

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

NDOLAGE- 2025 (LEVEL 1)

1. UTANGULIZI

Uongozi wa Chuo cha Ufundi Stadi NDOLAGE, unakupongeza na kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Chuo cha ufundi stadi NDOLAGE, katika fani tajwa Mwanzoni mwa fomu. Nafasi hii ni adimu sana, hata hivyo wewe umekuwa miongoni mwa vijana wachache waliobahatika kupata nafasi miongoni mwa wengi walioomba. Ni matumaini yetu kuwa utaitumia vema nafasi hii, katika kipindi chako cha mafunzo ili uweze kujijengea maarifa, stadi na mwelekeo wa kutosha kukidhi mahitaji ya kuwa fundi stadi wa sasa na baadae.

Mafunzo ya ufundi stadi yameandaliwa kwa lengo la kuwajengea umahiri kitaaluma, na katika stadi za kazi katika misingi ya kwenda kuajiriwa au kujiajiri baada ya kuhitimu.

2. MAHALI CHUO KILIPO NA JINSI YA KUFIKA CHUONI

Mahali chuo kilipo

Chuo cha ufundi stadi NDOLAGE, kipo Mkoani Kagera, Wilaya ya Muleba, Tarafa ya Kamachumu, Kata ya Kamachumu, Kijiji cha Bushagara (barabara ya Ndolage). Chuo kipo umbali wa KM 60 kutoka Bukoba (M), KM 5 Kutoka Kamachumu senta

a) Hali ya hewa na mazingira ya chuo.

Mazingira na hali ya hewa Chuoni Ndolage ni ya joto la wastani mchana, na baridi nyakati za jioni. Kwa hali hii wanachuo hawalazimiki kubeba nguo za kujikinga na baridi kali wajapo chuoni.

3. MAELEKEZO KWA AJILI YA USAJILI

- I. Chuo kitafunguliwa tarehe **13/01/2025**. Mafunzo yatachukua muda miaka miwili (2) kwa fani za ufundi na miaka mitatu (3) kwa fani ya uhazili. Mwisho wa kuripoti chuoni ni tarehe **24/01/2025**.
- II. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uje na kitambulisho au Namba ya NIDA, nakala ya cheti cha kuzaliwa na nakala za vyeti vyako vya kitaaluma, pamoja na barua hii.
- III. Unatakiwa uje na fomu utakayojaziwa cha Daktari wa hospitali inayotambuliwa na Serikali kuthibitisha kuwa una afya njema ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa. (Fomu ya vipimo imeambatanishwa).
- IV. Unatakiwa ufike na picha mbili za pasipoti (Passport size)
- V. Unatakiwa kuthibitisha wewe pamoja na mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo katika fani uliyo pangiwa.

Zingatia

- Mwanafunzi ambae hatokamilisha Ada, Michango na mahitaji yote yaliyoagizwa hatopokelewa Chuoni.
- Kumbuka kuandika jina kamili la mwanafunzi na kozi husika kwenye karatasi (risiti) ya malipo na kuipeleka kwa Msajili wa Wanafunzi mara moja umalizapo malipo.

**CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NDOLAGE – NDOLAGE VTC
MAHITAJI YA MUHIMU YA KUJIUNGA NA CHUO KWA MWAKA 2025**

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

S/N	Aina ya malipo	MUHULA WA I-2025		MUHULA WA II- 2025	
		BWENI	KUTWA	BWENI	KUTWA
1	Ada ya Mafunzo	00	30,000	00	30,000
2	Fedha za Uniform (Suruali 2)	00	40,000	00	00
3	Overcoat/overoll moja	00	30,000	00	00
4	Ada ya Mthani (CBA)	00	00	00	25,000
5	Tshirt	00	20,000	00	00
6	Fedha ya Tahadhari (Hairudishwi)	00	20,000	00	00
7	Nembo ya VETA	00	5,000	00	00
8	Kitambulisho	00	5,000	00	00
9	Kuchangia sherehe ya mahafali	00	00	00	25,000
	JUMLA	00	150,000	00	80,000
MAHITAJI MENGINE UNAYOTAKIWA KUJA NAYO					
10	Mashati mwawili (2) meupe ya tetron ya mikono mifupi	-	Uje nayo		
	Suruali mbili (2) Dark blue	-	25,000		Chuoni
11	Viatu vya Ngozi jozi moja (1) nyeusi	-	Uje navyo		
12	Mathematical set, 1(Nataraji)	-	Uje nayo		
13	Scientific calculator, 1	-	Uje nayo		
14	Madaftari 08 makubwa, Quire 3	-	Uje nayo		
15	Ream ya karatasi (A4) 1	-	Uje nayo		
16	Sweta la rangi ya Dark bluu	-	20,000		Chuoni
17	Safety boot, Jozi moja (nyeusi)	-	Uje nayo		
18	Jembe lenye mpini 1	-	Uje nalo		
19	Panga au Fyekeo 1	-	Uje nalo		

TARATIBU ZA ULIPAJI ADA NA MAHITAJI MENGINE

Fedha yote ya malipo ya Ada na mahitaji mengine kwa Muhula wa kwanza italipwa kwa **mkupuo mmoja** kwa kutumia “**Control number**” utakazopewa na ofisi ya uhasibu ya VETA NDOLAGE. Mwaka wa kwanza Kutwa atalipa **Tsh. 80,000**. Muhula wa pili utalipa (**30,000**) elfu thelathini tu/=, “*Ni vema zaidi ukilipia benki au kwa wakala ambapo utapata RISITI ya karatasi*” inayohifadhika kirahisi.

**CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NDOLAGE – NDOLAGE VTC
MAHITAJI YA MUHIMU YA KUJIUNGA NA CHUO KWA MWAKA 2025**

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

ZINGATIA:

1. Ukifanya makosa wakati wa malipo, pesa iliyolipwa hairudishwi.
2. Hutapokelewa kama hujalipa ada na mahitaji mengine yaliyoainishwa hapo juu.

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

SHERIA ZA CHUO KWA MWANAFUNZI WA BWENI NA KUTWA:

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUFUATA
SHERIA ZIFUATAZO: -

1. MAHUDHURIO:

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:15 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda Nyumbani, Hospitali Au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa Mwalimu wa darasa.
- (c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.
- (d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo.
- (e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

2. MAVAZI:

- (a) Sare ya chuo ni suruali ya Dark bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli na overcoat zivaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.
- (d) Wakati wa kazi za vitendo mwanafunzi anatakiwa avae viatu vya Usalama (safety boot)
- (e) Viatu vya kuvaliwa madarasani ni viatu vyeusi vya ngozi, vyenye visigino vifupi na vinavyofungwa na Kamba
- (f) Soksi rangi Nyeusi kwa wavulana na Nyeupe kwa wasichana

3. USAFI WA MWILI:

- (a) Hairuhusiwi kuvaa Heleni, Pete, Bangili, Mkufu na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- (b) NYWELE KWA WAVULANA:
 - i. Zikatwe ziwe fupi sana, **KIPARA** hairuhusiwi kabisa.
 - ii. Ndevu aina zote (mustachi/sharubu) haziruhusiwi.

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

(c) NYWELE KWA WASICHANA:

- i. Zikatwe ziwe fupi sana au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma isiyozidi saba (7).
- ii. Kucha zisifugwe kabisa wala kupakwa rangi

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

- (a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya Chuo au mwanafunzi mwenzake, hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja.
- (b) Ukipoteza kifaa cha Chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko ndani ya chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

5. UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo hatua za kisheria zitachukuliwa mara moja ikiwemo kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

6. ULEVI:

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kuchukua hatua za kisheria moja.

7. MAPENZI:

- (a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na Mwanafunzi au kati ya Mfanyakazi na Mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.
- (b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bila ya kibali au ruhusa.

8. MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo atachukuliwa hatua kali za kisheria.

9. LUGHA

Lugha inayotumika kuendesha masomo ni Kiingereza.

10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja

11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

12. Mwanafunzi ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

- i.** Jumamosi kuanzia saa 7:300 mchana hadi saa 12: jioni
- ii.** Jumpili kuanzia saa 12:00 asubuhi hadi saa 12: jioni
 - Ruhusa ya kutoka, Mwanachuo ataandika jina kwenye kitabu cha kutoka na kuingia sambamba na muda husika.
 - Hairusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maaluum.

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

**VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY
NDOLAGE VOCATIONAL TRAINING CENTRE (NDOLAGE VTC)**

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Admission to NDOLAGE VTC is conditional upon receipt of satisfactory medical report. The practitioner to whom this form is presented is requested to examine the candidate to his/her fitness to undergo training and subsequently work as a/an..... (Trade)

The Medical Officer

.....
.....
.....
.....

Please examine (candidates name)

- (i) Eyesight.....
- (ii) Hearing.....
- (iii) Height.....
- (iv) Allergies.....
- (v) Weight.....
- (vi) Asthma.....
- (vii) Epilepsy.....
- (viii) Other serious diseases.....

MEDICAL CERTIFICATE

I have examined the above named and consider that/she is physically fit/unfit for training as above.

TITLE.....SIGNATURE.....

Official Stamp..... Date.....

CHUO KITAFUNGUA TAREHE 13/01/2025

TAARIFA YA MWANACHUO (PERSONAL PARTICULARS)

SEHEMU (A)

Ijazwe na mwanafunzi (tumia herufi kubwa)

1. Jina la ukoo Bw./Bibi/Bi.....
2. Majina mengine.....
3. Mahali ulipozaliwa (Wilaya).....Mji/Kijiji.....
4. Kiwango cha elimu.....
4. Tarehe na mwaka wa kuzaliwa.....
5. Hali ya ndoa..... (umeoa/olewa)
6. Anuani ya makazi ya kudumu.....
7. Jina la mzazi/mlezi.....
8. Anuani ya mzazi/mlezi.....
.....
9. Nambari ya simu ya mzazi/mlezi.....

AFFIX YOUR
PASSPORT SIZE
HERE

BANDIKA PICHA
YAKO HAPA

(Mwanafunzi)

Uthibitisho

Mimi Nathibitisha kwamba, ninaikubali nafasi hii, na kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni sahihi na za kweli.

Sahihi..... Tarehe.....

SEHEMU (B)

Ijazwe na Mzazi/Mlezi/Mdhamini

Mimi S.L.P.

Simu ya mkononi.....

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini mtajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za Mafunzo (ada) n.k. pamoja na nauli wakati wote wa kwenda Chuoni na kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya mafunzo.

Tarehe..... Sahihi.....

Uhusiano.....