwanachuo atapaswa kuandika katika daftari la walinzi getini
muda wa kutoka na kusaini arudipo



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
LINDI REGIONAL VOCATIONAL TRAINING AND SERVICE CENTRE

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Admission to LINDI RVTSC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The
practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to his/her
fitness to undergo training and subsequently work as a/an..........cccceevevveeecveeccnneeenn, (Trade)

The Medical Officer

Please eXamine ......ccccceveieinrineeneeneeneeneeeseee s (Candidates name)
(i) Eyesight.....ccoveeee e

(ii) HEAING. ..o e

(iii) HEight. .ot

(iv) AllErIeS..cueieeeeece e

(v) Weight....ocooveeieee e,

(vi) ASthma......ooeiecee e,

(Vi)  EpPIlepsy et

(viii)  Other serious diS€ases........cccereerreerereereennene

MEDICAL CERTIFICATE

| have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for training as

above.



AFFIX YOUR
PASSPORT SIZE
HERE

TAARIFA YA MWANACHUO (PERSNAL PARTICULARS)

Part (A)
To be completed by the student (use block letters)
1. Last Name MR/MRS/IMISS..... oottt eeeeeseeeee
2. Other NAMEES....c.ceiieeeeceire et s e
3. Place of birth (District)......cccecvvvevvivrnierrene.. Village/town...........
4 Education level................ Name of school studied..........cccocueerriiiiiniiiiiicecee,
5. Occupation Selected ......ccccvvvveeeeiiiieeccccreeereee e,
6. Date and year of birth........cccooe oo,
7. Marital status......c..cccevvrveennnnen. (single/married)
8. Permanent home address........cccoveieeineeenenenieeieecneee e
9. Name of Guardian/Parent........cccceeeeeeeueereveneeseeee e
10. POStal @ddress......coeeeieiieeireee et
11. MObile PhONE...creiceee e e
Declaration
| et e et hereby certify that, | accept this offer, and that the

foregoing information, | have given is correct to the best of my knowledge.

Signature.......ccccceeeeeecceeenne Date......ccceeneeen.
Part (B)
ljazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini
MM e SLPe

Simu ya mkononNi.......ccccceeeeeeueeneee.

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo
(ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na
baada ya mafunzo ya awali.

Tarehe.........cceeeeen.. OY:1 111 ] PO URUSIANO0....cccicirneerenrenreneeeesescsesenensasesnsenenes



