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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

CHUO CHA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA UYUI 

 
MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI 

1. Unatakiwa kununua vifaa vifuatavyo kwa matumizi yako chuoni. 
i. Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni. 
ii. Jozi moja ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya Kamba 

iii. Jozi moja ya viatu vyeusi vya usalama karakana (Safety boots) (kwa fani ya 
ujenzi na umeme tu).  
 

 
iv. Vifaa vya hesabu (Mathematical Set) (kwa fani ya ujenzi, umeme na 

ushonaji tu). 
v. Daftari kubwa 10. 
vi. Nguo za michezo “full truck suit” rangi ya blue na raba nyeusi ni muhimu 

kuzingatia. 
vii. Sweta rangi ya “blue” masai 

 
2. Gharama nyingine ni kama inavyosomeka kwenye jedwali hapo chini:- 

 

KWA FANI YA UMEME, UASHI, USHONAJI NA UHAZILI. 
 
KWA MWANAFUNZI WA BWENI TU. 

NAMBA MAHITAJI BEI IDADI JUMLA 

1 Suruali 20,000 2 40,000 

2 Overall/overcoat  30,000 1 30,000 

3 Nembo 5000 2 10,000 

4 Ada ya Mafunzo 60,000 1 60,000 

5 Ada ya Bweni 60,000 1 60,000 

6 Kitambulisho 5,000 1 5,000 

7 Fulana 20,000 1 20,000 

8 Bima ya Afya 50,400 1 50,400 

9 Fedha ya tahadhari 20,000 1 10,000 

10 Michezo 10,000 1 10,000 

11 Mahafali  20,000 1 20,000 

JUMLA 315,400/= 

Mwanafunzi wa bweni katika fani ya Umeme, Uashi, Ushonaji na Uhazili anatakiwa 
kulipia jumla ya Tshs. 315,400/= kwa mkupuo na hatapokelewa ikiwa hajatimiza kiasi 

hicho cha fedha na nafasi yake atapewa muombaji mwingine. 
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KWA MWANAFUNZI WA KUTWA TU. 

     

NAMBA MAHITAJI BEI KIASI JUMLA 

1 Suruali 20,000 2 40,000 

2 Overall/overcoat  30,000 1 30,000 

3 Nembo 5000 2 10,000 

4 Ada ya Mafunzo 60,000 1 60,000 

5 Kitambulisho 5,000 1 5,000 

6 Fulana 20,000 1 20,000 

7 Bima ya Afya 50,400 1 50,400 

8 Fedha ya tahadhari 20,000 1 20,000 

9 Michezo 10,000 1 10,000 

10 Mahafali  20,000 1 20,000 

JUMLA 265,400/= 

Mwanafunzi wa kutwa katika fani ya Umeme, Uashi, Ushonaji na Uhazili anatakiwa 

kulipia jumla ya 265,400/=kwa mkupuo na hatapokelewa ikiwa hajatimiza kiasi hicho cha 
fedha na nafasi yake atapewa muombaji mwingine. 

 
MUHIMU 

i. Fedha za ada ya mafunzo, ada ya bweni na michango mingine yote zitalipwa kwenye 
“Control No” atakayopewa mwanafunzi kutoka katika ofisi ya uhasibu Chuo cha 
VETA Uyui.  
 

ii. Aje na Ream moja ya karatasi A4 aina ya NOPA au Mondi rotatrim na Picha 2 za 
Passport size, iwe na background ya blue na amevaa shati jeupe lenye kola 
avikabidhi kwa mratibu wa mafunzo. 
 

iii. Pia unapaswa kuja na Jembe moja, reki moja, fagio la chelewa lenye mkono mrefu 
na kwanja moja kwa ajili ya Usafi wa Mazingira. 
 

3. Wanafunzi wa Bweni wanatakiwa kufika na Godoro jipya (futi 3 kwa 6, inchi 6) 
lenye cover, mto wa kulalia, shuka mbili(Langi ya “pink” kwa wasichana na Langi ya 
“blue” kwa wavulana), blanketi, chandarua, bakuli, sahani, kikombe na kijiko 

pamoja na ndoo au beseni la kuogea pamoja na vifaa vya usafi binafsi. 
 
4. Hutapokelewa chuoni iwapo utafika bila kutekeleza vifungu vilivyotajwa hapo juu.  

Fedha ikishalipwa hairudishwi. 
 
5. Unatakiwa kufuata sheria na taratibu zote za chuo zilizoambatanishwa kwenye 

barua hii.   
 
6. Unatakiwa kufika chuoni na barua hii siku ya kuanza Mafunzo.  

 
7. Nafasi yako itapotea kama utashindwa kuripoti wiki mbili baada ya tarehe ya 

kufungua chuo. 
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WAKO, 
 

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA UYUI – VETA UYUI 
 

SHERIA ZA CHUO KWA WANAFUNZI WA KUTWA NA BWENI 
 
ILI KUFANIKISHA MAFUNZO YA AWALI YA UFUNDI KILA MWANAFUNZI ANATAKIWA 
KUFUATA SHERIA   ZIFUATAZO: 
 
1. MAHUDHURIO: 

(a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina 
maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni. ADHABU 
KALI ITATOLEWA KWA WACHELEWAJI. 

 
(b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au 

sehemu nyingine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia 
kwa mwalimu wa darasa. 

 

(c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe 
ni lazima habari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa. 

 
(d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi atanyimwa cheti cha kuhitimu mafunzo. 

 
2. MAVAZI: 

(a) Sare ya chuo ni suruali ya bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya 
VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa 
safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe 
limechomekewa. 

 
(b) Ovaroli/overcoat livaliwe wakati wa vipindi vya kazi za mikono tu. 

 
(c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) 

haviruhusiwi kuvaliwa chuoni. 
 
3. USAFI WA MWILI: 

(a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa 

kipindi chote cha mafunzo. 
 

Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali. 
 

(b) NYWELE KWA WAVULANA: 
i. Zikatwe ziwe fupi sana kwa mtindo wa mwanafunzi, KIPARA hairuhusiwi 

kabisa. 
ii.  
iii. Ndevu haziruhusiwi. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu. 

 
(c) NYWELE KWA WASICHANA: 

(i) Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma. 
                      (ii) kucha zisifugwe kabisa wala kupaka rangi.  
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4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE: 
(a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi.  Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba 

mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja. 
(b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na 

ukakinunue kifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza. 
(c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vile 

vilivyoko ndani ya chuo. 
(d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini. 

 
5. UGOMVI: 

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha 
na matendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya 
dola. 

 
6. ULEVI: 

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta 

bangi au madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja. 
 
7. MAPENZI: 

(a) Uhusiano wa kimapenzi chuoni kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au kati ya 
mfanyakazi/mwalimu na mwanafunzi hairuhusiwi kabisa. 

(b) Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi 
watumishi bila ya kibali au ruhusa. 

 
8. MIGOMO: 

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika.  
Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja. 

 
9. LUGHA: 

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kiingereza hivyo ni wajibu wa kila 
mwanafunzi kujifunza kiingereza. 

 
10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na 

ajulishwe Mkuu wa Chuo mara moja. 

 
11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi. 
 
ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI 
 
12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku zifuatazo tu: 

(i) Jumapili tangu saa 12.00 asubuhi hadi saa 12.00 jioni 
(ii) Jumamosi tangu saa 7:30 mchana hadi saa 12 jioni 
Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo wakati wowote bila kibali maalum. 
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13. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na 
kitambulisho cha Chuo na atajiandikisha langu kuu akiwa amevaa sare ya Chuo.  
Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa 
hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang’anywa nafasi ya kulala bwenini 
au kufukuzwa chuoni. 

 
14. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali 

atasimamishwa masomo. 
 
15. Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua 

kali. 
 
16 (a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana  mabwenini. 
 

(b) Hairuhusiwi KABISA kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi 
wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali. 

 
17 Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini.  Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum 

kutoka kwa mwalimu wa zamu/mlezi wa bweni itatolewa. 
 
18 Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku. 
 
19. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na 

mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya 
kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.    

 
 Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 

mchana hadi saa 12:00 jioni.   
 
 Kila Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 12:00 asubuhi mpaka saa 12:00 jioni. 

 
20. Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake.  Hairuhusiwi 

kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo. 
 
21. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo. 
 

22. Ruhusa ya kutoka Chuoni Jumamosi saa 7:30 mchana hadi saa 12:00 jioni.  
Jumapili na siku za sikukuu saa 12 asubuhi hadi saa 12:00 jioni.  Majina 
yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia.  Mhusika aweke muda wa 
kutoka na kusaini arudipo. 
 

 
MENEJA MAFUNZO/MKUU WA CHUO 
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VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING AUTHORITY (VETA) 
UYUI DISTRICT VOCATIONAL TRAINING CENTRE (UYUI DVTC) 

 

THE MEDICAL OFFICER 

………………………………… 

………………………………… 

………………………………… 

 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO ……………………………………………… 

 
Please examine the above-named candidate to his/her fitness to undergo training and 
subsequently work as/an 
 

(i) Eyesight …………………………... 
(ii) Hearing …………………………... 
(iii) Asthma ………………………….… 
(iv) Other serious disease 

…………………………………………. 
…………………………………………. 
…………………………………………. 
…………………………………………. 

 
MEDICAL CERTIFICATE: 

 
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/ until for training 
as above. 
 
Name: ……………………………………..……  Designation ………………  
 
Signature & official Stamp ………………….   Date ……………………..…   
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FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 

 
 
a) MWANACHUO 

Mimi ………………………………………………………….…………… ninakubali nafasi 
ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuni za chuo. 
 
Sahihi ya Mwanachuo …………………………… Tarehe …………………………. 

 
 
 

b) MDHAMINI 
Mimi………………………………………………… Mahusiano…………………………… 
 
S. L. P. ………………………….………….… SIMU ……………………………... 
Ninathibitisha kuwa ninamdhamini aliyetajwa hapo juu na nitamlipia gharama zote za 
mafunzo (Ada) pamoja na nauli wakati wote wa kwenda na kurudi nyumbani kwa likizo 
na baada ya mafunzo ya awali. 
 
 
Sahihi ya mdhamini……………………………… Tarehe …………………………. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 


