
 

                      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

              WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

     CHUO CHA  UFUNDI STADI WILAYA YA PANGANI 

___________________________________________________________________          

MAELEZO YA KUJIUNGA NA CHUO CHA UFUNDI STADI VETA PANGANI – MWAKA 2025 

 

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA UMAKINI MZAZI/MLEZI WA MWANACHUO 

1. Wanachuo wote zingatia kufika siku ya kufungua chuo kama ilivyoelezwa ukurasa wa kwanza kabla 

ya saa 12:00 jioni. Usiporipoti ndani ya siku 14 nafasi itachukuliwa na mtu mwingine. 

2. TAFADHALI: UFIKAPO CHUONI, FIKA NA CHETI HALISI PAMOJA NA KIVULI CHA CHETI  

AU TAARIFA RASMI YA MKUU WA SHULE ULIYOHITIMU   

3. Ada, michango na mahitaji ya mwanachuo: 

Na MAELEZO 

Muhula 

wa 

kwanza 

(KUTWA) 

Muhula 

wa pili 

(KUTWA) 

Muhula 

wa 

kwanza 

(BWENI_) 

Muhula 

wa pili 

(BWENI) 

(a)   Ada na michango         

i.                   Ada 30,000 30,000 60,000 60000 

ii.                 Mahafali 20,000   20,000   

iii.               Michezo 10,000   10,000   

iv.               Ada ya mtihani   25,000.00   25,000.00 

v.                 Tahadhari 20,000   20,000   

a.     Jumla ya ada na michango 75,000 55,000 105,000 85000 

(b)SARE YA CHUO         

i.                   
Suruali mbili (20,000 @ 

1) 
40,000   40,000   

ii.                 Overoli 30,000   30,000   

iii.               
Overcoat (DSCT TU)- 

Moja 
15,000   15,000   

iv.               Fulana (T-shirt) ya VETA 17,000   17,000   

v.                 Nembo mbili za VETA 5,000   5,000   

vi.               Kitambulisho 5,000   5,000   

b.     Jumla ya gharama za sare za chuo 103,000   103,000   

c.       Bima ya afya(kwa ambao hawana) 50,400   50,400   

Jumla (a+b+c) 283,400.00 343,400.00 



 

• Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na  Ream moja ya karatasi nyeupe (A4) 

• Utaratibu wa kulipia unafanyika kwa control number ambayo inatolewa na Uongozi wa Chuo. 

 

KUMB: Kwa mwanafunzi aliye na Bima ya Afya atatakiwa kuionesha mara afikapo chuoni 

➢ Baada ya kufanya malipo wasilisha risiti ofisi ya uhasibu ili ubadilishiwe na kupewa RISITI 

YA VETA.  

➢ Wasilisha nakala ya RISITI YA VETA katika ofisi ya Msajili ili irekodiwe na baada ya hapo 

NI JUKUMU LA MWANACHUO KUTUNZA RISITI ZAKE ZOTE ZA MALIPO KWA 

MUDA WOTE WA MAFUNZO.  

➢ Lipa fedha kiasi ulichoagizwa tu. Malipo yakifanyika hayarudishwi.  

Pia mwanachuo anatakiwa kuwa na;- 

• Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya Tetron. Yawe yanazidi sm 20 kutoka kwenye 

kiuno ili kuweza kuchomekea vizuri. 

• Jozi mbili ya viatu vyeusi, vya ngozi visigino vifupi na vyenye kamba. 

• Jozi moja ya viatu vya michezo   

• Jozi moja ya viatu vya usalama kwenye karakana (Safety boot), isipokuwa kwa wale wa 

uhazili na komputa wanatakiwa kuwa na viatu nyenye visigino vifupi na vyenye kamba. 

• Jozi nne (4) za soksi kwa wanawake ziwe nyeupe na kwa wanaume ziwe nyeusi. 

• Jozi moja ya soksi za michezo  

4. Vifaa vya usafi. 

Kwa wanafunzi wanaojiunga ngazi ya kwanza 2024 wanapaswa kuleta vifaa vifuatavyo kwa ajili 

ya usafi wa mazingira, vyoo, karakana na madarasa. 

(a) Mwanafunzi wa fani ya umeme anatakiwa kuleta Rubber Squeezer, Kwanja, Jembe na Ndoo 

ndogo ya lita kumi.  

(b) Mwanafunzi wa fani ya ujenzi anatakiwa kuleta Mfagio mgumu (Hard bloom), Kwanja, Jembe 

na Ndoo ndogo ya lita kumi 

(c) Mwanafunzi wa fani ya ubunifu na teknolojia ya mavazi(Ushonaji) anatakiwa kuleta mfagio 

laini (Soft bloom), Kwanja, Jembe na Ndoo ndogo ya lita kumi 

5. Vifaa vya matumizi binafsi 

• Vifaa vya hesabu (mathematical set). 

• Kalamu ya mkaa (kuchorea) 

• Daftari kubwa 11 



• Drawing pens (kalamu za wino za kuchorea) – 0.25, 0.35, 0.5, 0.7, na 

•  Set square 450/600 isipokuwa fani ya uhazili na “computer”..  

6. Mwanachuo unatakiwa kujaza fomu ya uchunguzi wa matibabu (medical examination form) pamoja 

na fomu ya kukubali nafasi ya mafunzo ya ufundi stadi. 

7. Mwanachuo hatapokelewa chuoni iwapo atafika bila kutekeleza vifungu vyote vilivyotajwa hapo juu.  

8. Sheria za chuo zimeambatanishwa, mwanachuo na mzazi mnatakiwa kusoma kwa makini. Taratibu 

zingine za chuo zitatolewa utakapofika chuoni.  

9. Mwanachuo unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo. 

 

Wako,  

KWA NIABA YA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA PANGANI.  

 

 

 

 

Deodatus mbyalu 

KAIMU MKUU WA CHUO 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

VET DECL FORM – IF 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

a) MWANACHUO  

Mimi …………………………………………………………………………………… nakubali nafasi 

ya mafunzo katika fani niliyopangiwa pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo ambazo 

nimezisoma na kuzielewa vizuri.  

Namba za simu ya mwanachuo 1: ……………………………….. 2: ……………………………….. 

Saini ya mwanachuo ………………………………………… tarehe …………………………………. 

b) MDHAMINI  

Mimi …………………………………………………………………………………… ambaye ni 

………………………………………………………. Wa mtwaja hapo juu, nathibitisha kuwa 

nitamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ni ada na gharama nyingine kama 

ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na chuo na nauli ya kwenda chuoni na kurudi nyumbani 

wakati wote wa likizo na baada ya mafunzo.  

Namba za simu ya mdhamini 1: ……………………………….. 2: ……………………………….. 

Saini ya mdhamini ………………………………………… tarehe …………………………………. 

 

 

 

 



 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 

        

 

 

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA PANGANI. 

SHERIA ZA CHUO KWA WANACHUO WOTE. 

 

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KWA KILA MWANACHUO 

ANATAKIWA KUFUATA SHERIA ZIFUATAZO:  

Kwa muda wote mwanachuo unapokuwepo chuoni unatakiwa kufuata taratibu na sheria za chuo. 

Kutofanya hivyo kunaweza kupelekea hatua kali za kinidhamu kuchukuliwa dhidi yako. Zifuatazo ni 

taratibu na sheria za chuo :- 

1. MAHUDHURIO.  

(a) Kila mwanachuo anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi.  

(b) Mwanachuo hatakiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu nyingine 

yoyote kwa sababu ya msiba, kuuguliwa au kuugua ni lazima apate kibali cha Mkuu wa chuo.  

(c) Mahudhurio chini ya 85% mwanachuo hataruhusiwa kufanya mtihani.  

(d) Ni marufuku kwa mwanachuo kuingia au kutumia simu ya mkononi sehemu yoyote 

inayohusiana na mafunzo ikiwa ni darasani au kwenye karakana.  

2. MAVAZI NA USAFI WA MWILI  

(a) Mwanachuo unatakiwa kuvaa sare ya chuo ambayo ni suruali ya “Blue” yenye vipimo (Size 

14) vilivyothibitishwa na chuo wakati wote unapokuwa katika mazingira ya chuo. Shati 

jeupe la mikono mifupi lenye nembo ya VETA lililochomekewa vizuri ndani ya suruali. 

Mwanachuo atakayevaa sare ya chuo isiyokidhi vipimo atalazimika kushona/kununua 

nyingine. 

2.1 MAVAZI KWA WAVULANA  

• Size ya suruali iwe ni 14 inches 

2.2 MAVAZI KWA WASICHANA  

• Kama anavaa juba LIWE USAWA WA KIFUA 

• Kama unavaa suruali na shati hutakiwi kuvaa juba au kitambaa 

• Mitandio na vilemba HAVIRUHUSIWI. 

• Size ya suruali iwe ni 14 inches 

 



 

(b) Sare ya chuo itavaliwa wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Ovaroli 

litavaliwa wakati wa vipindi vya mazoezi kwa vitendo.  

(c) Viatu vyenye visingino virefu, kandambili na viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi 

kuvaliwa chuoni wakati wa mafunzo.  

(d) Hairuhusiwi kuvaa mapambo ya aina yoyote ile mfano hereni, pete, bangili, mkufu kwa 

kipindi chote cha mafunzo.  

(e) Mwanachuo huruhusiwi: kupaka rangi za midomo, kuweka dawa/rangi za nywele, manukato 

yanayotoa harufu kali, kufuga kucha au kuzipaka rangi, kuvaa bangili, hereni, mkufu, au 

urembo wowote.  

(f) NYWELE KWA WAVULANA:  

Zikatwe ziwe fupi  na isiwe kipara. Hairuhusiwi kunyoa mitindo mingine na kufuga Sharubu, 

Sharafa au Ndevu/Kionja Mchuzi.   

(g)  NYWELE KWA WASICHANA.  

Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma (twende kilioni) Mistari 5 hadi 

7. Hairuhusiwi kunyoa au kusuka mitindo nje ya iliyoruhusiwa.  

3. USAFI WA MAZINGIRA YA CHUO. 

i) Mwanachuo unatakiwa kutunza usafi wa mazingira ya chuo ikiwa ni pamoja na kutoandika 

katika kuta za majengo na kutokukatisha katika sehemu isiyoruhusiwa.  

ii) Mwanachuo huruhusiwi kubandika tangazo lolote katika kuta na mbao za matangazo, wala 

kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.  

iii) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake, hairuhusiwi kupeleka 

meza au viti mabwenini.  

4. WIZI, UPOTEVU NA UHARIBIFU WA VIFAA.  

(a) Vitendo vyovyote vinavyohusisha wizi ni kosa la jinai.  

(b) Ukipoteza au kuharibu kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa au 

ukakinunue kifaa chenyewe.  

(c) Hairuhusiwi mwanachuo kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko 

ndani ya chuo bila idhini  ya Mkuu wa Chuo.  

(d) Mwanachuo atapekuliwa au kukaguliwa wakati wa kutoka au kuingai karakana na getini.  

5. UGOMVI: Kupiga, kupigana na kushambuliana kwa maneno ni makosa ya jinai.  

6. ULEVI: Mwanachuo haruhusiwi kulewa au kuonekana katika sehemu za vileo, kuvuta bangi 

au kutumia madawa ya kulevya.  

7. MAPENZI: 

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya wanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi na 

mwanachuo hairuhusiwi kabisa.  



(b) Mwanachuo yeyote haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi wafanyakazi wa chuo bila kibali 

au ruhusa.  

8.  MIGOMO: Kushiriki, kushawishi au kuchochea migomo ni kosa la jinai.  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



JEDWALI LA MAKOSA MBALIMBALI NA ADHABU ZAKE 

Na MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA 

KUSABABISHA KUFUKUZWA 

CHUO 

MAKOSA YANAWEZA 

KUSABABISHA KUSIMAMISHWA 

MASOMO/ KUNYANG’ANYWA 

NAFASI YA BWENI 

MAKOSA YAFUATAYO 

YANAWEZA KUPELEKEA 

KUPEWA ADHABU 

 a) Wizi, rushwa na utapeli  

b) Ulevi, matumizi ya 

madawa ya kulevya na 

uvutaji bangi.  

c) Kupiga au kupigana 

d) Ubakaji usagaji na 

ushoga chuoni  

e) Kudharau bendera ya 

Taifa  

f) Kugoma, kuchochea na 

kuongoza mgomo, 

kuvuruga amani na 

usalama wa chuo na 

watu.  

g) Kufanya jaribio lolote 

la kujiua/kuua 

h) Kushiriki vitendo vya 

ugaidi.  

i) Utoro uliokithiri.  

j) Kumlaza mgeni bwenini.  

k) Kupika chakula/kutumia 

“heater” bwenini. 

a) Kukataa adhabu halali  

b) Kuharibu mali ya chuo  

c) Uasherati.  

d) Kutofanya 

mitihani/mazoezi bila 

sababu  

e) Kufanya biashara na 

kujihusisha na siasa 

chuoni.  

f) Kuingia na 

mgeni/kumkaribisha mgeni 

bwenini.  

g) Kutumia vifaa 

visivyoruhusiwa bwenini. 

h) Kulala nje ya chou bila 

ruhusa ya mkuu wa chuo.  

i) Kutumia lugha ya matusi.  

j) Kutovaa sare ya chuo 

awapo nje ya chuo.   

a) Kuingia maeneo 

yasiyoruhusiwa.  

b) Kuingia na kifaa 

chochote kile kinacho 

fanana na vilivyoko 

ndani ya chuo bila 

ruhusa.  

c) Kupeleka meza au viti 

bwenini.  

d) Kubandika tangazo 

lolote katika kuta na 

mbao za matangazo, 

kuchora au kuandika 

kwenye kuta za majengo 

ya chuo.  

e) Kutotunza usafi wa 

mazingira ya chuo. 

f) Kukatisha katika sehemu 

isiyoruhusiwa.  

g) Kutozingatia usafi wa 

mwili.  

h) Kutoka nje ya chuo bila 

ruhusa.  

i) Kuchelewa kuripoti 

chuoni kabla ya 1:30 

asubuhi.  

j) Kupoteza kifaa cha 

chuo.  

 

 



VET MED FORM – 1E 

 

VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

Date …………………………………………………………. 

 

The Medical Officer  

…………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………… 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION  

Name of trainee ………………………………………………………………………………………………. 

Please Examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and 

subsequently work as a/an …………………………………………………………………………………….. 

Eyesight …………………………………………………………………………………………………………… 

Hearing ……………………………………………………………………………………………………………. 

Asthma …………………………………………………………………………………………………………….. 

Other serious diseases ……………………………………………………………………………………….. 

 

MEDICAL CERTIFICATE  

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for training 

above.  

 

  

 

Date ………………………………………………  Designation ……………………………………………… 

 

Signature and Official Stamp ………………………………………………………………….. 

 

 

 


