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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHUO CHA
SINGIDA VTC MWAKA__2025

MAELEZO HAYA YASOMWE KWA MAKINI NA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI

Unafahamishwa kwamba umechaguliwa kujiunga na chuo tajwa hapo juu katika
Fani ya ngazi ya | mwaka wa 2025 Boarding/Day

Mafunzo yatachukua muda wa miaka miwili - mitatu (2-3)
Chuo kitafunguliwa rasmi tarehe 13/01/2025

Unatakiwa kuthibitishwa na daktari wa serikali kuwa unayo afya nzuri ya kumudu mafunzo katika
fani uliyopangiwa

Unatakiwa kuthibitisha wewe mwenyewe na mzazi/mlezi/mdhamini wako kwamba unakubali
nafasi ya mafunzo uliyopangiwa

Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua
Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza mafunzo
. Unatakiwa kununua vifaa vilivyoambatanishwa na barua hii kwa matumizi yako chuoni

Unatakiwa kulipa kiasi cha fedha kama kilivyoambatanishwa na barua hii

10. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu. Lipa mapema ili

1

uweze kusajiliwa.
1. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya kufungua chuo
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1: MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

Unatakiwa kuja na vitu vifuatavyo chuoni:-

# MAHITAJI FANI
1. |Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni. WOTE
2. | Jozi moja (1) ya viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na WOTE
kambavilivyo na visigino vifupi
3. | Jozi moja (1) ya viatu vya usalama vya karakana (safety boots) EL,WF,SE,SCA,PP
F,MB,MVM,DSCT,
cJ
4. | Vifaa vya hesabu (Mathematical Set). WOTE
5. | Daftari kubwa kumi (10). WOTE
6. | Nguo za michezo yaani T/shirt,bukta ya rangi ya blue na raba WOTE
7. rlsi/r?ulljjsinoja (1) ya karatasi A4 aina ya NOPA au Mondi rotatrim kwa| WOTE
kila muhula wa mafunzo
8. | Ndoo moja (1) ya plastiki ya lita 10 WOTE
9. | Fagio moja (1) ya mkono mrefu ya chelewa (street bloom) EL,PPF, MVM
10 | Kwanja moja (1) la kufyekea DSCT, SE, SCA
11 | Jembe moja (1) na mpini CJ,AH
12 | Reki ya mkono wa chuma MB, WF

FANI KWA KIREFU

—
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SE- UMEME WA MFUMO WA JUA (Solar Energy)

EL- UMEME WA MAJUMBANI (Electrical Installation).

SCA- UHAZILI (Secretarial and Computer Application).

MVM- UFUNDI WA MAGARI (Motor Vehicle Mechanics).

PPF- UFUNDI BOMBA (Plumbing and Pipe fitting).

MB- UASHI (Masonry and Brick laying).

DSCT- UBUNIFU WA MAVAZI (Design and Sewing Cloth Technology).
CJ-UFUNDI SEREMALA(carpentry and joinery).

10. AH-UFUGAJI BORA WA WANYAMA(animal husbandry)

. WF- UCHOMELEAJI NA UUNGAJI VYUMA (Welding and metal fabrication).




2. UTARATIBU WA MALIPO MBALIMBALI

A: MUHULA WA KWANZA
. KWAFANI ZA EL WE.SE.SCA.PPF.MB.MVM,DSCT.CJ

Namba Mahitaji Gharama | Idadi Jumla
1 Ada ya Mafunzo 30,000 1 30,000
2 Ada ya Bweni 30,000 1 30,000
3 Bima ya Afya 50,400 1 50,400
4 Michezo 10,000 1 10,000
5 Tahadhari 20,000 1 20,000
6 Suruali 20,000 2 40,000
7 Overall 30,000 1 30,000
8 Sweta 20,000 1 20,000
9 Nembo 2,500 2 5,000
10 Kitambulisho 5,000 1 5,000
11 T/shirt ya Unifomu 18,000 1 18,000
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA BWENI 258,400
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA KUTWA 228,400

. KWA FANI YA AH

Namba Mahitaji Gharama | Idadi Jumla
12 Overcoat 30,000 1 30,000
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA BWENI WA AH 288,400
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA KUTWA WA AH 258,400




B: MUHULA WA PILI

*KWA WANAFUNZI| WOTE

Namba Mahitaji Bei Idadi Jumla
1 Ada ya Mafunzo 30,000/= 1 30,000/=
2 Ada ya Bweni 30,000/= 1 30,000/=
3 Mahafali 20,000/= 1 20,000/=
4 Ada ya Mtihani 30,000/= 1 30,000/=
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA BWENI 110,000/=
JUMLA KUU KWA MWANAFUNZI WA KUTWA 80,000/=

MUHIMU
Fedha zote zitalipwa kwenye “Control Number” atakayopewa mwanafunzi baada ya kuripoti
chuoni.
Wanafunzi wa Bweni wanatakiwa kufika na Godoro lenye ukubwa wa (3*4*6) lenye kava,mto
wa kulalia, shuka mbili (2)(rangi ya pinki kwa wasichana na bluu kwa wavulana), blanketi,
chandarua, bakuli, sahani,kikombe,kijiko,ndoo au beseni la kuogea pamoja na vifaa vya usafi
binafsi.

Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu.
Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye barua hii.

Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya tarehe 13/01/2025

Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe yakufungua
chuo.

Wanafunzi walio na umri wa miaka 18 na kuendelea waje na namba zao za NIDA
zitatumika katika mchakato wa Bima ya afya.

Wanafunzi wote waje na nakala za vyeti vyao vya darasa la saba na au kidatocha nne

Wanafunzi wote watavaa soksi nyeupe kama sare ya chuo.
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SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI

ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUFUATA SHERIA  ZIFUATAZO:

1. MAHUDHURIO:

(@) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:20 asubuhi.Hii ina maana ifikapo
saa 1:20 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni, ADHABU KALI ITATOLEWA KWA
WACHELEWAJLI.

(b)  Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemu
nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa
darasa.

(©) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazima
habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.

(d) Mahudhurio ya mafunzo yaliyo chini ya 85% yatasababisha mwanafunzi kutoruhusiwa
kufanaya mitihani yake ya mwisho.

2. MAVAZI:

(@)  Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare
hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni
na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.

(b)  Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu.

(c)  Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi
kuvaliwa chuoni.

3. USAFI WA MWILI:

(@)  Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote
cha mafunzo. Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.

(b) NYWELE KWA WAVULANA:
i Zikatwe ziwe fupi sana, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
ii  Ndevu haziruhusiwi,Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.

(c)  NYWELE KWA WASICHANA:

(i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma.
(ii) Kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi.

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

(a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuoau
mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.

(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunue kifaa
chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.

(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile vilivyoko
ndani ya chuo.

(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.
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UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha na
matendo ya hamna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.ULEVI:
Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangi
au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

ULEVI

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta
sigara,bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa Chuo mara moja

MAPENZI:

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa.

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi watumishi bilaya
kibali au ruhusa.

MIGOMO:
Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au
kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

LUGHA:
Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi
kujifunza kiingereza.

Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuu
wa Chuo mara moja.

Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI
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Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum, Mwanachuo ataruhusiwa

kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu:

(i) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni
(i)  Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni

Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na kitambulisho
cha Chuo na atajiandikisha langu kuu na sare ya Chuo. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya
maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na
kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.
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Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali atasimamishwa
masomo.

Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.
(a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wa
Chuo bila ruhusa au kibali.

Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka kwa
mwalimu wa zamu itatolewa.

Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.

Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwva mwanachuo atatembelewa na mgeni au
ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika
sehemu ya mazungumzo.

= Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana
hadi saa 12:00 jioni.

= Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni.

Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au
kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.

Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni. Jumapili na
siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha
kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.

}'f.\l:wj‘r WA N WAL
MKUU WA CHUO
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI - SINGIDA



VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY (VETA) SINGIDA
VOCATIONAL TRAINING CENTRE

THE MEDICAL OFFICER

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named candidate to his/her fithess to undergo training and subsequently
work as/an

(i) Eyesight ......cooiiiiii,

(iiYHearing ......covviiiiiii,

(iii) Asthma ...
(iv) Other serious disease .........
MEDICAL CERTIFICATE:

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/ until for training as
above.
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b)

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

MWANACHUO

VM e ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani

niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo.

Y= 1 011 3 SRR . Tarehe ...eeeeeeeeeeeneeeennee .
MDHAMINI

MM ceeteieeeceeeeeeceeeeeesssesessseessessssesees .Mahusiano.........ccoooiiiiiiiiiin
S L P SIMU i,

Ninathibitisha kuwa ninamdhamini aliyetajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za mafunzo
(Ada) pamoja na nauli wakati wote wa kwenda na kurudi nyumbani kwa likizo na baada ya
mafunzo ya awali.

SANTNT eveeeeeeeeeeeeeeeeceeeeceeeeeene . Tarehe ...ueeeeeeeeeeeeneeeeennne .
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