

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
VETA MPANDA 2025

Simu: 0686 555 844

BOX 190 MPANDA

Nukushi:



mpandavtc@veta.go.tz

www.veta.go.tz

Kumb. Na;

Ndugu

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA MPANDA MWAKA 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
Fani ya :
Katika ngazi Level One
Mwaka wa 1
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe: 13/01/2025
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari anayetambuliwa na Serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu Mafunzo katika Fani uliyopangiwa.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya Mafunzo uliyopangiwa.
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za Chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
7. Unatakiwa kufika Chuoni na barua hii siku ya kuanza Mafunzo
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako Chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii
10. Hutapokelewa Chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu, Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi, Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa
11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili (2) baada ya tarehe ya kufungua Chuo

GABRIEL S. SIKOI
MKUU WA CHUO

Principal
Mpanda Vocational Training
P. O. BOX 190
Mpanda

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI**CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI - VETA MPANDA**

MAHITAJI YA MUHIMU KWA WANAFUNZI WA NGAZI YA KWANZA

A: ADA NA MICHANGO MINGINE KWA MWAKA

Na.	MCHANGO	KIASI	
		BWENI (BOARDING)	KUTWA (DAY)
1	Ada ya Mafunzo	120,000.0	60,000.0
2	Michezo	20,000.0	20,000.0
3	Kitambulisho	5,000.0	5,000.0
4	Tahadhari	20,00.0	20,000.0
5	Nembo ya VETA (logo)	5,000.0	5,000.0
	JUMLA	170,000.0	110,000.0

B: BIMA YA AFYA NA HUDUMA ZA MATIBABU KWA MWAKA

Bima ya afya ni hitaji la lazima kwa kila mwanafunzi, Kwa asiye na kadi ya Bima ya afya (NHIF) aje na fedha taslimu **Tsh 55,000/=** (ikiwa Tsh. 50,400 ni kwa ajili ya kadi ya Bima na 4,600 kwa ajili ya kugharamia huduma ya kwanza awapo Chuoni).

Mwanafunzi akifika Chuoni atapewa namba maalumu (control number) ya kufanya malipo ya bima ya afya. Kadi hii itakuwezesha kupata huduma popote Tanzania, na pia ina wigo mpana wa matibabu kwa kuwa huduma zake zinapatikana kirahisi na kwenye vituo vingi vya afya.

Kwa yule aliye na kadi ya bima ya afya, ahakikishe kadi yake inahudumiwa na haijaisha/kukaribia kuisha muda wake wa matumizi na atahitajika kuwasilisha kwa Msajili wa Chuo ili ihakikiwe (kadi ya bima inayokubalika ni ya NHIF pekee).

NB: Wakati wa kuripoti Chuoni, Mwanafunzi aje na kitambulisho au Namba ya NIDA pamoja na cheti chake cha kuzaliwa

C: MAHITAJI YA MWANAFUNZI NA GHARAMA ZAKE KWA MWAKA

1. Sare za Chuo zifuatazo utazipata Chuoni kwa gharama iliyoainishwa katika jedwali hapo chini:-

NA.	SARE	IDADI	BEI KILA MOJA	GHARAMA
1	Suruali rangi ya Dack blue	2	20,000.0	40,000.0
2	Overall/ Overcoat (Dack blue)	1	40,000.0	40,000.0
3	Fulana (T-shirt)	1	15,000.0	15,000.0
	JUMLA			95,000.0

2. Vifaa vifuatavyo utatakiwa kununua na kuja navyo wakati wa kuripoti kwa ajili ya matumizi yako ukiwa Chuoni:-

Na.	MAHITAJI	IDADI
1	Shati nyeupe ya tetron (mikono mifupi)	2
2	Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba(visigino vifupi)	Jozi 1
3	Daftari Kubwa (3 Quire)	8
4	Ream ya Karatasi (A4)- 80grams	1
5	Sweta Rangi ya Blue	1
6	Godoro futi 2.5"x 6"x Unene inch 3 (Kwa mwanafunzi wa Bweni)	1
7	Mathematical set- heavy Duty tools	1
8	Ndoo (Kwa mwanafunzi wa bweni)	2
9	Shuka la bluu kwa wavulana na pinki kwa wasichana (Kwa mwanafunzi wa Bweni)	2
10	Safety boot nyeusi (isipokuwa kwa mwanafunzi wa fani ya Uhazili)	Jozi 1
11	Fekeo (slasher)	1
12	Mabuti kwa mwanafunzi wa fani ya Uashi au Zana za kilimo	Jozi 1
13	Chandarua, vifaa vya kutumia wakati wa chakula, na vifaa vya usafi binafsi kama sabuni, dodoki, dawa ya meno, chanuo, brashi, mswaki, n.k. (Kwa mwanafunzi wa bweni)	

D: JUMLA YA GHARAMA ZA MALIPO NA NAMNA YA KUFANYA MALIPO YA ADA NA MICHANGO MINGINE KWA MWAKA

Kwa mwaka mzima ambao una mihula yote miwili (2), mwanafunzi wa Bweni anatakiwa kulipa Jumla ya Tshs. 320,000.00 (Laki tatu na elfu Ishirini) na mwanafunzi wa kutwa anatakiwa kulipa jumla ya Tsh. 260,000.0. (Laki mbili na Elfu Sitini).

Mwanafunzi anaweza kulipa fedha ya mihula yote miwili kwa mkupuo mmoja au akalipa kiasi kilichoainishwa kwa kila muhula husika kama jedwali hapo chini linavyoonesha:-

MALIPO	MUHULA WA KWANZA - JANUARI HADI JUNI 2024		MUHULA WA PILI - JULAI HADI DISEMBA	
	BWENI	KUTWA	BWENI	KUTWA
Ada	60,000.0	30,000.0	60,000.0	30,000.0
Michango mingine	145,000.0	145,000.0	0.0	0.0
Bima ya afya na huduma za matibabu	55,000.0	55,000.0	0.0	0.0
JUMLA	260,000.0	230,000.0	60,000.0	30,000.0

ZINGATIA:

1. Fedha za Ada za Chuo na Michango yote haitapokelewa kwa fedha taslimu, badala yake kila Mwanafunzi/ Mzazi/ Mlezi ataelekezwa utaratibu wa kufanya Malipo ikiwepo Ofisi ya Chuo ya kuchukua 'control number' na kwenda kulipa katika Taasisi za kifedha zinazoeleweka.

2. Chuo hakitahusika na Makosa yeyote kimalipo itakayofanywa nje ya utaratibu ulioelekezwa kufanya malipo.
3. Mwanafunzi hatapokelewa kama hajalipa ada na mahitaji mengine yaliyoainishwa kwenye fomu hii
4. Kama utahitaji ufafanuzi wa jambo lolote lililo kwenye fomu hii wasiliana na Mratibu wa Mafunzo kwa namba +255 765 054 183.

MAELEZO MENGINE UTAYAPATA UFIKAPO CHUONI