



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI**

**FOMU YA MAOMBI**

**KUTAMBUA NA KURASIMISHA MAFUNDI WALIOPATA UJUZI NJE YA MFUMO RASMI  
WA MAFUNZO**

VETA kwa kushirikiana na Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Watu Wenye Ulemavu imeanzisha Mpango wa Kutathimini, Kurasimisha na Kutunuku Vyeti kwa Mafundi Waliopata Ujuzi nje ya Mfumo Rasmi wa Mafunzo.

**FOMU HII INA SEHEMU KUU TATU. JAZA SEHEMU ZOTE TATU KWA HERUFI  
KUBWA.** (Mtaalamu kutoka VETA anaweza kusaidia kujaza fomu hii)

**SEHEMU YA KWANZA: FANI UNAYOOMBA KURASIMISHA:**

*Weke alama ya Vema (✓) mbele fani unayoomba kurasimisha.*

Aina ya Ufundi	Weka alama	Aina ya Ufundi	Weka alama
1. Ufundi seremala		2. Ufundi bomba	
3. Ufundi Uashi (Ufundi ujenzi)		4. Ufundi wa unyooshaji magari	
5. Upishi		6. Ufundi Umeme wa majumbani	
7. Uhudumu wa Mahoteli na baa		8. Ufundi Cherehani	
9. Ufundi wa magari		10. Uchomeleaji vyuma (Welding)	

**SEHEMU YA PILI: TAARIFA BINAFSI ZA MWOMBAJI**

JINA LA MWOMBAJI .....JINSIA .....

TAREHE YA KUZALIWA .....

KIWANGO CHA ELIMU ..... MUDA AMBAO

UMEKUWEPO KAZINI/MAFUNZONI ..... JINA

LA KAMPUNI/HOTELI/GEREJI/KARAKANA UNAPOFANYA KAZI KWA SASA:-

..... MTAA .....

ENEO..... KATA ..... WILAYA .....

MKOA ..... SANDUKU LA BARUA .....

NAMBA YAKO YA SIMU ..... NAMBA YA SIMU YA MTU WAKO

WA KARIBU ..... BARUA PEPE (E-mail kama unayo) .....

JE UNA ULEMAVU KAMA KUTOKUONA, KUTOKUSIKIA, ALBINISM N.K JE, UNA AMA MAHITAJI YOYOTE MAALUMU? ENDAPO JIBU NI NDIO, TAFADHALI TAJA AINA YA ULEMAVU AMA MAHITAJI MAALUMU ULIYONAYO

.....  
*Ulemavu ama kuwa na mahitaji maalumu havitaathiri kwa namna yoyote kuchaguliwa ama kutokuchaguliwa kwako katika zoezi la kurasimisha ujuzi.. Taarifa hii inalenga kuipa nafasi VETA na Serikali kuandaa utaratibu maalumu wa kutathmini ujuzi wako.*

**SEHEMU YA TATU: TAARIFA ZA UJUZI NA UZOEFU WA MWOMBAJI**

JAZA JEDWALI NA ONESHA UZOEFU ULIONAO KWA KUTAJA MAENEO ULIYOPITIA KATIKA KUJIFUNZA NA KUFANYA KAZI.

No	KAMPUNI/GEREJI/KARAKANA	KAZI ULIZOFANYA	KUANZIA MWAKA	HADI MWAKA

**SEHEMU YA NNE: UTHIBITISHO WA TAARIFA ZA MWOMBAJI**

MIMI (JINA LA FUNDI) ..... NATHIBITISHA KWAMBA TAARIFA NILIYOITOA KWENYE FOMU HII NI KWELI NA HAKIKA.

SAHIHI: ..... TAREHE: .....

**KUMBUKA:** FOMU HII HUTOLEWA BURE NA HAUTAHUSIKA NA GHARAMA ZOTOTE KATIKA ZOEZI HILI KURASIMISHA UJUZI WAKO. GHARAMA ZOTE ZITAGHARAMIWA NA SERIKALI KUPITIA OFISI YA WAZIRI MKUU.

Fomu hii inapatikana pia kwenye tovuti ya VETA ambayo ni [www.veta.go.tz](http://www.veta.go.tz) Kwa msaada zaidi, wasiliana na Mratibu wa Programu hii kwa barua pepe [bwire.ally@veta.go.tz](mailto:bwire.ally@veta.go.tz) au kwa simu namba 0755267489