
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TECHNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI RUANGWA 
 

Kumb.Na. VETA/RNG/DVTC/U.10/16 
 
 

NDUGU……………………………………… 
 

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI KATIKA CHUO CHA 
WILAYA CHA VETA RUANGWA 

Maelezo Haya yasomwe kwa Makini na Mzazi/Mlezi na Mwanafunzi 
 

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika fani ya ………….. 

Katika ngazi ya Level One, Mwaka wa I Kutwa/Bweni. 

2. Mafunzo yatachukua Muda wa Miaka Miwili – Mitatu (2-3) 

3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025 

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika 

fani uliyopangiwa (Fomu Imeambatanishwa) 

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali 

nafasi ya mafunzo aliyopangiwa (Fomu Imeambatanishwa) 
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua. 

7. Anatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuripoti Chuoni 

8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako Chuoni. 

9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii. 

10. Hutopokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili 

uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) 

hazikutumika zitarudishwa. 
11. Nafasi yako itapotea iwapo atashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo. 

 

SELEMANI FADHILI MBAGA 
KAIMU MKUU WA CHUO 

 
RUANGWA DVTC, 39 Barabara ya Marry Majaliwa, S.L.P 110, Ruangwa – Lindi. 

Barua pepe: ruangwadvtc@veta.go.tz, Tovuti: www.veta.go.tz 

mailto:ruangwadvtc@veta.go.tz
http://www.veta.go.tz/


MAHITAJI YA VIFAA UNAVYOTAKIWA KUJA NAVYO AU KUVINUNUA HAPA CHUONI 
Unatakiwa Kuja na Vifaa Vifuatavyo kwa Matumizi Yako Chuoni; 

1. Mashati mawili meupe ya Tetron ya Mikono Mifupi 

2. Suruali 2 za Dark Bluu (ESTEEM 1)  sizisobana. 
3. Jozi ya Viatu Vyeusi vya Ngozi vya kamba vinavyofunika miguu na soksi nyeusi 
4. Madaftari (Counter Book – Ǫuire 3) 8 
5. Shuka 2 (Pinki kwa Wasichana na Bluu kwa Wavulana) chandarua, Vyombo vya Chakula na 

Vifaa vya Usafi(ndoo,sabuni, kandambili) 
6. Karatasi nyeupe (Photocopy Paper A4) Rim Moja 
7. Viatu vya Karakana (Safety Boot) Pea Moja 
8. Ovaroli 1 kwa mwanafunzi wa fani ya Umeme, Ufundi Magari na Uashi, Ovakoti 1 kwa Mwanafunzi 

wa fani ya Ushonaji 
9. Bima Ya Afya ya Taifa (NHIF) 
10. Jembe 1 kwa ajili ya Usafi 

Unatakiwa Kulipa Fedha kwa Ajili ya Kununua Vifaa au Kulipia Mahitaji 
Yafuatayo Hapa Chuoni; TSHS 

1 Nembo ya VETA 5,000 
2 Fedha za Bima ya Matibabu kwa wale wasio na Bima ya Afya 50,400 
3 Kitambulisho cha Mwanachuo 10,000 
4 Tshirt yenye Nembo ya VETA 15,000 
5 Fedha kwa ajili ya Michezo kwa Mwaka 10,000 
6 Fedha za Tahadhari (Caution Money) kwa Mwaka 20,000 

JUMLA 110,400 
 

Ada ya Mafunzo ni Tsh. 120,000/= kwa Mwanafunzi wa Bweni na Tsh. 60,000/= kwa Mwanafunzi wa 

Kutwa kwa Mwaka. Nusu ya Ada na Michango mingine ilipwe muhula wa kwanza na nusu inayobaki 

italipwa muhula wa pili kama ilivyoainishwa hapa chini: 

 

MUHULA ADA MICHANGO 
MENGINE JUMLA MAELEZO 

I 
60,000 110,400 190,400 Mwanafunzi wa Bweni 

30,000 110,400 140,400 Mwanafunzi wa Kutwa 
 
 

MUHULA ADA ADA YA MTIHANI JUMLA MAELEZO 

II 
60,000 25,000 85,000 Mwanafunzi wa Bweni 

30,000 25,000 55,000 Mwanafunzi wa Kutwa 
 
 

NB: Malipo ya Ada na Michango mingine yatalipwa mara baada ya Mwanafunzi kuripoti 
Chuoni na kupewa Nambari ya Malipo (Control Number) 
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SHERIA ZA CHUO: 
Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria 

zifuatazo:- 

1. MAHUDHURIO: 

(a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina 
maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. 
ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI. 

 

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au 
sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia 
kwa mwalimu wa darasa. 

 
(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe 

ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa. 
 

(d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu 
mafunzo. 

 
(e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. 

Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo. 
 

2. MAVAZI: 

(a) Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt 
ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na 
wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe 
limechomekewa. 

(b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 
(c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) 

haviruhusiwi kuvaliwa chuoni. 
 

3. USAFI WA MWILI: 

(a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa 
kipindi chote cha mafunzo. 
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali. 

(b) NYWELE KWA WAVULANA: 
i. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa. 
ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi 

mustachi/sharubu. 
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(c) NYWELE KWA WASICHANA: 
 

i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma. 
ii. kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi 

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE: 
 

(a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba 
mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja. 

(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na 
ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza. 

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na 
vile vilivyoko ndani ya chuo. 

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini. 
 

5. UGOMVI: 
 

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana 
akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa 
kwenye vyombo vya dola. 

6. ULEVI: 
 

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo 
anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja. 

7. MAPENZI: 
 

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati 
ya mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa. 

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi 
watumishi bila ya kibali au ruhusa. 

 
8. MIGOMO: 

 
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. 
Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja. 

 
 

9. LUGHA: 
 

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni Kiswahili na kiingereza. 
 

10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na 
ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja. 

11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi. 
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY 

RUANGWA DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTRE 
 
 

Date……………………………… 
 

THE MEDICAL OFFICER 
 

……………………………………………………… 
 

…………………………………………………….. 
 

……………………………………………………. 
 
 
 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION: 
 

Name of trainee ……………………………………………………….. 
 

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and 
subsequently work as a/an………………………………………………………………….. 

Eyesight…………………………………………………… 
 

Hearing…………………………………………………….. 
 

Asthma……………………………………………………… 
 

Other serious diseases…………………………………. 
 

MEDICAL CERTIFICATE: 
 

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for 

training as above. 

Date …………………………………….Designation…………………………………………… 
 

Signature and official stamp………………………………………….. 
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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 
 
 

 
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 
 

a) MWANACHUO 
 

Mimi……………………………………………Fani ya…………………………… ninakubali 

nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo 

ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri. 

Sahihi …………………………………….. Tarehe …………………………. 
 

b) MDHAMINI 

 
Mimi 

……………………………………………………………………………………………… 

Ambaye ni (Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k) …………………………………………………… .wa 

mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo 

ikiwa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga na Chuo 

wakati wote wa mafunzo. 

Simu……………………………………………….. 
 

Sahihi …………………………………….. Tarehe …………………………. 


