OFISI YA WAZIRI MKUU
KAZ|, VIJANA, AJIRA NA WENYE ULEMAVU

TAARIFA KWA UMMA

FURSA YA MAFUNZO YA KUKUZA UJUZl YA MUDA MFUPI KATIKA FANI ZA UCHOMELEAJI
VYUMA WA VIWANDANI (INDUSTRIAL WELDING), UFUNDI BOMBA WA VIWANDANI NA
MAJUMBANI (INDUSTRIAL AND DOMESTIC PLUMBING), AWAMU YA PILI

1. UTANGULIZI

Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana Ajira na Wenye Ulemavu kwa ushirikiano na
Shirika la Maendeleo la Ujerumani (GIZ), Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi
Stadi (VETA) katika mradi wa kikanda wa "Ajira na Ujuzi kwa Maendeleo ya Afrika
(E4D)" imepanga kuendesha mafunzo ya ujuzi katika Fani za Uchomeleaji vyuma
viwandani (Industrial Welding), Ufundi Bomba wa Viwandani na Majumbani
(Industrial and Domestic Plumbing) na Mekatroniki (Mechatronics) kwa vijana
takribani 4,000 wenye umri kati ya miaka 15 hadi 35. Lengo la Programu ya E4D ni
kukuza ajira katika miradi ya uwekezaji inayohitaji nguvukazi kubwa na pia
kuwawezesha kujiqjiri.

Mradi wa E4D unafadhiliwa na Wizara ya Shirikisho la Ujerumani ya Ushirikiano wa
Kiuchumi na Maendeleo (BMZ), Shirika la Ushirikiano wa Maendeleo la Norway

(Norad), Umoja wa Ulaya (EU) na Shirika la Ushirikiano wa Maendeleo la Korea ya
Kusini (KOICA).



2. FANI ZINATAKAZOTOLEWA NA VYUO

NA. JINA LA CHUO FANI ZINATAKAZOTOLEWA NA CHUO TAREHE YA KUANZA MAFUNZO

1. Dodoma RVTSC a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding), 13/2/2023
b) Ufundi Bomba wa viwandani (Industrial Plumbing) na
c) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

2. Lindi RVTSC a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding), 13/2/2023
b) Ufundi Bomba wa viwandani (Industrial Plumbing) na
c) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding),

3. M RVTSC 13/2/2023
R b) Ufundi Bomba wa viwandani (Industrial Plumbing) na

c) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

4. VETA Gorowa Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing) 13/2/2023

L. a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding) na

> VETA Singida b) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing) 3/4/2023

6. VETA Mikumi a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding) na 3/4/2023
b) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

7. VETA Dakawa a) Ufundi Bomba wa viwandani (Industrial Plumbing) na 3/4/2023
b) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

8. VETA Iringa a) Uchomeleaji wa Viwandani (Industrial Welding) na 3/4/2023

b) Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic Plumbing)

Mradi huu utahusisha mafunzo chuoni na viwandani ambapo tarehe ya mafunzo kwa
vitendo viwandani itatangazwa moja kwa moja kwa mwanafunzi aliyechaguliwa na

itafanyika katika chuo cha VETA ambako mshiriki ameandikishwa.

3. UTUMAJI WA MAOMBI

a) Waombaji wanapaswa kuchukua fomu za maombi katika vyuo vya VETA Dodoma, Lindi,
Manyara, Mikumi, Dakawa, Iringa na Singida. Waombaji wanaweza pia kupakua na kujaza
fomu kupitia tovuti www.veta.go.tz na www.kazi.go.tz

b) Muda wa kutuma maombi utafunguliwa tarehe 30 Januari hadi 7 Februari 2023
c) Mwombaji atatakiwa kuwasilisha viambatanisho wakati wa kushiriki mafunzo chuoni.
i. Cheti cha kuzaliwa au kitambulisho cha Taifa au kadi ya mpiga kura au barua ya

utambulisho kutoka Serikali ya Mtaa anakoishi mwombaji (lazima);
ii. Anwani ya makazi, nambari za simu na barua pepe (ikiwa inapatikana).



4. UCHAGUZI NA TAARIFA KWA WASHIRIKI WALIOCHAGULIWA

Washiriki watakaochaguliwa watajulishwa kwa njia za barua pepe, simu
zao/wazazi/walezi wao, tovuti za za VETA na Ofisi ya Waziri Mkuu (OWM-KVAU)
kuanzia tarehe 1 hadi 9/2/2023.

5. UGHARAMIAJI WA MAFUNZO
a) Gharama za kuendesha mafunzo zitalipwa na mradi kwa ajili ya mwombaji
atakayechaguliwa kujiunga na mafunzo.

b) Mzazi/mlezi awe tayari kugharamia mahitaji ambayo hayatafadhiliwa na mradi
wakati wa mafunzo vyuoni.

6. VIGEZO NA MASHARTI

Vigezo na masharti kwa mwombaji ni kama ifuatavyo:

a) Awe raia wa Tanzania.

b) Awe na umri kati ya miaka 15 hadi 35 (Idhini ya maandishi ya wazazi/walezi
inahitajika wa watu kati ya umri wa miaka 15 hadi 18 wakati wa mafunzo ya vitendo
viwandani.)

c) Awe anaweza kufika katika moja ya vyuo vya mafunzo vya VETA kama
vilivyoorodheshwa hapo juu au muda wote wa mafunzo.

d) Kwa kozi za ufundi bomba viwandani na uchomeleaji vyuma na uungaji
viwandani mwombaji awe na ujuzi au uzoefu wa walau mwaka mmoja.

e) Kwa wale watakao jiunga na mafunzo Ufundi Bomba wa majumbani (Domestic
Plumbing) hawahitaji kuwa na uzoefu wowote wa awali.

Vijana wa kike na kiume wote wana fursa sawa kujiunga na mafunzo haya. Vijana wa
kike wanahamasishwa kuomba.




Kwa taarifa zaidi wasiliana na VETA Makao Makuu, S.L.P 802, Dodoma au
barua info@veta.go.tz au simu nambari 0755 26 74 89.

Imetolewa na:

Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Vijana Ajira Mkurugenzi Mkazi, Mkurugenzi Mkazi,
na Wenye Ulemavu, Shirika la Maendeleo la Ujerumani (GIZ), Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
S. L. P 2890, Dodoma,Tanzania, S.L.P. 1519, Dar es Salaam. Ufundi Stadi (VETA)
Kazi Street,Government City, Mtumba Barua pepe: giz-tanzania@giz.de Plot Na. 18, Central business Park (CBP),
Simu ya kiganjani: 0655 54 44 89 Barabara ya VETA,
Simu: 026-2963450 S.L.P. 802, Dodoma.
Barua pepe: ps@kazi.go.iz Simu: 026 29 63 661

Simu ya kiganjani: 0755 26 74 89
Barua pepe: info@veta.go.tz




