

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO

MABALANGA DVTC 2025

Simu: (+255) 0717 441 284
(+255) 0622 086 299



P.O Box 12, SONGE -KILINDI
Mtaa - Kwediwandili
57 Barabara ya VETA-21911

Email: mabalangavtc@veta.go.tz

Kumb. Na:

Tarehe: 01/12/2024

Ndugu:

YAH: KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA VETA MABALANGA MWAKA 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umekubaliwa kujiunga na Chuo tajwa hapo juu katika Fani ya Ngazi ya kwanza, Mwaka wa kwanza, Nafasi ya **Kutwa**.
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili hadi mitatu
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyochagua.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyochagua
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa na barua hii.
7. Unatakiwa kufika Chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo/kusajiliwa
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyo tajwa katika barua hii kwa matumizi yako Chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama inavyoelekezwa katika barua hii
10. Hutapokelewa Chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Angalizo:- Fedha ikishalipwa hairudishwi.
11. **Kuripoti Chuoni**. Nafasi yako itafutwa Utakaposhindwa kuripoti katika muda wa wiki moja kuanzia tarehe ya kufungua Chuo.

.....
ATILIUS M. MAGAMBA

KAIMU MKUU WA CHUO

12. **Mwanzo wa Muhula wa Kwanza 2025.** Chuo Kilifunguliwa tarehe 13/01/2025. Unafahamishwa kwamba masomo yataanza rasmi kuanzia tarehe 20/01/2025.
13. **Muda wa Mafunzo.** Mafunzo yamepangiliwa kwa hatua tatu. Hatua ya Kwanza (Level I), Hatua ya Pili (Level II) na Hatua ya Tatu na ya mwisho (Level III) hivyo kwa sifa zako umedahiliwa hatua ya kwanza (level 1).
14. **Usalama.** Unatakiwa kujinunulia Safety Boots yenye sifa zifuatazo:- steel-toe cap; oil resistant sole. Ikiwa huna uhakika na Maelekezo yoyote hapa, fika Chuoni Ofisi ya Msajili kwa Ufafanuzi.
15. **Mahitaji Maalum:** Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako binafsi Ukiwa Chuoni. Kila mwanafunzi anaelekezwa kuzingatia na kutekeleza maelekezo hayahapa.
- Mashati Mawili Meupe (mikono mifupi) ya tetroni. (Nembo ya VETA Utapewa)
 - Suruali 2pc Rangi Ya Blue nyeusi (Dark blue)- Zingatia Vipimo Ulivyopewa. (Upana wa chini Inch 15 au Cm 38)
 - Jozi Moja ya Viatu Vyeusi vya Ngozi na Safety boot
 - Vifaa vya Hesabu (Mathematical Set) Kalamu na Penseli
 - Sweta Moja ya Blue, mavazi ya heshima (No Crazy Jeans na mavazi raruraru Hayaruhusiwi) na vifaa vya usafi binafsi.
 - Ovaroli/Ovakoti - Rangi ya Blue
 - Bima ya afya NHIF
 - Photocopy white paper ream 1
 - Kwanja au panga 1
 - Jembe 1 na
 - agio la chelewa lenye mpini mrefu.
16. **SHERIA ZA CHUO.** Chuo cha VETA MABALANGA kinazo Sheria na Kanuni kwa Mujibu na Muongozo Uliotolewa na Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi Tanzania (VETA) Nakala ime ambatanishwa na barua ya wito.
17. **Ada.** Ada ya Kutwa kwa Mwaka inajumuisha pia gharama ya vitu vilivyoorodheshwa kwenye jedwali hapa chini. tafadhali zingatia maelekezo unayopewa katika ulipaji wa ada yako.

JEDWALI LA MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE 2025

	MAHITAJI	KUTWA	MAELEKEZO
1	ADA YA MAFUNZO	60,000.00	PATA CONTROL NUMBER
2	NEMBO YA VETA 2PC	10,000.00	LIPA KWENYE CONTROL NUMBER UTAKAYOPEWA NA CHUO
3	TAHADHARI NA UKARABATI KINGA	20,000.00	
4	KITAMBULISHO	10,000.00	
5	MICHEZO	20,000.00	
6	T - SHIRT 1PC	20,000.00	
7	MCHANGO WA MAHAFALI	10,000.00	
	JUMLA KUU	155,000.00	
	BIMA YA AFYA (HAKIKISHA PIA UNA NAMBA YA NIDA)	50,400.00	LIPA KWENYE CONTROL NUMBER UTAKAYOPEWA NHIF UFIKAPO CHUONI KWA WASIO NA BIMA YA AFYA

18. UTARATIBU WA MALIPO

Ada italipwa kwa awamu mbili. Awamu ya kwanza itafanyika Januari, 2025. Unapoingia na Nusu iliyobakia Muhula wa Pili Julai, 2025 (30,000/= kwa mhula wa kwanza na 30,000/= kwa mhula wa pili). Au, lipa ada yote Unapoingia Chuoni Januari, 2025
Gharama kwa mahitaji mengine utalipa kwa Control number/ akaunti Uliyoelekezwa katika Jedwali.

NAMNA YA KULIPA ADA.

Mwanafunzi afike Chuoni VETA MABALANGA atapewa namba ya malipo kwa serikali (control number) ya kulipia ADA

19. **ADA ZA MTIHANI.** Watakaofanya vizuri katika mafunzo na kufikia viwango/sifa za ufaulu, wataruhusiwa kufanya Mtihani wa Taifa “Competence Based Assessment” [CBA] na watapaswa kulipia ada ya mtihani huo. Wazazi/Walezi wataarifiwa Kiasi cha ada wakati wa likizo ndefu, mwezi Juni, 2025.
20. **BIMA YA AFYA.** Kila Mwanafunzi Anatakiwa kuwa na Bima ya Afya NHIF. Endapo anayo Bima ya nyumbani Aje nayo La sivyo aje na malipo yake kama inavyoonyeshwa hapo juu.
21. **KUPOKELEWA.** Waliolipa ada kamili, Kuwa na vifaa vilivyotajwa na kutimiza masharti yote yaliyoandikwa hapo juu, Ndio Watapokelewa Chuoni. Utatakiwa kuonyesha vitu hivi Kwa Mwalimu Dawati la kusajiliwa Chuoni Utakaporipoti na Utapewa Kibali cha Usajili Ili kupokelewa katika Fani yako.

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

To Medical Officer (Government Hospital)

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above-named candidate to his/her fitness to undergo training and subsequently work as.....

- i) Eyesight
- ii) Hearing
- iii) Asthma.....
- iv) Other serious disease.....

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training as above.

Date.....Designation.....Signature & Official stamp.....

MABALANGA D.F.C.

KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

Mimininakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyochagua na nina ahidi kuzingatia sheria na kanuni za Chuo.

Sahihi.....Tarehe.....

b) MZAZI/MLEZI/MDHAMINI:

Mimi..... S.L. P.....Wilaya/Mkoa.....

1. Ninathibitisha kuwa ninamdhamini aliyetajwa hapo juu na nitamlipia ghrarama zote za mafunzo (ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na baada mafunzo.
2. Nina ahidi kutoa ushirikiano katika wajibu wa kusimamia nidhamu na maendeleo yake muda wote wa masomo na mafunzo, awapo Chuoni na nyumbani.

Sahihi..... Tarehe..... Nambari za Simu

MABALANGA DVTC