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KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA 

UFUNDI STADI CHUO CHA  VETA MAFIA KWA 

MWAKA WA MASOMO 2025/26 

Ndugu.:  

Mkuu wa Chuo Cha VETA Wilaya ya Mafia anapenda kukufahamisha kwamba 

umechaguliwa kujiunga na chuo cha mafunzo ya ufundi stadi VETA Mafia katika fani 

uliochagua kama ulivyoorodheshwa. 

Chuo hiki kipo mkoa wa Pwani katika Halmashauri ya Wilaya ya Mafia, kilometre 13 

tokea kiwanja cha Ndege Mafia na kilometer 15 kutokea Bandari ya Mafia. 

MAELEZO 

1. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025 

2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili. 

3. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya 

kumudu mafunzo katika fani uliyochagua. 

4. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa zilizoainishwa 

kwenye taarifa hizi. 

5. Unatakiwa kununua vifaa ainishwa kwa matumizi yako chuoni. 

9. Unatakiwa kuriport ndani ya wiki moja kutokea tarehe ya kufungua chuo 

 

MAHITAJI YA VIFAA UNAVYOTAKIWA KUJA NAVYO 
A. Mashati mawili meupe ya tetron – mikono mirefu. 

B. Suruali mbili za bluu kwa wavulana au Sketi Mbili za bluu kwa wasichana (ISTEM No1). 

Zisiwe za kubana na zisiwe fupi (suruali isiwe juu ya vifundo(ankle) vya miguu na sketi isiwe 

juu ya magoti) 

C. Jozi moja  au mbili ya viatu vyeusi (vya ngozi vyenye kamba kwa wanaume) na soksi nyeupe 

pea mbili. 

D. Mavazi na vifaa vya usafi binafsi. (Fagio la ndani, kwa ajili ya usafi wa chumbani) 

E. Madaftari (counter book ) saba. 

F. Kwa wale watakaokaa bwenini waje na shuka mbili (pinki kwa wasichana, bluu kwa 

wavulana),mto wa kulalia, bakuli (SIO PALSTIKI), sahani (SIO PLASTIKI), kikombe (SIO 

PLASTIKI), kijiko cha chakula, ndoo moja ndogo kwa ajili ya bafuni. Picha ndogo 1 (passport 

size), jembe kwa ajili ya usafi wa mazingira. 

G. Karatasi nyeupe (photocopy paper A4 - 21cm x 29.7cm, 80 GSM) rim moja. 

H. Viatu aina ya raba na tracksuit ya blue kwa ajili ya michezo. 

I. Overcoat ya kaki kwa wanafunzi wa fani ya umeme, Overcoat ya blue kwa wanafunzi wa fani 

ya ushonaji. 

J. FAHAMU :  

i. Vitu hivi vitakaguliwa siku ya kuwasili chuoni.  

ii. Nyaraka zote hizi ni muhimu kuja nazo siku ya kuwasili chuoni  zikiwa zimejazwa ipaswavy. 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 

CHUO CHA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA MAFIA 
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A. Ada mwaka wa Kwanza 

MIHULA ADA JUMLA BWENI AU KUTWA 

 

I 

60,000 60,000.00 BWENI 

30,000 30,000.00 KUTWA 

    

 

II 

60,000 60,000/= BWENI 

30,000 30,000/= KUTWA 

 

B: Michango 

N KIFAA MALIPO 

i Bima ya afya (NHIF) kwa wasio na Bima 50400.00 

ii Nembo ya VETA   5,000.00 

iii Tshirt  20,000.00 

iv Kitambulisho cha mwanachuo 10,000.00 

v Serikali ya Wanafunzi (MASO)  na Michezo 15,000.00 

vi Godoro 20,000.00 

  120,400.00 

 

D. JUMLA  YA ADA NA MICHANGO 

MIHULA WASIO NA BIMA WENYE BIMA BWENI AU KUTWA 

 

I 
180,400.00 130,000.00 BWENI 

150,400.00 100,000.00 KUTWA 

    

 

II 

60,000 60,000/= BWENI 

30,000 30,000/= KUTWA 

 

FAHAMU:. 

Malipo ya Ada yatalipwa kwenye control namba itakayotolewa na muhasibu chuoni. 

 

SHERIA ZA CHUO CHA VETA MAFIA: 

Ili kufanikisha mafunzo ya ufundi stadi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria 

zifuatazo:- 

1. MAHUDHURIO: 

(a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii 

ina maana ifikapo saa 1:30 asubuhi wanafunzi wote wawe wameshafika 

chuoni.  

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo yoyote ile bila ya RUHUSA 

ya Mwalimu wa zamu na mwalimu wa darasa. 

(c) Mwanafunzi  wa kutwa (Day), au awapo nje ya chuo kwa ruhusa maalum, 

akiwa kapatwa matatizo au dharura yeyote na kushindwa kuhudhuria au 

kurudi  chuoni, lazima  taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa. 

(d) Mahudhurio ya darasani chini ya 85% (asilimia themaninini na tano) 

mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo. 

(e) Vyumba, Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. 

Hairuhusiwi kuchora au      kuandika kwenye kuta za majengo viti au meza za 

chuo. Adhabu kali itatolewa kwa atakaefanyae hivyo. 
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2. MAVAZI: 

(a) Sare ya chuo ni suruali (kwa wanume) au sketi (kwa wasichana) ya dark 

bluu na shati jeupe la mikono mirefu na T-shirt ya VETA. Sare hiyo 

ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni nyakati za masomo. Wakati 

wote shati liwe limechomekewa. 

(b) Mavazi ya kubana, yasiyo ya heshima, pensi au kaputula, skirt fupi, 

hayaruhusiwi 
(c) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 
(d) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) 

kubadhi, haviruhusiwi kuvaliwa chuoni nyakati za masomo. 

 
3. USAFI WA MWILI: 

(a) Hairuhusiwi kuvaa hereni ndefu za kuning’inia, pete (isipokua ya ndoa), 

bangili nyingi na kwa kipindi chote cha muda wa darasani. 

(b) Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali mda 

wowote uwapo chuoni. 
(c) NYWELE NA NDEVU KWA WAVULANA: 

i. Zikatwe ziwe fupi, KIPARA hakiruhusiwi kabisa. 
ii. Ndevu haziruhusiwi.  

iii. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi au sharubu. 

(d) NYWELE NA KUCHA KWA WASICHANA: 

i. Nywele ziwe fupi au zisukwe vizuri, rangi kwenye nywele 

hairuhusiwi 

ii. Hairuhusiwi kuwa na kucha ndefu, wala kupaka rangi za kucha 

(e) MANUKATO, KUPIGA MSWAKI NA KUOGA: 

i. Hairusiwi kujipulizia manukato yenye harufu kali 

ii. Unatakiwa kupiga mswaki mara mbili kwa siku (usinuke mdomo) 

iii. Unatakiwa kuoga kwa maji safi na sabuni walau mara moja kwa 

siku (usinuke jasho) 
4. USAFI WA MAZINGIRA 

(a) Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mazingira ya chuo kwa ujumla wake 
kwa kufanya usafi wa chumba anacholala, chooni, bwenini, mazingira ya 
nje pamoja nakutotupa taka ovyo na kupanda na kutunza miti. 

(b) Wanafunzi wanatakiwa kutunza miti iliopo mazingira ya chuo na kupanda 
miti kwa ajili ya matunda na kivuli 

(c) Wanafunzi wanatakiwa kutumia maji na umeme vizuri na sio kufuja. 
Ufujaji ni kosa. 

 
5. WIZI NA USALAMA 

(a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba 

mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja 

na kufikishwa kwenye vyombo vya dola. 

(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na 

ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza. 

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na 

vile vilivyoko ndani ya chuo pasi ya kukitolea taarifa na kukuandikisha. 

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini. 

(e) Mwanafunzi atatakiwa kuonyesha kitambulisho chake kwa mlinzi getini, 

mda wote anapoingia na kutoka chuoni 

(f) Mwanafuzni atatkiwa kutoa taarifa kwa walinzi au walimu pindi aonapo 

tukio lolote la uhalifu au uharibifu wa mali za chuo au mwanafunzi, 

(g) Wanfunzi hawaruhusiwi kuitembelewa na wageni chuoni pasi ya 

kuwandikisha na kuwatambulisha kwa walinzi. 

(h) Watu wasio wanafunzi hawruhusiwi kulala ndani ya chuo. Wanafunzi wa 

kutwa watalala kwa kibali maalum toka kwa mkuu wa chuo kupitia kwa 

mlezi wao. 
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6. UGOMVI NA MATUSI: 

Matusi, kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana 

akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye 

vyombo vya dola mara moja. 

7. ULEVI NA MADAWA YA KULEVYA 

i. Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au amelewa au kunywa pombe 

akiwa ndani ya eneo la chuo adhabu yake ni kufukuzwa chuo. 

ii. Iwapo itabainika mwanafunzi anavuta bangi au kutumia au kuuza au 

kushiriki katika shughuli za madawa  ya kulevya atafukuzwa chuoni na 

kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola mara moja. 

8. MAPENZI  NA UJAUZITO. 

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati 

yake na mfanyakazi wa chuo hairuhusiwi kabisa. Kufanya hivyo 

kutapelekea kusimamishwa masomo au kuondolewa boarding (Bweni) au 

kupoteza nafasi ya masomo. 

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi 

watumishi nyumba za watumishi bila ya kibali au ruhusa. Kufanya hivyo 

kutapelekea kusimamishwa masomo au kuondolewa boarding (Bweni) au 

kupoteza nafasi ya masomo. 

(c) Mda wote mwanafunzi wa kiume haruhusiwi kuingia bweni la wanafunzi 

wa kike au mwanafunzi wa kike kuingia bweni la wanafunzi wa kiume. 

Adhabu kali itatolewa ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo kwa 

yeyote atakaekutwa na kosa hilo. 

(d) Mda wowote wanafunzi wa kike na wakiume hawaruhusiwi kukaa au 

kuwa wawili faraga, mazungumzo au masomo yafanyike sehem za wazi 

zilizopangwa na chuo.  

(e) Kufanya mapenzi ndani ya eneo la chuo ni MARUFUKU. adhabu yake ni 

kufukuzwa chuo.  

(f) Wanafunzi wote wenye ujauzito wanatakiwa kutoa taarifa kwa mlezi wao 

na mwalim wa darasa, wanafunzi hao wanaruhusiwa kuendelea na masomo 

ila watashauriwa kukaa day (kutwa) ili kuepuka usumbufu. 

 

9. MIGOMO: 

Suala lolote la migogoro au sintofahamu  lipelekewe taarifa kwa serikali 

ya wanafunzi na kisha uongozi wa chuo. Migomo ni marufuku, na 

kuchochea migomo ni kosa chuoni. Atakayeshawishi au kusababisha  

mgomo atafukuzwa chuoni mara moja. 

 
10. LUGHA YA MAWASILIANO CHUONI 

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza, hivyo ni 

wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kuongea  kiingereza mda wote 

wawapo chuoni, adhabu itatolewa kwa yeyote asietii. 

 

11. DINI NA USTAARABU WAKE 

(a) Kutakua na muda au vipindi vya dini chuoni ili kuimarisha 

maadili 

(b) Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu dini ya mwengine pasi 

kudhihaki hata kidogo 

12. MATUMIZI YA SIMU ZA MKONONI  

(a) Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi. 

(b) Ni marufuku kusambaza au kuwaonyesha picha za uchi au zisizo na 

maadali chuoni.  
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ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI 
13. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu: 

i. Jumapili kuanzia saa 12:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni 

ii. Jumamosi kuanzia saa 12:00 mchana hadi saa 12:00 jioni 
iii. Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali. 

14. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa 

amevaa kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha lango kuula Chuo. Mwanafunzi 

atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali 

za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au 

kufukuzwa chuoni. 

15. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali 

atasimamishwa masomo. 

16. Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa 

atafukuzwa chuo kwa kosa la ktaka kuunguza moto majengo ya chuo. 

17. Kuzuia wadudu kama mende, mda wote wanafunzi watakula chakula kwenye 

bwalo la chakula nasio vyumbani, isipokuwa wagonjwa wenye kibali.  

18. Saa nne kamili usiku, wanachuo wote wanatakiwa wawe ndani ya vyumba vyao 

vya kulala.  
19. Mwanafunzi wa bweni atajaza kibali maalum kumruhusu kulala nje ya chuo. 
20. Wageni wote wanaokuja kuwasalimia wanafunzi waje baada ya muda wa masomo 

au week end, mwisho wa kutembelewa ni saa 12:00 jioni. 
 
 
 
 

 

………………………………….. 

Salim Jumbe 

Kny: MKUU WA CHUO 
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

 

Date……………………… 

 

THE MEDICAL OFFICER 

...…………………………… 

……………………………… 

…………………………………… 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION: 

Name of trainee ……………………………………………………….. 

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training  

 

Eye sight…………………………………………………… 

 

Hearing…………………………………………………….. 

 
Asthma……………………………………………………… 
 
Other serious diseases…………………………………......... 
 
MEDICAL CERTIFICATE: 

I have examined the above named and consider that he/she is physically 

fit/unfit for training as above. 

Date …………………………………….  

Designation……………………………… 

 
Signature and ……………………………… 
 
 
official stamp………………………………… 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

 

a) MWANACHUO 

 

Mimi ....................................................................  

Fani ya…………………………………………… 

Ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia 

sheria na kanuni za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri. 

Sahihi ……………………………………..Tarehe…………………………. 

 

b) MDHAMINI 

 

Mimi………………………………………………………………… 

ambaye(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k) wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa 

ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada na michango 

mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo wakati wote wa 

mafunzo. 

 

Simu…………………………………… 

 

Sahihi ………………………………  

 

Tarehe …………………………. 
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