
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI        

 

MWONGOZO WA NAMNA YA KUOMBA MAFUNZO YA MUDA MREFU KWA VYUO VYA 
VETA 2026 KUPITIA MFUMO WA MAOMBI WA VETMIS 

Hatua ya 1: Fungua Kiungo cha Maombi 

Bonyeza kiungo hiki: https://vetmis.veta.go.tz/fdc 

Hatua ya 2: Anza Maombi 

Ukurasa wa mwanzo (Welcome Page) utafunguka. Bonyeza “Apply” chini ya sehemu 
ya VETA Long Courses. 

Hatua ya 3: Ingia au Jisajili 

 Mwombaji Mpya: Bonyeza “Register New Account” ili kuunda akaunti mpya. 
 Mwombaji Uliyesajiliwa: Weka jina la mtumiaji (Username) na nywila 

(Password), kisha bonyeza “Login”. 

Hatua ya 4: Jisajili Akaunti Mpya 

1. Taarifa Binafsi 

Jaza taarifa zifuatazo: 

 Jina la Kwanza (lazima) 
 Jina la Kati (kama lipo) 
 Jina la Mwisho (lazima) 
 Namba ya Simu (lazima) 
 Barua Pepe 
 Mkoa 
 Wilaya 
 Kata 
 Kijiji/Mtaa 

2. Taarifa za Kozi 

Chagua: 

 Aina ya Mwombaji: Long Course Applicant 

https://vetmis.veta.go.tz/fdc


 Kituo cha Mafunzo 
 Mwaka wa Masomo 

3. Nenosiri 

Tengeneza neno la siri kwa ajili ya akaunti yako. Ikiwa una maelezo ya ziada, yaweke. 
Baada ya kuhifadhi, Username yako itaonekana — ihifadhi vizuri! 

Hatua ya 5: Ingia na Kamilisha Maombi 

1. Taarifa Binafsi 

 Hakiki taarifa zako 
 Weka tarehe ya kuzaliwa na jinsia 

2. Kitambulisho 

Chagua: 

 Uraia 
 Aina ya Kitambulisho 
 Namba ya Kitambulisho 
 Mahali kilipotolewa 
 Tarehe ya mwisho ya matumizi ya kitambulisho 
 (Work Permit) kama ipo 

3. Makazi 

Thibitisha taarifa zako: 

 Nchi 
 Mkoa 
 Wilaya 
 Kata 
 Kijiji/Mtaa 
 Mahali pa makazi 
 Anwani (kama ipo) 

4. Elimu 

Chagua: 

 Kiwango chako cha juu cha elimu 
 Mwaka uliomaliza elimu hiyo 

5. Uchaguzi wa Kozi 



Chagua kozi kwa kupanga vipaumbele katika sekta na fani (occupation) hadi chaguo 
tatu. 

6. Taarifa za Ziada 

 Chagua ikiwa una uhitaji maalum (kama upo) 
 Chagua aina ya mwanafunzi: wa kutwa au bweni 
 Jaza taarifa za mlezi: 

o Majina kamili 
o Uhusiano 
o Namba ya simu 
o Barua pepe (si lazima) 
o Anwani 
o Maelezo mengine muhimu 

Hatua ya 6: Malipo 

 Nenda kwenye sehemu ya Bills and Payments 
 Bonyeza “Request Control Number” kupata ankara ya malipo (Control 

Number) 
 Lipa kiasi cha TZS 5,000 (kiasi hiki hakitarudishwa) 

Umefanikiwa! 
Subiri matokeo ya uchaguzi kupitia tovuti ya VETA au kupitia vyombo rasmi vya 
habari. 

 


