
                                  JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

VETA-LUSHOTO DVTC 

 

                    

REF. NO.                                                                                         Tarehe: 23/10/2024 

    

 ………………………………………….  

  

YAH:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO 

CHA UFUNDI STADI LUSHOTO – 2025 – (LEVEL I) 

  

1. UTANGULIZI  

Uongozi wa chuo na jumuiya yote ya Chuo cha Ufundi Stadi VETA LUSHOTO DVTC, 

unakupongeza na kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Chuo cha ufundi stadi VETA 

LUSHOTO, katika fani ya ………………………………………………………… ambapo utaishi 

………………………(KUTWA/BWENI). Nafasi hii ni adimu Sana, hata hivyo wewe umekuwa miongoni 

mwa vijana wachache waliobahatika kupata nafasi miongoni mwa wengi walioomba. Ni 

matumaini yetu kuwa utaitumia vema nafasi hii, katika kipindi chako cha mafunzo ili uweze 

kujijengea maarifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya kuwa fundi stadi wa 

sasa na baadae.  

  

Mafunzo ya ufundi stadi yameandaliwa kwa lengo la kuwajengea umahiri, kitaaluma, na katika 

stadi za kazi katika misingi ya kwenda kuajiriwa au kujiajiri baada ya kuhitimu.  

  

2. MAHALI CHUO KILIPO NA JINSI YA KUFIKA CHUONI  

a) Mahali chuo kilipo  

Chuo cha ufundi stadi VETA LUSHOTO, kipo Mkoa wa TANGA, Wilaya ya LUSHOTO katika 

Tarafa ya MLOLA, kata ya MLOLA kijiji cha LWANDAI katika kitongoji cha MBULA B. 

Kilometa 50 kutoka Makao Makuu ya Wilaya ya Lushoto. 

  

b) Jinsi ya kufika chuoni  

Ukifika Lushoto mjini panda magari ya kwenda MLOLA na utashukia Stendi ya Mlola hapo 

utaulizia chuo cha veta kilipo na utaelekezwa au kuletwa. 

  

c) Hali ya hewa na mazingira ya chuo.  

Mazingira na hali ya hewa Chuoni ni ya baridi kiasi, na joto kidogo. Kwa hali hii 

wanachuo wanalazimiki kubeba nguo za kujikinga na baridi wajapo chuoni. Pia 

mwanafunzi hapaswi kuja na nguo nyingi ambazo sio sare (zisizidi mbili), nguo za 

kubana (skin tight) haziruhusiwi kabisa.  
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3. MAELEKEZO KWA AJILI YA USAJILI  

  

I. Chuo kitafunguliwa tarehe 13/01/2025, Mafunzo yatachukua muda miaka miwili kwa 

(level II) na miaka mitatu kwa atakayesoma hadi (level III). Mwisho wa kuripoti 

chuoni ni tarehe 27/01/2025.    

II. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na nakala ya cheti cha kuzaliwa na nakala za vyeti 

vyako vya kitaaluma, Pamoja, Pesa ya Bima ya Afya 50,400/=  na barua hii.  

III. Unatakiwa uje na cheti cha Daktari wa hospitali inayotambuliwa na Serikali 

kuthibitisha kuwa una afya njema ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa.  

(Fomu ya vipimo imeambatanishwa).  

IV. Unatakiwa ufike na picha tatu za pasipoti (Passport size)  

V. Unatakiwa kuthibitisha wewe pamoja na Mzazi/Mlezi/Mdhamini wako kwamba 

unakubali nafasi ya mafunzo katika fani uliyo pangiwa.  

VI. Mwanachuo hatapokelewa Chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vipengele II-V 

vilivyotajwa hapo juu.  

  

4. ADA  

Ada ya mafunzo ni Tshs. 120,000/= kwa Mwanafunzi wa BWENI au Tshs. 60,000/= kwa 

Mwanafunzi wa KUTWA kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa mara moja au kwa awamu 

kulingana na muhula wa masomo. Malipo haya yafanyike kwa kutumia namba ya malipo ya 

Serikali (control number) ambayo utaipata chuoni. Malipo yanaweza kufanywa kupitia 

Mawakala wa mitandao ya simu au benki yoyote.   

Baada ya malipo uje na nakala ya malipo (Pay Slip) yenye majina yako kamili wakati wa 

kuripoti chuoni.  

  

N.B  

Malipo yote yafanyike kwa kutumia CONTROL NUMBER uliyopewa Chuoni ISIPOKUWA Tsh 

50,400/= ya Bima ya Afya utajulishwa utaratibu wa kulipa siku ya kuripoti.   

ZINGATIA, Ada na malipo mengineyo yote ya muhula wa kwanza yaliyoainishwa hapo chini 

yanalipwa kwa pamoja kwa kutumia control number uliyopewa na si vinginevyo.  

  

5. SARE YA CHUO KWA WAVULANA NA WASICHANA  

i. Suruali mbili za dark bluu.  

ii. Mashati mawili meupe (Mikono mifupi aina ya tomato) ya tetron,  

iii. Jozi ya viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba utapaswa kuvinunua mwenyewe.  

iv. Ovaroli la rangi ya Dark blue 

v. Kofia Ngumu 

vi. Viatu vya Usalama (safety boot) 

vii. Fulana yenye nembo ya Chuo. 
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HATA HIVYO, Suruali, Ovaroli, sweta na tisheti utapatiwa chuoni baada ya kulipia.   

Kwa wanafunzi wa fani ya umeme wa majumbani, Teknolojia ya habari na mawasiliano (ICT) 

wanunue safety boot rangi nyeusi                 Ujenzi/Uashi watalazimika kununua Rain boot 

rangi nyeusi    

  

Kwa fani ya ushonaji wanatakiwa kununua viatu vya Kamba Rangi nyeusi. 

 

6. MAVAZI/ SARE YA MICHEZO  

i. Truck suit ya rangi bluu, na Tshirt yenye nembo ya VETA inapatikana chuoni  

ii. Raba rangi yoyote.  

  

7. MAHITAJI KWA AJILI YA TAALUMA  

i. Mwanafunzi anahitajika kuja na madaftari makubwa (10) kumi (Counter book 

Q2)  

ii. Set ya vifaa vya kuchorea (mathematical set- Nataraj) 

iii. Rimu moja ya karatasi nyeupe A4  

  

8. MAHITAJI KWA AJILI YA MALAZI NA CHAKULA  

i. Wanachuo wa bweni wafike na mto, shuka mbili za rangi ya bluu au pink/blanketi 

zito, chandarua, bakuli, sahani, kikombe na kijiko, pamoja na ndoo mbili kwaajili 

ya kuogea na kutunzia maji ya kunywa.  

  

9. MAHITAJI KWA AJILI YA USAFI WA MAZINGIRA  

   Mwanafunzi natakiwa kuja na vitu vifuatavyo: - 

i. Jembe (Kwa fani ya umeme wa majumbani, Teknolojia ya Habari na mawasiliano 

(ICT)   

ii. Fyekeo (kwa fani zote) 

iii. Sululu (kwa fani ya Uashi/Ujenzi) 

 

10. MAELEKEZO YA ZIADA  

1. Ada ikishalipwa haitarudishwa.   

2. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo kama zilivyo ambatanishwa kwenye 

barua hii.  

3. Nafasi yako kama mwanachuo itapotea endapo utashindwa kuripoti Chuoni wiki mbili 

baada ya tarehe ya kufungua chuo.  

4. Utatakiwa kuzingatia vipindi vyote vya masomo vikiwemo vya nadharia na vitendo. 

Uongozi wa chuo unaweza kuchukua uhamuzi wa kukusimamisha kuendelea na mafunzo 

ndani ya kipindi cha miezi mitatu ya mwanzo, iwapo itathibitika kuwa uwezo wako 

kimasomo ni mdogo.  

5. Wazazi/ Walezi watunze kumbukumbu za malipo ya ada na mahitaji mengine Risiti za 

malipo hayo na kuziwasilisha (au kumkabidhi Mwanafunzi husika aziwasilishe chuoni siku 

ya kuripoti chuoni).  

6. Muda wa kuripoti chuoni ni siku za kazi Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 1:30 asubuhi 

hadi saa 9:30 alasiri.  

 

JEDWALI LA MCHANGANUO WA MALIPO KWA FANI ZA ZOTE   
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A. ADA YA MAFUNZO NA MTIHANI WA TAIFA KWA MWAKA WA KWANZ 

NA  

  

MAHITAJI  

  

KWA WANAFUNZI WA 

KUTWA  

(DAY)  

KWA WANAFUNZI WA BWENI 

(BOARDING)  

MUHULA 

WA I  

MUHULA 

WA II  

MUHULA 

WA I  

MUHULA 

WA II  

MAELEKEZO 

1.  Ada ya mafunzo  30,000  30,000  60,000  60,000  Pata control 

namba 

Kutoka chuoni 
2.   Ada ya mtihani wa Taifa   25,000   25,000 

Jumla ndogo ya ada ya Mafunzo 

na Mtihani wa Taifa 

30,000 55,000 60,000 85,000 

JUMLA KUU 85,000 140,000 

                         B. MICHANGO MINGINE 

3.  Nembo ya VETA  10,000  - 10,000  - Njoo na pesa 

taslim(Cash) 4.  Kitambulisho 10,000  -  10,000  - 

5.  Fedha ya Tahadhari 

(caution money) 

20,000 - 20,000 - 

6.   Mchango wa mahafali  10,000   - 10,000   - 

7.  Sare za shule (Suruali 

mbili)  

50,000   - 50,000   - 

8.  Overcoat/overall  30,000   - 30,000   - 

9.   Sweta Dark Bluu  25,000   - 25,000   - 

10.   Michezo  20,000   - 10,000   - 

11.   T-shirt  20,000   - 20,000   - 

12.   Picha (Passport size)  3,000   - 3,000   - 

13.  Jumla Ndogo ya 

michango mingine 

198,000/=  198,000/=   

 C. BIMA YA AFYA YA NHIF 

14.  Bima ya afya  50,400   Control namba 

utapewa na NHIF 

chuoni 

JUMLA YA MALIPO YOTE KWA MWAKA WA 

KWANZA 

333,400 388,400  

   

Malipo hayo yanalipwa kwa Control namba utakayopewa Chuoni na si vinginevyo.  

 

KARIBU CHUO CHA VETA- LUSHOTO 

 

……………………… 

YAHAYA J. BORI 

K/MKUU WA CHUO 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

CHUO CHA UFUNDI STADI VETA LUSHOTO 

 

TARATIBU NA SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI 

  

Katika kipindi chote mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kuzingatia sheria na taratibu 

zifuatazo.   

  

MUHIMU  

(a) Kila mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la chuo kabla au ifikapo saa 1.30 

asubuhi.  

(b) Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya chuo kwa sababu yoyote ile bila ruhusa ya 

Mwalimu wa zamu.  

(c) Ruhusa ya kumlazimu mwanafunzi kulala nje ya chuo, ipitishwe, kwa mwalimu mlezi 

(Matron /Warden) na Mwalimu wa zamu kabla ya kufikishwa kwa Msajili.  

(d) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima 

habari zifike chuoni za kutoa taarifa hiyo bila kufanya hivyo ni kosa.  

(e) Mahudhurio chini ya 85% yatamsababishia mwanafunzi kukosa cheti cha kumaliza 

mafunzo (leaving certificate).  

  

1. MAVAZI  

a) Sare ya chuo kwa wanafunzi wote ni suruali ya bluu ‘dark blue’ na shati 
jeupe la mikono mifupi au nusu kanzu kwa wasichana na sweta la ‘dark 
blue’ (Kwa majira ya baridi).  

b) Vazi la ovaroli/Ovacoti kwa fani zote livaliwe wakati wa vipindi vya kazi 
za mikono/vitendo. 

c) Viatu vyeusi vya ngozi vinavyofunika miguu na soksi nyeupe kwa 
wasichana na nyeusi kwa wavulana ndivyo vinaruhusiwa kuvaliwa wakati 
wa mafunzo ya darasani pia mwanafunzi atatakiwa kuvaa viatu vya 
usalama (Safety Boots) wakati wa mafunzo ya vitendo.Viatu vyenye 
visigino virefu, kandambili (sandles) na raba haviruhusiwi wakati wa 
masomo.  

d) Fulana (T-Shirts) maalum za chuo zitavaliwa siku ya JUMATANO NA 
IJUMAA TU. 

e) Mavazi binafsi yawe ni ya HESHIMA. Nguo za kubana na zinazoonyesha 
maumbile,nguo fupi, kata mikono, vitopu, bukta na zingine zifananazo  
na hizo haziruhusiwi. 

 

2. USAFI WA MWILI  

a) Hairuhusiwi kuvaa hereni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote kwa kipindi 

chote mwanafunzi awapo chuoni.  

b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali  

c) Nywele kwa wavulana  

i Zikatwe ziwe fupi na mitindo kama PANKY, AMERICAN BASE NA KIPARA hairuhusiwi 

kabisa.  

ii Ndevu haziruhusiwi.  
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d) Nywele kwa wasichana  

i Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mstari (twende kilioni)  

 

NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile carl, raster na golden     

hair haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha mafunzo.  

  

3. WIZI   

(a) Wizi au vitendo vyovyote vinavyo husishwa na wizi haviruhusiwi, endapo itathibitika 

kuwa mwanafunzi ameiba au kuhusishwa katika tukio lolote la wizi adhabu yake ni 

kufukuzwa chuo.  

(b) Ukipoteza vifaa vya Chuo utatakiwa kulipa au kufidia gharama kamili ya kifaa 

kilichopotea ndani ya siku kumi na nne.  

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko 

ndani ya karakana za chuo.  

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini  

  

4. UGOMVI  

Ugomvi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Mwanachuo atakayepatikana 

akijihusisha na vitendo vya nanma hiyo atafukuzwa Chuo na kukabidhiwa kwenye vyombo vya 

vya mamlaka za kisheria.  

  

5. ULEVI:  

Iwapo itathibitika kuwa Mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo, anavuta 

bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja.  

  

6. MAPENZI  

i. Uhusiano wa kimapenzi Chuoni kati ya Mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya 

mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.  

ii. Mwanachuo akipata mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo.  

  

7. MIGOMO:  

Migomo au kuchochea migomo ni kosa kwa mujibu wa taratibu na sheria za chuo hiki.  

Mwanachuo atakayeshawishi, kusababisha au kushiriki migomo atafukuzwa Chuo.  

  

8. LUGHA  

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiingereza na Kiswahili hivyo ni wajibu wa kila 

Mwanafunzi kuzifahamu lugha hizo.  

  

9. KUBADILI JINA  

Mwanafunzi hataruhusiwa kubadili Jina isipokuwa pale itakapothibitika kuwa ni lazima kufanya 

hivyo, kwa uthibitisho wa kisheria.   

 

 

 

10. BWALONI. 
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     Ni marufuku mwanafunzi kuingia bwaloni na pensi,vesti(singilendi),sendle,  
     kandambili au kiatu kisichofunika miguu. Atakayehusika na kosa hili, adhabu  
     kali itatolewa pamoja na kunyang’anywa sendle, kanda mbili au kiatu. 
 

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI:  

Wanachuo wa bweni wataamka saa kumi na mbili asubuhi na kufanya usafi wa mazingira 

wanayoishi.  

11. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la chuo anapaswa kuvaa sare ya 

Chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila 

kuvaa sare yenye nembo ya VETA atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na 

kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.  

  

12. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali atafukuzwa 

chuo.  

  

13. Hairuhusiwi kulala au kuwa ndani ya bweni wakati wa parade asubuhi au wakati wote wa 

masomo. Ukikutwa bwenini kwa muda huo bila kuwa na kibali adhabu kali itatolewa ikiwa 

ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya bweni.  

  

14. Hairuhusiwi kupika wala kupeleka chakula bwenini, endapo kuna mgonjwa ruhusa itatolewa 

na Mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni. Atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua za 

kinidhamu.  

  

15. (a)   Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.  

     (b)   Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanapoishi wafanyakazi wa                  

Chuo bila ya ruhusa.  

  

16. Mwanafunzi haruhusiwi kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini.  

(a) Wanachuo wanaruhusiwa kutembelewa na ndugu zao  

  

17. Vyumba/Madarasa na vifaa vingine vitumiwe kwa kadiri ya matumizi yaliyokusudiwa.  

Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.  

  

18. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa Chuo.  

  

19. Ruhusa  
            Ruhusa ya kutoka nje ya chuo kwa mwanafunzi/wanafunzi itatolewa mara  
            mbili kwa mwezi baada ya vipindi vya darasani kuisha akiwa amevaa sare ya  
            chuo au T-shirt ya chuo, ambayo ni siku ya ALHAMISI ya wiki ya pili katika 
            mwezi na ALHAMISI ya wiki ya mwisho katika Mwezi. Muda wa kuingia chuoni  
            baada ya ruhusa ni saa 11:45 jioni. Mwanafunzi atakae ingia chuoni baada ya chuo  
            muda atapewa adhabu kali. 
 

NB: Mwanafunzi atapewa ruhusa siku yoyote iwapo itatokea dharura kama vile  
      KUUGUA, pia mwanafunzi aje na uthibitisho/ kibali chenye muhuri wa daktari  
      baada ya matibabu.  
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

LUSHOTO DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTER (LUSHOTO DVTC) 

  

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION  

  

Admission to LUSHOTO DVTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The 

practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to his/her 

fitness to undergo training and subsequently work as a/an…………………................... (Trade)  

  

The Medical Officer         

……………………………….  

……………………………….  

……………………………….  

……………………………….  

Please examine …………………………………………….... (Candidate’s name)  

  

(i) Eyesight………………………………………………  

(ii) Hearing……………………………………………….  

(iii) Height……………………………………………. …..  

(iv) Allergies………………………………………………  

(v) Weight……………………………………………….  

(vi)    Asthma………………………………………………. 

 (vii)  Epilepsy………………………………………………  

(viii)  Other serious diseases……………………………….  

  

 MEDICAL CERTIFICATE  

I have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for training 

as above.  

TITLE…………………………………………SIGNATURE……………………….  

Official Stamp………………………………… Date…………………………….  
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TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARS) 

SEHEMU (A)  

  

Ijazwe na mwanafunzi (tumia herufi kubwa)  

1. Jina la ukoo Bw. /Bibi/Bi……………………………………………………………….  

2. Majina mengine…………………………………………………………………………….  

3. Mahali ulipozaliwa (Wilaya)……………………………...Mji/Kijiji…........  

4. Kiwango cha elimu………………………  

4. Tarehe na mwaka wa kuzaliwa……………………………………………………. 

5. Hali ya ndoa………………………. (umeoa/umeolewa)  

6. Anuani ya makazi ya kudumu……………………………………………………….  

7. Jina la mzazi/mlezi……………………………………………………………………….  

8. Anuani ya mzazi/mlezi……………………………………………………………....  

9. Namabari ya simu ya mzazi/mlezi………………………………………………….  

  

Uthibitisho  

 

Mimi ……………………………………………………. Nathibitisha kwamba, ninaikubali nafasi hii, na 

kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni sahihi na za kweli.   

Sahihi………………………………….    Tarehe………………………………….  

  

 

SEHEMU (B)  

Ijazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini  

 

Mimi …………………………………….    S.L.P. …………………………………………… 

Simu ya mkononi…………………………………………….  

Ninathibitisha kuwa nina mdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo 

(ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na 

baada ya mafunzo.  

 

Tarehe……………………………...    Sahihi…………………………………….  

Uhusiano……………………………………………………………….  

Weka picha 

yako hapa 

(Mwanafunzi) 


