

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
Rukwa RVTSC**

2025



Simu: 0738651775
Nukushi:

Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

Tarehe:/ /2025

Kumb. Na; _____

Ndugu _____

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA RUKWA

MWAKA 2025.

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI / MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika fani ya: _____
katika ngazi ya 1 Mwaka wa 1 Kutwa
2. Mafunzo yatachukua muda wa mwaka 1
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13-01-2025
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa Serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu Mafunzo katika fani uliyopangiwa.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na Mzazi /Mlezi /Mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya Mafunzo uliyopangiwa.
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua.
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza Mafunzo.
8. Unatakiwa Kununua Vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii.
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambanishwa na barua hii.
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa
11. Fedha za ukarabati hairudishwi.
12. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya Tarehe ya kufungua chuo.

**Peter Ernest Kadallah
Kaimu Mkuu wa Chuo**

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO Rukwa RVTSC

2025

Simu: 0738651775
Nukushi:



Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo, cha Rukwa RVTSC (VETA Rukwa) - Kutwa katika fani ya _____ ngazi ya 1.
2. Mafunzo yatachukua Muda wa Mwaka mmoja.
3. Mafunzo yataanza rasmi Tarehe 13-01-2025.
4. Unatakiwa Kuthibitishwa na daktari wa Serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu Mafunzo katika fani uliyopangiwa.
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na Mzazi /Mlezi /Mdamini wako kwamba unakubali nafasi ya Mafunzo uliyopangiwa.
6. Ufikapo chuoni Kuanza Mafunzo uwe na Mashati mawili meupe(Mikono Mifupi) ya Tetron.
7. Jozi moja ya viatu vyeusi, vya ngozi visigino vifupi
8. Sweta moja kwa ajili ya baridi lenye rangi ya "Dark Blue" mikono mirefu.
9. Uje na picha -Passport size (Zitapigwa chuoni kwa gharama zako)
10. Uje na rimu moja ya karatasi nyeupe (photocopy paper A4)
11. Vifaa vya hesabu na kuchorea (Mathematical Set)

JEDWALI LA GHARAMA ZA CHUO

Na.	Maelezo	Kiasi(Tshs)	
		Mhula wa Kwanza	Mhula wa Pili
1.	Ada	30,000	30,000
2.	Bima ya afya (kwa yule tu ambaye hajajiunga na Mfuko wa Bima ya afya)	50,400	
3.	Fedha ya Ukarabati	20,000	
4.	Kitambulisho	5,000	
5.	Nembo ya VETA	5,000	
6.	Fulana	20,000	
7.	Ada ya Mtihani		25,000
8.	Michezo	10,000	
9.	Suruali Mbili	40,000	
10.	Ovaroli	35,000	
11.	Safety Booty	45,000	
12.	Fedha ya taadhari	20000	
Jumla kwa Mhula		28,0400	55,000

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
Rukwa RVTSC**

2025

Simu: 0738651775
Nukushi:



Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

NAMNA YA KULIPIA MALIPO YOTE:

Malipo yote yatalipwa mara ufikapo chuoni kwa utaratibu wa namba ya malipo (Control Number) utakayopewa ofisi ya uhasibu.

MAELEZO MENGINE UTAELEZWA UFIKAPO CHUONI.

Viambatisho:-

1. Sheria za Chuo.
2. Medical Examination Form.

NB: Zingatia maelekezo hapo juu. Kwa maelezo zaidi piga simu

0738651775

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO Rukwa RVTSC

2025



Simu: 0738651775
Nukushi:

Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

Ili kufanikisha Mafunzo ya awali ya Ufundi stadi kila mwanachuo anatakiwa kufuata sharia zifuatazo: -

1.0 Mahudhurio:

- 1.1 Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni saa 1:15 asubuhi na awe amesimama foleni ifikapo saa 1:30. Adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.
- 1.2 Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali au sehemu nyingine yoyote bila kuruhusiwa na mwalimu (Mkuu wa Karakana)
- 1.3 Mwanafunzi atapatapo matatizo ya msiba, kuugua au kuuguliwa ni lazima taarifa zifikishwe ofisini vinginevyo ni kosa la utoro ambalo litafuatiwa na adhabu.
- 1.4 Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu Mafunzo

2.0 Mavazi

- 2.1 Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi ambalo wakati wote liwe limechomekewa.
- 2.2 Overoli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono (Practical) tu.
- 2.3 Viatu vyenye visigino virefu (raison) na kandambili (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.
- 2.4 Hairuhusiwi kwenda na sare ya chuo sehemu za starehe kama vile baa, kumbi za muziki na sehemu nyingine zinazolingana na hizo.

3.0 Usafi wa Mwili

- 3.1 Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yeyote katika kipindi chote cha Mafunzo.
- 3.2 Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu mbaya kiasi cha kusumbua watu wengine na kushindwa kufuata masomo. Kupata rangi mdomo (Lip Stick) na kupaka rangi kucha hairuhusiwi kabisa.

3.3 Nywele kwa Wavulana

- 3.3.1 Zikatwe fupi na Mtindo kama Panky, American Base na Kipara hairuhusiwi kabisa.
- 3.3.2 Ndevu haziruhusiwi.

3.4 Nywele kwa Wasichana

- 3.4.1 Zikatwe /Ziwe fupi au zisukwe kwa mistari (Twende kilioni)
- 3.4.2 NB: Nywele ndefu na nywele zenye kupakwa madawa kama vile curl, rasta na golden hair haziruhusiwi kabisa kwa kipindi chote cha Mafunzo.

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO Rukwa RVTSC

2025



Simu: 0738651775
Nukushi:

Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

4.0 Wizi wa Mali

- 4.1 Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi, pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au ya mwanafunzi mwenzake au mfanyakazi wa chuo, basi atafukuzwa chuo mara moja.
- 4.2 Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kinachofanana na vile vilivyopo ndani ya chuo.
- 4.3 Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na wakati wa kutoka getini.

5.0 Ugomvi

- 5.1 Ugomvi, kupigana au kushambulia ni makossa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwa vyombo vya dola.

6.0 Ulevi

- 6.1 Iwapo itabainika kuwa mwanafunzi analewa, au kuonekana katika sehemu za vileo, anavuta sigara, bangi, au anumia madawa ya kulevywa adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

7.0 Mapenzi

- 7.1 Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya mfanyakazi na mwanafunzi hauruhusiwi kabisa.
- 7.2 Mwanachuo akiwa na mimba hataruhusiwa kuendelea na masomo.
- 7.3 Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kabisa kuingia katika maeneo wanayoishi Watumishi bila ,ya kibali au ruhusa.

8.0 Migomo

- 8.1 Migomo ni marufuku; na kuchochea migomo ni kosa lililostahimilika hivyo atakayehusika au kusababisha migomo atafukuzwa chuo mara moja.

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO Rukwa RVTSC

2025



Simu: 0738651775
Nukushi:

Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

9.0 Lugha

9.1 Lugha inayotumika kuendesha masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanachuo kujifunza kiingereza kwa bidii

10.0 Kubadilisha Jina

10.1 Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu za kutosha na hati maalum kwa uthibitisho; mkuu wa chuo ajulishwe mara moja hatua zote za kubadilisha jina la mwanafunzi

10.2 Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na simu chuoni

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

11.0 Mwanafunzi ataruhusiwa kutoka nje ya chuo siku zifuatazo tu:-

11.1 Jumapili na siku za siku kuu saa 12:00 Asubuhi hadi saa 12:00 Jioni

11.2 Jumamosi saa 04:00 Asubuhi hadi saa 12:00 Jioni

Mwanafunzi anayetoka atapaswa kuandika Jina lake kamili, muda wa kutoka na kurudi katika daftari la kumbukumbu lililopo getini.

Hairuhusiwi kutoka nje ya chuo wakati mwingine wowote bila kibali Maaalumu.

12.0 Mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la chuo anapaswa kuvaa sare ya chuo yenye nembo ya VETA. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya chuo bila kuvaa sare yenye nembo hiyo atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.

13.0 Mwanafunzi atakayepatikana na kosa la kulala nje ya chuo bila kibali atasimamishwa masomo

14.0 Hairuhusiwi kuchemsha maji wala kupikia Chakula bwenini na atakayekiuka sharia hii atachukuliwa hatua kali

15.0 Ni marufuku mwanachuo wa kiume na kike kutembeleana mabwenini.

16.0 Hairuhusiwi kupeleka Chakula bwenini; endapo kuna mgonjwa ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu itatolewa.

17.0 Taa za madarasani na mabwenini ni lazima zizimwe sio zaidi ya saa 4:00 Usiku.

18.0 Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni bwenini, ikiwa mwanafunzi atatembelewa na mgeni au Ndugu siku ya masomo ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO
Rukwa RVTSC**

2025

Simu: 0738651775
Nukushi:



Barua pepe: rukwarvtsc@veta.go.tz
Tovuti: www.veta.go.tz

- 19.0 Vyumba /madarasa na Vifaa vingine vitumike kufuatana na shughuli zake; hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za Majengo, samani n.k na atakayebainika kufanya kosa hilo atalipia gharama za matengenezo.
- 20.0 Ruhusa ya kulala nje ya Mipaka ya chuo itatolewa na ofisi ya Mkuu wa chuo tu.