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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA

SIMANJIRO Mwaka 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZ|

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika

Faniya — .cceeevreiiiiiiiiiiiiiiiiinnnn..

Katika ngazi Level One

mwaka wa 1 Boarding
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025

4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika
fani uliyopangiwa

5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali
nafasi ya mafunzo uliyopangiwa

6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua

7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
B. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii

10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili
uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money)
hazikutumika zitarudishwa

11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo

P. 0. BOX 376
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1. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZ] YAKO CHUONI.

6.1.
6.2.
6.3.
6.4.
6.5.
6.6.
6.7.
6.8.
6.9

6.10.
6.11.
6.12.
6.13.

Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.

Suruali mbili za dark blue na overall la blue

Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visigino vifupi .
Viatu vya usalama kwenye karakana. >
Vifaa vya hesabu na uchoraji(mathematical set).

Daftari 8 kubwa( Quire 2).

Faili la kutunzia taarifa/lkumbu kumbu za mwanafunzi.
Nguo za michezo T/shirt na bukta rangi ya blue na raba.
Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na Mkanda wa ngozi mweusi.

Unatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya blue maji bahari.
Rim moja ya Karatasi nyeupe (Photocopy paper A4).

Jaketi jeusi la rangi moja kwa ajili ya baridi.

Bima ya Afya ya NHIF NI LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI.

2. MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE
MAJEDWALI HAPO CHINI.

2.1.JEDWALI LA KWANZA ;MALIPO YA ADA NA GHARAMA NYINGINE KWA
MUHULA WA KWANZA 2025.

Na. | MAHITAJI KUTWA BWENI MAELEKEZO

60,000
Ada ya mwanafunzi wa bweni kwa

kwa Mwaka (120,000 kwa 30,000 kwa | muhula PATA CONTROL

1 | mihula miwili) muhula mmoja | mmoja NUMBER

Gharama ya uchakavu na LIPA KWENYE

2 | matengenezo 25,000 | 25,000 CONTROL
3 | Michezo 10,000 | 10,000

NAMBA

UTAKAYOPEW

65,000 | 95,000 A CHUONI

2.2.JEDWALI LA PILI;GHARAMA ZA MAHITAJI YAFUATAYO
ZINAPATIKANA CHUONI HIVYO MZAZI AJE NA FEDHA TASLIMU
SIKU YA KURIPOTI CHUONI..

Viatu rangi nyeusi vya Usalama kazini

NA | MAHITAJI GHARAMA KIASI JUMLA
1 | Fulana/T-shirt 20,000 1 20,000
2 | Kitambulisho 5,000 1 5,000
3 | Nembo 3,000 2 6,000
JUMLA 31,000

2.3.Hakikisha unakuja na bima ya afya itakayo kusaidia wakati wa matibabu.



e Mwanafunzi wa Bweni katika fani ya Ujenzi,uchomeleaji,useremala anatakiwa
kulipia jumla ya Tshs. 95,000 = /-(ikiwa utalipia ada ya muhula mmoja ) . Ada
inaweza kulipwa kwa muhulamoja au miwili ya mwaka.

e Mwanafunzi wa Kutwa katika fani ya Ujenzi,uchomeleaji,useremala anatakiwa
kulipia jumla ya Tshs. 65,000 /- (ikiwa utalipia ada ya muhula mmoja ). Ada
inaweza kulipwa kwa muhula mmoja au miwili. kwa mwaka.

e ADA ZA MTIHANI.Watakaofanya vizuri katika mafunzo na kufikia sifa za
ufaulu wataruhusiwa kufanya mitihani ya kitaifa “Competence Based
Assessment”’[CBA] na watapaswa kulipia ada ya mtihani huo.Wazazi/Walezi
wataarifiwa kiasi cha Ada wakati wa likizo ndefu, mwezi June/July 2025.

3. Kwa mwanafunzi wa bweni uje na Jembe,Fyekeo/panga, Godoro jipya la inchi 4kwa
futi 2.5 kwa futi 6, shuka mbili za (pinki),mto wa kulalia,blanketi ,Chandarua
nyeupe,bakuli ya chuma,sahani ya chuma,kikombekijiko, na ndoo ya kuogea na
kufulia pamoja na vifaa binafsi vya usafi.

4. KUPOKELEWA. Waliolipa ada kamili, kuwa na vifaa vilivyotajwa na kutimiza masharti
yote yaliyoandikwa hapo juu,Ndio watapokelewa chuoni.Utatakiwa kuonyesha vitu hivi kwa

mwalimu wa Dawati la kusajiliwaChuoni utakaporipoti na utapewa kibali cha usajili ili
kupokelewa katika Fani yako na Bwenini

Wako,
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SHERIA ZA CHUO:
Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

MAHUDHURIO:

1.

(@  Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii
ina maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni.
ADHABU KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI.

(b)  Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali
Au sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu
kupitia kwa mwalimu wa darasa/msajili wa chuo.

(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua
mwenyewe ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya
hivyo ni kosa.

(d)  Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu
mafunzo.

(e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi
kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

MAVAZI:

(@)  Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt
ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na
wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati
liwe limechomekewa.

(b)  Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

(c)  Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals)
haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

USAFI WA MWILI:

(@)  Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa
Kipindi chote cha mafunzo.

Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
(b) NYWELE KWA WAVULANA:
I. Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
ii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi
mustachi/sharubu.
(c) NYWELE KWA WASICHANA:

I.  Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
i.  kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi



10.

11.

WI1ZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

(@  Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba
mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.

(b)  Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na
ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.

()  Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na
vile vilivyoko ndani ya chuo.

(d)  Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana
akijihusisha na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa
kwenye vyombo vya dola.

ULEVI:
Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo
anavuta bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

MAPENZI:

(@  Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au Kkati
ya mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b)  Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi
watumishi bila ya kibali au ruhusa.

MIGOMO:
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika.
Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila
mwanafunzi kujifunza kiingereza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na
ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja.

Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12.

Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

(1) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
(i) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni
Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum.
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13.

14.

15.

16

17

18

19.

20.

21.
22.

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na
kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha langu kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi
atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za
kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa
chuoni.

Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali
atasimamishwa masomo.

Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.

(@  Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi
wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka

kwa mwalimu wa zamu itatolewa.

Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na

mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya

kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.

= Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00
mchana hadi saa 12:00 jioni.
» Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.

Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora
au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni.
Jumapili na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe
kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini
arudipo.
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY

MEDICAL EXAMINATION FORM

THE MEDICAL OFFICER

...............................................................
..............................................................

.............................................................

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

NETHE BF HAIBE: . csissssmminssnmmemmmmsn ik ss s g \

Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and
subsequently WOrK @S @/@N.......cceueirurininmiii

" EVeSIGhtisssmumssonieisasssusmminsssannannsaisnsiisansnsss
HEGHNG . cimsisnmosssassssmsneaverennns cnnnenssassssssiasisasnss
AStRMA.....cociireriirnerrenrnesisseneisssnesassnnsssansssassssnnes
Other serious diSEases.........cccevveeiriireireenienisennes
MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for

training as above.

..................................................



b)

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

MWANACHUO

I i o R o nn e SRR RS Fani ya Il..'.lllllllll.ll.“ll......lllllIl..'.lllll.llll.ninakubali
nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni
za chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Y- | 11 o | SRR Tarehe

MDHAMINI

ambaye(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k)
Ppia gharama zote z3

mafunzo ikiwa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya

kujiunga na Chuo wakati wote wa mafunzo.

SABIN seuivissaesesac Tarehe
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