

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
BARUA YA KUJIUNGA NA CHUO

Simiyu RVTSC
2025

Simu: +255757503516

Nukushi:



simiyurvtsc@veta.go.tz

www.veta.go.tz

Kumb. Na;

2/12/2024

Ndugu

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA

Simiyu

Mwaka 2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

1. Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
Fani ya _____
Katika ngazi Level One
mwaka wa I
2. Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
3. Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025
4. Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika fani uliyopangiwa
5. Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali nafasi ya mafunzo uliyopangiwa
6. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
7. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
8. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni
9. Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii
10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili uweze kusajiliwa. Fedha ikishalipwa hairudishwi. Kama fedha za tahadhali (caution Money) hazikutumika zitarudishwa
11. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo

DEOGRASIAS MILLINGA
MKUU WA CHUO

"VIAMBATANISHO"

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA HUDUMA CHA MKOA WA SIMIYU - VETA SIMIYU
MAHITAJI YA MUHIMU YA WANAFUNZI WA NGAZI YA KWANZA (JANUARI 2025)
CHUO KITAFUNGULIWA TAREHE 13/01/2025

		BWENI (BOARDING)		KUTWA (DAY)	
		LEVEL 1	LEVEL 2	LEVEL 1	LEVEL 2
KIPENGELE "A" (MALIPO YA CONTROL NAMBA) - Malipo haya utapewa					
namba maalumu ya malipo na muhasibu wa chuo.					
NA.	MAELEZO	MALIPO KWA WANAFUNZI WA BWENI		MALIPO KWA WANAFUNZI WA KUTWA	
1	Ada ya Mafunzo	120,000	120,000	60,000	60,000
2	Fedha ya tahadhari (Uchakavu)	10,000	0	10,000	0
3	Michezo	10,000	10,000	10,000	10,000
4	Kitambulisho	5,000	0	5,000	0
5	Mahafali	10,000	20,000	0	0
6	Uji	0	0	30,000	30,000
	JUMLA (TSH)	155,000	150,000	115,000	100,000
KIPENGELE "B" (MALIPO YA SARE YA CHUO)					
Malipo ya suruali, nembo na Tshirt unapaswa kuja na fedha taslimu na utaelekezwa sehemu ya kwenda kushona/kununua ili sare zetu ziwe na mfanano wa aina moja					
1	Tshirt	17,000	0	17,000	0
2	Nembo ya VETA	5,000	0	5,000	0
3	Suruali (Mbili)	40,000	0	40,000	0
4	Overcoat/Overall	30,000	0	30,000	0
	JUMLA (TSH)	92,000/=	0	92,000/=	0
KIPENGELE "C"-MAHITAJI AMBAYO UTANUNUA MWENYEWWE					
1	Mashati mwawili (2) meupe ya tetron ya mikono mifupi	Uje nayo	-	Uje nayo	
2	Viatu vya Ngozi vya kufunga kwa kamba jozi moja (1) – Rangi nyeusi	Uje navyo	-	Uje navyo	
3	Nguo na Viatu vya Michezo	Uje nazo	-	Uje nazo	
4	Picha 2 za rangi za Passport size zilizopigwa karibuni zenye background ya blue	Uje nazo	-	Uje nazo	
5	Scientific calculator, 1	Uje nayo	-	Uje nayo	
6	Chandarua, ndoo ndogo na vifaa vya kulia chakula	Uje navyo ni lazima kwa wanafunzi wa bwani	-	-	
7	Madaftari 7 makubwa, Quire 3	Uje nayo	-	Uje nayo	
8	Ream moja ya karatasi (A4)	Uje nayo	Uje nayo	Uje nayo	Uje nayo
9	Jembe 1 likiwa na mpini wake na slasher 1	Uje navyo	-	Uje navyo	-
10	Sweta la rangi ya bluu Masai	Uje nalo	-	Uje nalo	-

“VIAMBATANISHO”

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI NA HUDUMA CHA MKOA WA SIMIYU - VETA SIMIYU
MAHITAJI YA MUHIMU YA WANAFUNZI WA NGAZI YA KWANZA (JANUARI 2025)

CHUO KITAFUNGULIWA TAREHE 13/01/2025

11	Shuka 2 za bluu kwa wavulana na Pinki kwa wasichana, na mto 1	Uje nazo	-	-	-
12	Godoro dogo (student size)	Uje nalo	-	-	-
13	Safety boot (Nyeusi) Jozi moja	Uje nazo		Uje nazo	
14	Kofia Ngumu za usalama zinazotumiwa na wajenzi	Uje nayo	-	Uje nayo	-
15	Rain Boot	Uje nayo	Uje nayo	Uje nayo	Uje nayo

KIPENGELE “D”

1.	Bima ya Afya (Kadi ya Matibabu)	Bima ya afya ni hitaji la lazima kwa wanachuo wote, Kwa wasio na kadi za Bima ya afya (NHIF) waje na fedha taslimu Tsh 50,400/= kwa ajili ya kukatiwa kadi hizo, ukifika na fedha hiyo utapewa namba maalumu ya kulipia malipo ya bima ya afya (Control number), kwa wale wenye kadi za bima za wazazi hakikisha kadi yako haijaisha/kukaribia kuisha muda wake wa matumizi na utahitajika kuionyesha kwa msajili wa Chuo ili ihakikiwe (Kadi ya Bima inayokubalika ni NHIF pekee) hii ni kwa mujibu wa maelekezo za serikali kwa vyuo vyote, kadi hii itakuwezesha kupata huduma popote Tanzania, na pia ina wigo mpana wa matibabu kwa kuwa huduma zake zinapatika kirahisi na kwenye vituo vingi vya afya. Kwa wanafunzi waliowahi kuwa na kadi ya bima ya afya (NHIF) za uanafunzi na wamezipoteza watatakiwa kuja Tsh 70,400 (50,400 ya malipo bima na 20,000 ya kuihuisha kadi hiyo)
----	---------------------------------	--

UFAFANUZI

1. KIPENGELE “A”

Malipo ya kwenye kipengele “A” hayatapokelewa kama fedha taslimu, bali utatakiwa kuchukua control namba ya malipo kwa Muhasibu wa Chuo cha VETA Simiyu na kulipia wewe mwenyewe (Bweni Level 1- Tsh 155,000/=, Bweni Leve2 1-Tsh 150,000/= Kutwa level 1-Tsh 115,000 na Kutwa level 2 - Tsh 100,000. **TUNZA RISITI YA MALIPO NA UJE NAYO WAKATI WA KURIPOTI.**

2. KIPENGELE “B” Kinawahusu wanafunzi wa ngazi ya kwanza tu (Level 1)

Uje na fedha taslimu kwa ajili ya suruali, tshirt, nembo na overcoat/overall na utaelekezwa mahali pakushona/au kununua mahitaji hayo. Lengo ni kuwa na sare zinazofanana na zilizoshonwa kwa vipimo vinavyokubalika na Mamlaka.

3. KIPENGELE “C”

Mahitaji haya yanunuliwe na mwanafunzi mhusika na kuja nayo

4. KIPENGELE “D”

Uje na fedha taslimu Tsh 50,400/= na utapewa namba ya malipo (Control number) kutoka NHIF moja kwa moja kwa kukamilisha malipo yako.

ZINGATIA:

1. Ukifanya makosa wakati wa malipo, pesa iliyolipwa hairudishwi. **Malipo yote ya control namba yanalipwa kwa Mkupuo mmoja**

2. Hutapokelewa kama hujalipa ada yote na mahitaji mengine yaliyoainishwa hapo juu.

3. Ni Muhimu kuja na nakala ya Cheti cha Kuzaliwa.

KUMBUKA KUJA NA NAKALA (COPY) YA CHETI CHAKO CHA KIDATO CHA NNE (FORM FOUR). KWA AMBAO BADO HAWAJAPATA CHETI HALISI CHA FORM FOUR WAJE NA RESULT SLIP INAYOONYESHA MATOKEO YAO. VIGezo VYA KUJIUNGA KWA FANI ZA UFUNDI BOMBA (PLUMBING) NA UMEME (ELECTRICAL INSTALLATION) NI ELIMU YA KIDATO CHA NNE, NA FANI ZINGINE NI DARASA LA SABA AU ZAIDI