
   

 

 

OFISI YA WAZIRI MKUU 

  

KAZI, VIJANA, AJIRA NA WENYE ULEMAVU  

 

MRADI WA KUKUZA AJIRA NA UJUZI – TANZANIA  

 

(EMPLOYMENT AND SKILLS FOR EMPLOYMENT – TANZANIA (E4DT)) 
  
  

  

TAARIFA KWA UMMA  
 

FURSA YA MAFUNZO YA UKUZAJI UJUZI KATIKA FANI ZA UCHOMELEAJI VYUMA 

VIWANDANI, UFUNDI BOMBA VIWANDANI NA UFUNDI BOMBA WA MAJUMBANI 

 

1. Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana Ajira na Wenye Ulemavu inashirikiana na Shirika la 

Maendeleo la Ujerumani (GIZ) kutekeleza mradi wa kukuza Ajira na Ujuzi kwa Maendeleo ya 

Afrika (E4D). Katika mwaka huu wa fedha Ofisi imepanga  kutoa  mafunzo ya ujuzi  katika 

fani za Uchomeleaji vyuma viwandani (Industrial Welding), ufundi Bomba wa viwandani 

(Industrial plumbing)  na ufundi Bomba wa majumbani (Domestic plumbing) kwa vijana 

1,500 wenye umri kati  miaka 15 hadi 35.  Mafunzo haya yatatolewa na VETA kwa mfumo 

wa VSOMO   (masomo ya ufundi stadi kwa njia ya mtandao/dijitali yakifuatiwa na mafunzo 

kwa vitendo vyuoni).   

 

2. Mradi wa E4D unafadhiliwa na Wizara ya Shirikisho la Ujerumani ya Ushirikiano wa 

Kiuchumi na Maendeleo (BMZ), Shirika la Ushirikiano wa Maendeleo wa Norway (Norad), 

Umoja wa Ulaya (EU) na Shirika la Ushirikiano wa Maendeleo la Korea ya Kusini (KOICA).  

 

3. Mafunzo yatafanyika kwa njia mbili ambazo ni: mafunzo ya VSOMO ya nadharia kwa njia ya 

mtandao kupitia simu janja au kishikwambi kwa muda usiozidi miezi miwili yakifuatiwa na 

mafunzo kwa vitendo vyuoni kwa wiki mbili. Baada ya mafunzo ya vitendo vyuoni, 



   

 

wanafunzi watapata fursa ya kufanya mafunzo kwa vitendo viwandani chini ya uangalizi wa 

ATE na GOPA.  

 

4. Vigezo vya kujiunga na mafunzo kwa njia ya VSOMO  ni vifuatavyo: 

a) Awe raia wa Tanzania. 

b) Awe na umri kati ya miaka 15 hadi 35 (Idhini ya maandishi ya wazazi/walezi inahitajika 

kwa walio chini ya miaka 18 wakati wa mafunzo kwa vitendo viwandani.) 

c) Aweze kuhudhuria mafunzo kwa vitendo katika moja ya vyuo vya VETA Dodoma, Lindi 

au Manyara katika muda wote wa mafunzo. 

d) Awe na ujuzi au uzoefu wa miezi sita katika fani ya uchomeleaji na uungaji wa chuma, 

ufundi bomba wa viwandani au ufundi bomba wa majumbani. 

 

5. Waombaji wanapaswa kupakua programu ya VSOMO kutoka Playstore katika simu zao au 

kwa watu walio karibu yao wenye vishikwambi au simu za android na kujiandikisha kwa 

kutumia programu ya VSOMO. Kwa maombi, hati/maelezo yafuatayo ni ya lazima kutoa: 

a) Mzazi/mlezi awe tayari kugharamia mahitaji ambayo hayatafadhiliwa na mradi wakati 

wa kufanya mafunzo kwa vitendo vyuoni. 

b) Gharama za kuendesha mafunzo kwa VSOMO  zitalipwa  na mradi kwa ajili ya mwombaji 

ambaye atafanikiwa kumaliza mafunzo kwa njia ya mtandao na kufaulu kabla ya kuanza 

mafunzo ya vitendo katika vyuo tajwa. 

c) Mfumo wa VSOMO kwa ajili ya kujiandikisha au kutuma maombi utafunguliwa tarehe 9 

Novemba hadi 13 Novemba 2022. 

d) Mwombaji atatakiwa kuingiza taarifa binafsi kwenye mfumo kama zilivyoainishwa. 

Mwombaji atatakiwa kuziwasilisha viambatanisho wakati wa kushiriki mafunzo ya 

vitendo chuoni. 

i.  Cheti cha kuzaliwa au kitambulisho cha Taifa au kadi ya mpiga kura au 

 barua ya utambulisho kutoka Serikali ya Mtaa anakoishi mwombaji (lazima); 

ii.  Anwani ya makazi, nambari za simu na barua pepe (ikiwa inapatikana). 

 

6. Vijana watakaofaulu mafunzo ya nadharia kwa njia ya VSOMO watagharamiwa  na 

programu ya E4D kwa kulipiwa ada ya mafunzo kwa vitendo kwa wiki mbili.  



   

 

 

7. Washiriki watakaochaguliwa watajulishwa kwa njia za barua pepe, SMS, tovuti za chuo 

husika cha VETA na Ofisi ya Waziri Mkuu (OWM-KVAU) kuanzia 14 – 19 Novemba, 2022. 

Mafunzo ya nadharia kwa njia ya mtandao yataanza rasmi 21 Novemba, 2022.  

 

Kwa ajili ya kupata taarifa zaidi wasiliana na VETA KIPAWA ICT kwa barua pepe kictc@veta.go.tz 

au simu nambari +255 714 720 381 (Simu, SMS au WhatsApp). 

 

Imetolewa na: 

  

 

Katibu Mkuu,  

Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana Ajira na 

Wenye Ulemavu, 

SLP 2890,  

Dodoma. 

ps@kazi.go.tz 

Mkurugenzi Mkazi,  

Shirika la Maendeleo la Ujerumani (GIZ), 

SLP 1519,  

Dar es Salaam. 

giz-tanzania@giz.de 


