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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

1.

2.

1.0. UTANGULIZI
Chuo cha Ualimu wa Ufundi Stadi Morogoro (MVTTC) kilianzishwa 1997 na sheria ya 
Bunge (VET Act. 1994) (CAP 82, Rejeo la 2006, 2009, na 2021). MVTTC ni Chuo 
kilichosajiliwa na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi 
(NACTVET), kwa namba za ujasajili REG/BTP/128 kama Chuo cha Ufundi chenye 
kutoa Mafunzo ya Ualimu wa Ufundi na Ufundi Stadi.

2.0 UDAHILI
MVTTC inakaribisha maombi ya udahili kwa kozi za Ualimu wa Ufundi na Ufundi Stadi 
kupitia dirisha la mwezi Septemba, mwaka wa masomo 2023/2024.

+255 755 267 489 VETA

VETA MAKAO MAKUU
Kiwanja Na. 18, Central business Park (CBP)
S. L. P. 802,
DODOMA.

CHUO CHA UALIMU WA UFUNDI STADI MOROGORO (MVTTC)

TANGAZO LA NAFASI ZA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU WA 
UFUNDI NA UFUNDI STADI DIRISHA LA MWEZI SEPTEMBA, MWAKA WA 

MASOMO 2023/2024

UFUNDI STADI KWA AJIRA NA MAENDELEO YA VIWANDA
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SIFA ZA UJUMLA KWA WAOMBAJI
Muombaji lazima awe amehitimu fani za ufundi katika sekta za ufundi: Vyuma; Umeme; 
Ujenzi; Magari na Mitambo; Huduma za Biashara; Nguo na Mavazi; Usafirishaji; Uziduzi 
(Madini, Mafuta na Gesi); Uchapaji; Urembo; Kilimo na Usindikaji Chakula; Hoteli na 
Utalii; Sanaa za mikono na Maonesho.

2.1 STASHAHADA YA UALIMU WA UFUNDI NA UFUNDI STADI (ORDINARY DIPLOMA 
IN TECHNICAL AND VOCATIONAL TEACHER EDUCATION) –NTA LEVEL 6)
SIFA ZA KUJIUNGA
Muombaji awe na Stashahada ya Ufundi katika Sekta za Ufundi, sawa na ‘Ordinary 
Diploma’ (NTA Level 6) au sifa linganishi zinazotambulika na Mamlaka za urekebu na 
ithibati.

MUDA WA MASOMO
Muda wa masomo kwa kozi hii utakuwa Miaka 2 (Miezi 24).

2.2 CHETI CHA WALIMU WASAIDIZI WA UFUNDI STADI (CERTIFICATE OF 
ASSISTANT VOCATIONAL TEACHER)
SIFA ZA KUJIUNGA
Muombaji wa kozi hii anatakiwa awe na:
i) Cheti cha Elimu ya sekondari (CSEE) chenye ufaulu usiopungua masomo mawili, bila
kujumuisha masomo ya dini.

ii) Cheti cha Ufundi Stadi Ngazi ya 3 (National Vocational Award Level III) au Cheti cha
Majaribio ya Ufundi Stadi Daraja la Kwanza (Trade Test Grade One (au sifa linganishi
inayotambulika na Mamlaka za urekebu na ithibati.

MUDA WA MASOMO
Muda wa masomo kwa kozi hii utakuwa mwaka mmoja (Miezi 12).
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3.0 MFUMO WA UJIFUNZAJI
3.1 Kuhudhuria mafunzo ya ana kwa ana chuoni - MVTTC
3.2 Kujifunza kwa njia ya masafa (elimu mtandao) kupitia vituo vya:
i. Kanda ya Kaskazini - (VETA Moshi).
ii. Kanda ya Ziwa - Lake Victoria Disability Vocational Training Centre (LVDC) - Msoma, 
VETA Mwanza & VETA Kagera)
iii. Kanda ya Kati - (VETA Dodoma).
iv. Kanda ya Nyanda za Juu Kusini - (VETA Iringa & VETA Mbeya)
v. Kanda ya Dar es Salam - (VETA Dar es Salaam).
vi. Kanda ya Magharibi - (VETA Tabora & VETA Shinyanga)

4.0 ADA ZA MAFUNZO KWA KILA KOZI
Maelezo zaidi kuhusu muundo wa ada yanapatikana katika tovuti ya chuo 
www.mvttc.ac.tz.

UTARATIBU WA MAOMBI YA KUJIUNGA NA MAFUNZO
1. Fomu za kujiunga zinapatikana chuoni MVTTC Barara ya Rwegasore Manispaa ya
Morogoro au fomu zinaweza kupakuliwa katika tovuti ya VETA na MVTTC: 
www.veta.go.tz au www.mvttc.ac.tz.

2. Kwa maelezo zaidi na ufafanuzi kuhusu udahili tafadhali piga simu kupitia Namba 
0682 29 20 94, 0754 59 01 53 na 0765 19 19 19.

3. Fomu ya maombi iliyojazwa kwa usahili iwasilishwe Chuoni MVTTC kwa mkono au 
itumwe kwa barua pepe mvttc@veta.go.tz kabla ya tarehe 30 Septemba 2023 . 
Fomu za maombi ziambatanishwe na malipo ya fomu ya gharama ya Shilingi 10,000 
tu.

4. Malipo yafanyikwe kwa kutumia Namba za malipo (control number) zinazopatikana 
Ofisi za Uhasibu Chuoni au tumia Benki ya CRDB au NMB.
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Tangazo hili limetolewa na;

MKUU WA CHUO,
CHUO CHA UALIMU WA UFUNDI STADI MOROGORO (MVTTC).

S.L.P 671,
MROGORO, TANZANIA

TEL: +255 23 2614466
FAX: +255 23 2614466

EMAIL: mvttc@veta.go.tz
 WEBSITE: www.mvttc.ac.tz


